Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Guest
    Như tiêu đề, mình mới dùng storm 2 9550 được vài ngày. Mấy hôm nay muốn cài bis nhưng không được, không biết ai có thể giúp mình cài hay không?
    Sim mình đã đky bis mobi gói bbu, trước xài các dòng không cdma nên bis tốt. Giờ chuyển qua 9550, thì lâu lâu bis đc, rồi reboot lại mất
    Nếu giúp được mình thì inbox cho mình nha.

Roaming đi bạn

Trích dẫn Gửi bởi yu93
    Như tiêu đề, mình mới dùng storm 2 9550 được vài ngày. Mấy hôm nay muốn cài bis nhưng không được, không biết ai có thể giúp mình cài hay không?
    Sim mình đã đky bis mobi gói bbu, trước xài các dòng không cdma nên bis tốt. Giờ chuyển qua 9550, thì lâu lâu bis đc, rồi reboot lại mất
    Nếu giúp được mình thì inbox cho mình nha.
    Roaming qua vina rồi quay lại mobi là ok

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bkreuters
    Roaming qua vina rồi quay lại mobi là ok
    Mình Roaming rồi qua Vina có BIS, quay trở lại mobi thì mất (vẫn hiện chùm dâu nhưng không vào được mạng). Còn nếu ở Vina luôn thì về HCM không có sóng, toàn SOS. Mà BIS khi ở Vina thì khá chập chờn chứ không ngon lắm. Với lại khi Reset thì mất BIS. Có cách nào active vĩnh viễn không?

Guest
    Làm gì có vĩnh viễn đc . Ko roaming sang mạng kháv khi ở tp hcm đâu bạn à.? Quan trọng lả vì sao lại ko vào đc mạng chứ ?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi emxinhlam
    Làm gì có vĩnh viễn đc . Ko roaming sang mạng kháv khi ở tp hcm đâu bạn à.? Quan trọng lả vì sao lại ko vào đc mạng chứ ?
    Khi vào ES > Radio... > 3GPP > Operation... > PDPs:... > Thấy ID là blackberry.net <10.155....> (hoặc blackberry.net <10.181....>), ấn Details thấy "QoS Rel 99..." thì có thể hiện chùm dâu, còn bis được hay không thì hên xui :-? của mình reset xong thì nó hay hiện là emgsm.vzw3g.com <10.177....> và hên xui vào được mạng bình thường không có bis. Có lúc hiện m-wap <10.177....> (hoặc m-wap <10.135....>) thì vào mạng như trên, không có bis.
    Ngoài ra nếu có ID blackberry.net nhưng QoS Rel 97 thì không kết nối được bis. Sau 2 ngày quan sát mình thấy vậy.
    Mà lúc bis được thì khá chập chờn.
    Thêm nữa trong phần HRT thì xem cái đầu tiên 45200130, trong đó IP là emgsm.vzw3g.com khi mới reset. Lúc này nếu ID trong Operational Info là emgsm.vzw3g.com luôn thì hiện chùm dâu nhưng không vào được bis. Khi nào Regis được bis của mobifone (hoặc khi roaming quá Vinafone và nhận bis) thì nó chuyển về blackberry.net, khi đó cơ hội nhận sóng bis cao hơn.
    Mình nghe nói bị vậy là do máy unlock nhưng chưa được verizon (cdma) xóa pin trong hệ thống bis mạng đó, nên qua đây sẽ khó khăn hơn khi đăng ký bis mạng khác, cụ thể là mobifone (gsm).

Mình chịu :v

Trích dẫn Gửi bởi emxinhlam
    Mình chịu :v
    Giờ cứ phải chật vật vì bis. Nhưng có điều đăng ký được rồi thì bis mạnh vô cùng, 3G lẫn 2G đều nhanh tuốt
    Mà mình còn bị lỗi lạ lắm @@:
    1. Lâu lâu máy không nhận thẻ nhớ và bộ nhớ trong. Phải reset máy mới nhận lại, chưa biết nguyên nhân để khắc phục.
    2. Lâu lâu máy tự nhiên hiện màn trắng với mấy dòng chữ đen, mình thấy được 452.01. gì gì đó, rồi tối dấn -> tự khởi động lại luôn.
    Vì 2 lý do đó mà mình không giữ bis lâu được nên cứ phải chạy đi chạy về để Roaming.

Bis mobi trên cdma mình tháy ko dùg đc......còn lỗi đó thử vào option repair xem

Repair thế nào bạn?
    Nếu như bis mobi không dùng được có khi chuyển qua viettel lại ngon bạn nhỉ? Đang tính cuối tháng chuyển qua bis Viettel thử. Không được thì kiếm thêm e nữa kéo bis

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về Nano sim của Mobifone trên Priv
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 21-07-2016, 08:52 AM
  2. Gói bis của mobifone trên BB10 ?
    Bởi hoangquocdu trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 02-09-2015, 04:35 PM
  3. Hướng dẫn nhanh cách Khắc Phục Mất dịch vụ BIS Mobifone trên BB!
    Bởi thegioi358 trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 05-06-2014, 06:29 PM
  4. Mobifone đổi tên nhà mạng và mất dịch vụ facebook trên BIS
    Bởi trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 15-07-2012, 01:44 PM
  5. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-11-2011, 09:39 AM