Kết quả 1 đến 7 của 7
    Lần đầu sử dụng Blackberry và viết bài có nhiều thiếu sót mong các bác bỏ qua cho.
    Cũng xin đóng góp 1 bài nhỏ này để bạn nào xài dòng máy này thì đỡ công sức tìm kiếm.
    ....
    Qua hơn 1 tuần sử dụng Blackberry (bb) và cũng là lần đâu tiên sài loại này. Mua lại của 1 cửa hàng cũ (do con dế trước vô nước) thấy cũng bắt đầu ghiền rồi đó. mình đi mua mấy thằng bán tụi nó không bứt 1 xu, thiếu vài xị phải ra ATM rút thêm…thấy cảm ứng trơn mượt, màn hình to nên phê phê, tìm nhiều loại thì không thấy loại nào vừa hổ trơ ứng dụng văn phòng, GPS, Wifi, 3G mà giá lại dưới 3 chai. Các loại ASHA thì ko kết mấy, nokia thì sài chán rồi, Iphone thì mắc quá, Samsung thì mau hết pin…cũng ko thích lắm do cũng nghe nói nhiều về bb rồi nên muốn sài thử xem ra sao?

Ai dè thằng bán tụi nó cũng chắng bít đít gì vế bb, tụi nó bảo mua ở đây ra cửa hàng kia cài…bực mình, ..do có máu công nghê sẳn trong người nên search ngày search đêm với bác google…quyết làm cho ra 1 con bb hoàn hảo.

Vài ngày sau lên ebay thì thấy trên đó hàng shipping từ Mỹ về giá rẻ chắc ngon hơn mấy thằng sài second hand…hum nào đẹp trời cũng liều mạng thử 1 cái nữa xem?

Để cài được phần mềm và up roon trên bb thì cần phải có cáp và Blackberry Destop Manage (viết tắt BDM và hướng dẫn sử dụng search google) phiên bản mới nhất là BlackBerry Desktop Software (BDS cái này khởi động chậm như rùa, hơi khó sài hơn phiên bản cũ) hay dùng vnbbUtils cũng ok

Nếu phần mêm không nhận ra mã pin thì làm thế này trên computer

Vào thư mục C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader ( bạn cũng có thể click mục Application Loader trong Blackberry Desktop Manager nhưng sẽ chậm hơn khi bạn chạy trực tiếp file Loader.exe như trên). Bạn bấm Next, Loader.exe sẽ nhận ra mã PIN blackberry của bạn nếu kêt nối thành công (xem hình dưới). Nếu không nhận reset lại bb và computer, không nhận nữa…bó tay..vứt sọt rác!

Xem Hướng dẫn cài phần mềm

Nói thêm nếu phần mểm down về giải nén ra có alx thì dùng BDM để cài, nếu ko có file này mà có cod hay jad thì dùng vnbbUtils để cài. Hay vào Browser của bb để cài qua OTA

serverbook cho các mạng đây.

Các bạn xem hướng dẫn kích hoạt servicebook tại đây

Serverbook này ok lắm khởi động lại, thay sim tháo pin vẫn pìn thường, ko bị mất.

Nhớ là xóa hết các serbook đã cài trước đó trừ serbook wifi mặc định của máy. rồi bấm 4?2? để kích hoạt. xong rồi cài đặt bình thường…kiểm tra lại thấy có 1 đống serbook mới xuất hiện là ok.

Nếu bị lỗi thì bạn làm như sau: Lỗi ko vào được các 3rd apps như youtube, opera..

các bạn vào Servicebook trong Menu/option/advanced options/servicebook xóa SB có tên IPPP for BIS đi. nếu vẫn không vào được reset bb.--->thắc mắc pm cho mình.

Các phần mềm và game cần thiết cho máy blackberry 9550

Youtube xem trực tuyến trên youtube, cái này ok lắm hình ảnh ko bị giựt

opera 6.5 lướt web và nén dữ liệu siêu tốc.

QuickPull và Power off để reset và tắt bb.

addonis có chế độ chỉnh tự động standby, chặn cuộc gọi,… ko cần phải bấm nút nguồn mỏi tay. hướng dẫn, download dùng vnbbKG_v2 để tìm key

Documents To Go v2.0005.105 FULL
    Documents To Go Premium:
    Number: 10713360-1723
    Key: M079-A300QFC0DADE

BlackBerry AppWorld - Kho ứng dụng tuyệt vời cho BlackBerry. Download phiên bản mới nhất tại http://www.blackberry.com/appworld – nhớ đăng ký BB ID trên trang này và kết nối điện thoại bạn vào khi trang web nhận được mã pin thì bb của bạn mới sài được.

Google Maps và trekbuddy– cái này khá hay nên cài cả 2. trekbuddy dùng để offline, lên các diễn đàn down map bạn đang sinh sống..có đủ hết.

