Kết quả 1 đến 8 của 8
    Các bạn hẳn cũng biết youtube chính thức hỗ trợ html5 trên OS 7. Vậy đối với OS 6 thì sao, bb 9780 của chúng ta đc giới thiệu là hỗ trợ html5 mà bạn chưa có một lần đc trải nghiệm. mr.fly cảm thấy thật bất công, phải không nào?
    Hôm nay, mr.fly sẽ hướng dẫn các bạn 1 tip nhỏ để xem video trên youtube với html5. Hãy lần lượt làm theo các bước sau:
    1. các bạn mở trình duyệt mặc định, truy cập vào địa chỉ http://www.youtube.com
    -> hiển nhiên bạn sẽ tự động bị đổi sang giao diện mobile
    2. di chuyển con trỏ xuống cuối trang, chọn giao diện desktop. bạn sẽ có giao diện thân quen như trên máy tính
    3. bạn di chuyển trỏ xuống cuối trang, chọn try something new
    4. trên cửa sổ mới bạn tìm mục có tên video html5 chọn try it out duyệt của bạn hỗ trợ
    một cửa sổ mới hiện ra cho bạn biết trình duyệt của bạn hỗ trợ video code nào, ở đây là h.264
    5.cuối cùng chọn
    Join the HTML5 Trial
    thế là xong.với 5 bước cơ bản, bây h bạn chỉ việc tìm 1 video trên youtube và thưởng thức
    *lưu ý:
    bạn cũng có thể thực hiện điều này trên máy tính để trải nghiệm html5
    *ưu điểm:
    chất lượng video chuẩn như trên máy tính, không bị nhoè như bản mobile
    kết hợp 3g xem rất ổn định
    cho phép zôm toàn màn hình
    *nhược điểm:
    khi load trang máy hơi bị lag 1 chút. để tránh gặp trường hợp này nên reset lại máy giải phóng bộ nhớ cho Ram
    bây h bạn đã có thể lên youtube bằng trình duyệt mặc đinh mà không phải sử dụng bất cứ phần mềm thứ 3
    *bonus:
    Browser mặc định của bb hỗ trợ cả 2 chuẩn h.264 và webM nên bạn có thể down video trên youtube có đuôi là webM hay h.264 để xem trực tiếp trên bb bold của bạn. Vậy là bạn có thể xem video của youtube trên bb mà không cần đổi đuôi flv như trc.

Xem trên 9700 lag, giao diện như trên máy tính ko tự full như trên mobile. Mà mình ko thấy chỗ download trên mobile

Trích dẫn Gửi bởi tuan_vip
    Xem trên 9700 lag, giao diện như trên máy tính ko tự full như trên mobile. Mà mình ko thấy chỗ download trên mobile
    t xem trên 9780 mà thằng browser ăn hơn 100 mb Ram, thằng 9700 không ăn đc là phải. Khi bạn kích chuột vào video nó sẽ hiện full màn hình mà. mà youtube hỗ trọ download bao giờ vậy bạn, muốn down bạn phải thông qua các web trung gian hoặc dùng IDM thôi. Chỉ là thêm 1 lý do để yêu Bold

Mình đang xài con 9700. Mình vào được youtube nhưng khi chọn vào video để xem thì nó cứ load mãi mà chẳng chịu lên hình vậy phải làm sao đây hả các bác. Xin giúp em với

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi vkson
    Mình đang xài con 9700. Mình vào được youtube nhưng khi chọn vào video để xem thì nó cứ load mãi mà chẳng chịu lên hình vậy phải làm sao đây hả các bác. Xin giúp em với

[ Posted by Mobile Device ]
    bạn reset lại máy rồi vào lại là ngon thôi. để 3G nhé

*bonus:
    Browser mặc định của bb hỗ trợ cả 2 chuẩn h.264 và webM nên bạn có thể down video trên youtube có đuôi là webM hay h.264 để xem trực tiếp trên bb bold của bạn. Vậy là bạn có thể xem video của youtube trên bb mà không cần đổi đuôi flv như trc.
    Phần bonus của bạn nói là dow về xem đây thôi

Trích dẫn Gửi bởi tuan_vip
    Phần bonus của bạn nói là dow về xem đây thôi
    À không, ý mình là bạn down trên máy tính rồi cho vào điện thoại xem thì không cần đổi đuôi flv như trước. mà bây giờ trên youtube bạn cũng có thể down bản mp4 tuy nhiên hình không đẹp bằng

Mình thử với 99 của mình thì ko kéo xuống bot để thấy phần chọn phiên bản cho máy tính được. vì nó tự mở thêm video nữa.
    Không biết bây giờ nó đã thay đổi sao chứ mình xem thử qua trình duyệt thì có vẻ chất lượng cũng chỉ ở tầm 144p hoặc cùng lắm là 2xx chứ chưa tối ưu được cho màn (kiểu như xem qua một trang web khác gán link youtube khi đó xem chất lượng rất tốt)

Các Chủ đề tương tự

1. Tại sao youtube trên 9790 mờ hơn 9780
    Bởi dự án trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-04-2015, 09:37 PM
  2. lỗi xem youtube trên bb 9700
    Bởi dinhtrung92 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 12-07-2014, 05:10 PM
  3. Youtube trên 9700
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 0