Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: [Closed]

Re: Định lên đời Bold 9k. Xin ý kiến các bác về tất tần tật mọi thứ liên quan

Đúng như bạn nói,lựa chọn 89 hay 9k thi cũng như cuộc sống, được cái nọ thì lại mất cái chai )
    Kiểu dáng bold 9000 đẹp hơn 8900, đúng là themes và games ít,như bạn đã nói ở trên là ko khoái món nè ^_^
    Mình xài 9k thấy ngon lắm,đang xài rom 5.0.0.1579 tối ưu, bộ nhớ trống khi chưa cài app là 61mb,bạn cứ up Rom tẹt ga đi ). App nặng nhất trên em 9k của mình là BBdict
    Các thương gia bán tầm 2tr3 cho Nocamera và tầm 2tr5-2tr8 có Cam
    Đôi lời tào lao của mình ) )

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi mr_cancer2206
    với độ phân giải cũng như 88xx.
    Hi 8900 độ phân giải ko giống 88xx đâu b nhé, 88xx 320x240, 8900 480x360. . Nói chung là tùy mình thích thế nào thôi. Chỉ mỗi tội 2 em này trackball nên hơi bất tiện khi tay ướt hay bi bị bẩn, còn lại thì mình hài lòng hết.

Rất hài lòng, mình cũng lên từ 8820 đây. xài ổn định, pin nếu bật DATA thì tầm 1,5-2 ngày.
    Mấy hôm nay test tắt Data được 3 ngày, nghe gọi cũng không nhiều lắm, chỉ vào mạng khi cần.

Facebook không cần BIS vẫn chơi được nhé, có thể qua opera hay cài App Face 1.6 hay 1.8 gì đó.

Bàn phím to vừa đủ để bấm.

Kết luận tuyệt !

Guest
    Vậy là 8900 màn hình 480x360 ak các bác . E lại cứ tưởng nó 320x240 .
    Màn hình 9k là 480x320 đúng không các bác nhỉ, đúng là nó hơi "khác loài 1 tí" =)).
    H.qua xem qua mấy shop thương gia thì để ý cả em 9650 nữa. Có bác nào dùng e này chưa cho e xin cái "rì viu" với .
    Thích nó tại nó đã lên đời trackpad và O.S 6 8-}, cam 3.2 nữa. Có điều chip và Ram nó ra sao e không rõ lắm.
    Và nhất là 9650 lại dùng kiểu 2 băng tần GMS và CDMA như thế e muốn dùng Viettel 3G thì có chơi được không các bác :|. Mà mấy con 2 băng tần như này ở VN không xài BIS đc đúng không nhỉ :-B

Guest

sau khi xài qua trackpad thì e thấy xài trackball là nhất........9k nên đầu tư 2 pin và sạc rời cho tiện vì pin hơi yếu và dễ die nên 2 pin khắc phục đc cả 2 nhược điểm ..còn lại thấy 9k quá ổn

Lo lắng của bác này giống hồi cách đây 3 tháng, trước em dùng 883. 89 em dùng được 2 ngày thì em quyết định đổi sang bold và đến giờ thì em hoàn toàn thấy quyết định của mình vô cùng đúng đắn.
    89 có ưu điểm hơn 9000 là : Ưu của 89 so với bold màn hình nét hơn chút 480x360 so với em bold 480x320(không có quá nhiều sự khác biệt), camera ngon hơn 89 là 3.2 auto focus còn 9000 chỉ là 2.0 bình thường.
    Còn nhược điểm của 89 : đầu tiên phải nói đến kiểu dáng, hơi nhỏ so với em bold, thiếu hăn cái mạnh mẽ của các dòng bb, bác mà đang dùng 88 chuyển qua em này thì thấy lọt tay, cầm không sướng đâu, về điều này em 9000 đáp ứng rất tốt, nhìn rất mạnh mẽ (cá nhân em thấy 9000 có thiết kế đẹp nhất trong các dòng bb, trừ mỗi 99), Bàn phím của 89 quá nhỏ so với 9000, bác đang dùng 88 mà phải ấn cái 89 thì chắc muốn vứt ngay đi vì nó quá nhỏ. Và có một thế mạnh nữa là 9000 có 3G còn 89 thì không, ban đầu em cũng thấy 3G không thật sự cần thiết nhưng em chắc chắn với bác rằng, có 3G tuyệt hơn rất nhiều.
    Ngoài ra em 89 còn có lỗi lớn là hay bị chảy keo màn hình(rất phổ biến), lỗi thì chỉ có thay màn mới hết được, trong khi đó 9000 thì bị chết nguồn khi cắm sạc qua đêm- cái lỗi này em thấy mọi người nói thôi chứ mấy thằng bạn em dùng bao thời gian có nguồn chết gì đâu.
    Em xin đúc kết lại một câu : " Chưa qua bold, chưa qua BlackBery"
    Thôi em nói cũng hơi dài rồi, chúc bác chọn được chiếc điện thoại ưng ý.