Tử điển BBdic

Học tiếng anh CZ400

Hay SayIT của Mr.Long đầy đủ chức năng, tiếng anh giỏi thì nên sử dụng. tốn 3$ thôi.

Mobireader đọc truyện prc, cái này màn hình có phân nửa, chữ nhỏ đọc chán lắm nên chuyên qua pdf đọc cho sướng.

RepliGoReader đọc file PDF load cực nhanh, chữ rõ, dễ đọc. Dùng BBSoft_helper_1.1.8 để đăng ký key

Tiện ích vnbbUtils hoặc http://minus.com/m6EYolahe/ Tiện ích này do vnbb9 viết cũng khá hay kích hoạt màn hình ẩn Engineering để các bạn chỉnh mã *101# kiểm tra tiền, nếu không nó sẽ chuyển thành cuộc gọi và nạp tiền tài khoản cũng khó, làm biếng bấm 900, bấm tiếp *101# là thấy số dư tài khoản. xem thêm những điều chưa biết về màn hình ẩn.

Các Theme trên mạng toàn là dở hơn…phải nói là quá xấu, tốt nhất để theme mặc định dể sài.

còn nhiều phần mềm hay nữa xem thêm tại đây.

Trong thế giới games bb9550 tiêu biểu nhất là game 3D Need For Speed, cái này đừng úp rom, rom càng thấp chơi mới được, rom cao quá nó chiếm dung lượng bộ nhớ chơi toàn reset lại máy.

http://www.mediafire.com/?yja45o7v89blqna (121MB)
    Bản rom 5.0.0.1082 này chơi rất ok.

Sài bb các bạn cũng nên thử qua dịch vụ bis/bes sẽ khám phá nhiều điều thú vị như: chát qua BBM, Email dạng tin nhắn mọi lúc, dịch vụ BlackBerry Protect theo dõi thiết bị bb của bạn mọi lúc, nếu mất cấp bạn có thể wipe để xóa dữ liệu nhạy cảm tức khắc….

Do thời gian hạn hẹp nên không thể nói hết được…các bạn tự mày mò có gì không cần giúp đỡ thì comment

Cuối cùng là sử dụng bb 9550 này mở nhiều phần mềm, chạy 3G, GPS, wiffi,…cục kỳ tốn pin

xem hướng dẫn tiết kiệm pin tại đây. nếu có điều kiện tậu thêm 1 cục nữa là ok.

Game thi qua đây 40 trang game storn tha hồ mà chọn

--- Added at 01/09/2012, 23:23 ---

Diễn đàn gì đâu mà viết bài từ word copy qua mất hết link, lại còn chèn quảng cáo vào link nữa...chán qua...admin nên choi vbutin gì đó giống bên 5s cho nhanh. đặt baner quảng cáo được rồi..đằng này choi add link kiếm tiền..hok chuyên nghiệp lắm.

Guest
    Bạn tham gia sinh hoạt tại diễn đàn 27.8, đã dạo quanh diễn đàn xem anh em sinh hoạt ở đây như thế nào chưa? Chưa gì đã vội nhận xét "diễn đàn gì mà...; hok chuyên nghiệp lắm..."

[ Posted by Mobile Device ]

anh thông cảm, bạn ấy mới xài BB 1 tuần thôi thì cho nhận xét về site mình như vậy. lại xài trúng em storm nữa. haizzz, vài bữa lại quay sang phê phán BB và phần mềm BB nữa cho coi!

storm thì sao? em dùng storm đây ạh.. có vấn đề gì đâu?
    chủ thớt nói forum ko chuyên nghiệp, bạn xem lại cách viết bài của bạn đi đã rồi hãy nói!! )

:"> mình tưởng bài review 1 máy điện thoại mới ra mắt.
    dù sao cũng cảm ơn vì nội dung nhưng khó chịu vì lời nhận xét.

box storm dạo này im lặng quá, không biết mọi người còn ai đam mê dòng này ko nhỉ? em mới dùng dòng này 1 thời gian ngắn nhưng khá kết em này rồi, từ hồi giờ dùng bb ít chơi game lắm nhưng dùng em này lại thích tìm game cho nó, chắc do cái màn to quá Vậy nên bác nào có game hay cho em này thì share em với

Bây giờ mới xài 9550 nên mới hỏi
    Máy của mình ROM 1015, không thể truy cập internet 3G, Wifi cho dù đã nhận được 3G và Wifi (Sóng đầy đủ). Duy nhất là vào Status, thấy dòng IP: 0.0.0.0

Mình đã tự cấu hình IP tĩnh, nó cũng không thể...
    Cho xin hỏi cách khắc phục

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi cách tạo bis vina cho 9550
    Bởi hangethen@yahoo.com trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-01-2013, 05:08 AM
  2. cứu giúp 9550 m với
    Bởi thegioi358 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 01-11-2012, 06:56 PM
  3. gấp gấp....cần giúp về màn hình 9550
    Bởi quangcao.songtra trong diễn đàn BlackBerry Storm 95XX