Kết quả 1 đến 5 của 5
    Tình hình là e mua và xài 9780 T-Mobile cũ (mua ở Dâu Đen) đc 2 tuần. Về kiểm tra pin thì thấy health còn 98% (nhìn cục pin thì thấy còn rất mới, hầu như ko bị trầy xướt gì cả). Sạc đc vài lần (trung bình cỡ gần 3 tiếng thì đầy pin) thì hôm qua gặp tình trạng lạ. Lúc đó máy e còn 7% và cái led vàng vàng nó nhấp nháy. E cắm sạc (gần 4h chiều), cỡ 15' sau nhìn lại cái led vàng vẫn chớp hoài, thấy lạ, bấm đại 1 nút mở lên coi thì máy ko lên, sau đó ấn thử các nút khác kể cả nút nguồn và nút Lock trên đỉnh máy cũng ko có tác dụng. E rút sạc, tháo pin rồi lắp lại thì máy lên lại. Nhg khi vào nhìn pin thì thấy đã đc 45%, mà sạc 15' đc 45% thì vô lý. cắm sạc tiếp thì máy vẫn sạc lên tiếp, đc khoảng hơn 1 tiếng sau nó báo đầy (tính từ lúc cắm sạc lần đầu đc cỡ 1 tiếng rưỡi). E tháo pin lắp lại thì vô máy báo còn 86%, sạc tiếp lên thêm 30' nữa thì lại báo đầy. Vậy là tổng thời gian sạc mới có 2 tiếng hơn tí. Để pin từ chiều 6h đến tối 10 (có gọi 1 cuộc) giảm cỡ 2%, thấy cũng bt. Sau đó e lên chat FB cỡ 30' thì còn 93%. Tắt máy đi ngủ mà nằm hoài ngủ ko đc mở máy lên định web + chat, vừa mở ra thấy pin chỉ còn 84%.

Hiện máy chạy rom 6.0.0.666 mọi thứ đều ổn định trừ ch pin này. Lần sạc gần nhất là sạc 3 tiếng, xài đc 1 tuần (vì bận quá nên chỉ nghe gọi sơ sơ). Vậy máy e bị gì ạh? E cũng ít cài soft lắm, chỉ cài những cái cần thôi ạh, chạy nền có: Home, Alarm Clock, Mesage, Browser và Phone, tất cả như mặc định.

Tks mọi người!!

Bác không nên mất ăn mất ngủ với pin làm gì bác òa. Bác chỉ cần thấy máy chạy mượt, pin dùng như thế là đủ cho một ngày, tối về sạc tiếp. Chủ yếu là mua nó về để nó phục vụ mình chứ mình có phục vụ nó đâu. Chúc bác hạnh phúc bên BlackBerry yêu vấu của mình

Trích dẫn Gửi bởi bb_no_money
    Bác không nên mất ăn mất ngủ với pin làm gì bác òa. Bác chỉ cần thấy máy chạy mượt, pin dùng như thế là đủ cho một ngày, tối về sạc tiếp. Chủ yếu là mua nó về để nó phục vụ mình chứ mình có phục vụ nó đâu. Chúc bác hạnh phúc bên BlackBerry yêu vấu của mình
    Tại e chạy thấy đang ổn định, tự nhiên nó bị thế ạh...

Guest
    nhiều lúc máy nó báo lượng pin ảo, kiếm vài cái theme đổi xem thử bác

Guest
    Kiếm cục pin khác bỏ vào...,còn bị thì ra dauden hoàn tiền

Các Chủ đề tương tự

1. bb 9780
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 31-05-2013, 12:56 PM
  2. Rom bb 9780 6.0.0.285 ( rom cũ )
    Bởi dkneu trong diễn đàn Chính thức - Official
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 28-05-2013, 04:30 PM
  3. Pin của 9780
    Bởi thanhhangxt trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Bài viết cuối: 23-04-2013, 11:18 PM
  4. Lỗi bàn phím của 9780 có bác nào bị như vầy không ?
    Bởi chothuenhahanoi trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Bài viết cuối: 15-02-2013, 06:14 PM
  5. BB 9780 không thể vào được mạng
    Bởi abmmusic0802 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 16-10-2011, 08:22 PM