Kết quả 1 đến 3 của 3
    Mình luôn dùng bản ROM Offical mới nhất, có là UP.
    Giờ biết thông qua BIS viettel còn "software update" luôn ko phải wipe - up lại từ đầu. Càng tốt.
    bản ROM mới nhất 6.0.0.615 của Bell mình đang dùng, Pin thì ko ngon lắm (có lẽ do cài nhiều ứng dụng).
    Nhưng riêng Browser thì phần Address Bar sử dụng phím Space để tự điền dấu chấm thì lúc được lúc không. Đa phần ko được và phải dùng tổ hợp ALT + M
    ví dụ: Google.com (bấm trên BB: google space com)

Khỏi động lại BB có lúc space sẽ bình thường (nghĩa là bấm sẽ ra dấu .) lúc thì không.

Đang nghi là do bộ Telex lỗi, bộ này sẵn trong ROM mình chỉ check vào ô: Vietnamese language là tự có.
    Các ứng dụng khác, SMS, Facebook, Email thì ngon, ko lỗi

Anh em có ý kiến gì ko?

Đó không phải là lỗi, mà là tính năng mới được RIM đưa vào ==> RIM bổ sung tính năng tìm kiếm nhanh trên Browser OS6

Khi bạn gõ mà có www ở đầu thì nó tự hiểu là bạn đang gõ địa chỉ web, sẽ không enable tính năng Search nên bạn nhấn Space sẽ tự thay bằng dấu chấm. Còn nếu không nó sẽ coi đó là từ khóa để tìm kiếm nên cho phép bạn gõ dấu cách ở giữa các từ khóa.
    Tuy nhiên, RIM đã rất thông minh trong trường hợp này, khi bạn gõ, nếu để ý bạn sẽ thấy có 2 dòng xuất hiện bên dưới thành địa chỉ, 1 dòng cho từ khóa và 1 dòng cho địa chỉ website. Ở dòng thứ 2 đó sẽ không có dấu cách mà nó đã tự được thay bằng dấu chấm rồi. Và khi bạn gõ xong thì chỉ cần nhấn TrackPad là vào trang web hoặc nhấn Enter là tìm kiếm theo từ khóa :-bd

Cảm ơn vnbb. Đúng là ENTER để search và TRACKPAD để truy cập website. Bản ROM 615 này đã thay đổi phần này, giờ mới để ý.
    Ngoài ra còn gì thay đổi nữa ở bản ROM mới ko anh?
    Anh gửi link phần what's new đc ko?

Chúc anh sức khỏe

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-09-2016, 11:40 AM
  2. Màn hình 9780 lúc trắng lúc không???
    Bởi huongduongnho trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 03-12-2014, 10:01 PM
  3. Thắc mắc lúc kết nối Z10 với máy tính
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-04-2014, 12:04 AM
  4. 8820 wifi lúc đc lúc ko
    Bởi linhvnt trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-01-2013, 05:20 PM
  5. Màn hình playbook lúc sáng lúc tối .
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 26-07-2012, 09:21 AM