Guest

Em Góp Ý Cái bb 9K Bị cooix Pin Ảo Ghê lắm.

Guest

Trích dẫn Gửi bởi dinhkhanh908
    ng thấy 3G không thật sự cần thiết nhưng em chắc chắn với bác rằng, có 3G tuyệt hơn rất nhi
    theo em thì tùy vào túi tiền mà dùng, nếu 2 em nó cùng giá thì nên chọn 9k giống như dinhkhang908 nói rất đúng là 3G rất hữu ích (nếu không hữu ích thì các nhà mạng nâng cấp mạng 2G lên 3G mà làm gì cho tốn kém). mình có ý kiến như dinhkhang908. chúc bạn vui vẻ với BB

--- Added at 05/02/2013, 19:54 ---

Trích dẫn Gửi bởi kakaro7
    Em Góp Ý Cái bb 9K Bị cooix Pin Ảo Ghê lắm.

ko sao bạn, vấn đề nằm ở bản ROM đang dùng thôi, mình đang dùng bản 5.0.0.1079 thấy vô tư mà. (nếu có sai xin mọi người bỏ qua cho)

--- Added at 05/02/2013, 20:02 ---

Trích dẫn Gửi bởi mr_cancer2206
    nh của em nó bây giờ các thương gia lấy bao nhiêu (e chơi USED 96-97 % thôi là ok rồi)
    theo mình thì thế này, bất kỳ Dế nào cũng nên đăng ký gói Internet (vì vào mạng tốt hơn, rẻ hơn nếu hay vào mạng đọc tin tức so với bình thường). Vậy nên, theo mình bạn nên đăng ký gói Internet dành riêng cho BB cũng chỉ 40k/tháng, nếu bạn dùng mobifone thì có gói BBU, trong đó, nó sẽ tích hợp cho bạn chức năng push email luôn rất tiện lợi, khi cần tải phần mềm từ App cũng rất tốt (khi ở những nơi ko có wifi)... còn vấn đề pin thì em ko rõ về 8900 vì chưa dùng qua. Bold 9000 thì khoảng 2.5 ngày nếu chỉ nghe gọi và nhắn tin ở mức độ bình thường. vào wed... thì 1 đến 1.5 ngày thôi.
    Em đang dùng Bold 9000, thấy rất hài lòng. Mọi thứ ổn cả, em mua ở Hà Nội (Quang3G.vn).

Các Chủ đề tương tự

1. Closed
    Bởi inthelong09 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 07-08-2015, 07:55 PM
  2. [Closed] GROUP của những Người Đột Biến !
    Bởi linhxu7979 trong diễn đàn BBM Groups
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 21-03-2015, 07:49 AM
  3. Closed topic!!!
    Bởi hoanghontrenbien trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 15-04-2014, 09:37 PM
  4. CLOSED ! ĐÓNG CHỦ ĐỀ NÀY NHÉ CÁC BẠN, TKS !
    Bởi trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 14-11-2012, 12:27 PM
  5. [CLOSED] Hướng dẫn cài đặt Lạc Việt Từ điển (Full) lên PB OS 2.0
    Bởi nguyenkimngan130 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 11-07-2012, 10:07 AM