Kết quả 1 đến 8 của 8
    bà con ai có solution ==> Enterprise Activation cho con BB9650?
    Mình dùng con này để mail nhưng gặp ngay trướng ngại vật.bà con ai biết chỉ mình hoặc dùng cách khác cài phần mềm để gửi mail. (mail của mình ko phải Gmail hay yahoo mà [email protected]) còn gmail hoặc yahoo thì mình cài đc.dùng bt.Bà con ai biết chỉ dùm,thanks all.

Bạn cài làm sao mà Gmail với Yahoo chạy Enterpise Activation được vậy? Không phải nó dành cho doanh nghiệp đã cài BlackBerry Enterprise Server (BES) sao?

Để nhận email với tên miền nào thì nếu nó không có client riêng, bạn có thể dùng SmartMail, LogicMail...Và để dùng được thì email đó phải hỗ trợ POP3/IMAP

[ Posted by Mobile Device ]

Chắc chắn bạn ý dùng BIS/BES rồi.
    Bạn chỉ cần đăng nhập vào tài khoản trên trang chủ Viettel.blackberry.com.vn và add mail vào là xong. Đó là trường hợp bạn dùng trực tiếp dịch vụ Push mail của Viettel. Còn nếu bạn chỉ roaming qua Viettel và tài khoản của bạn phải khai báo qua IT của nước ngoài thì cần contact với IT để "đấu nối".
    Trước mình dùng BIS có thể add các loại tài khoản mail và acc và chỉ cần vào Host Routing Table/ Registry Now là tất cả hòm thư tự động đẩy về BB. Tất nhiên, toàn bộ servicebook cũng dc đẩy về một cách hoàn hảo

Hồi đầu năm nghe phong phanh Viettel cung cấp gói BIS giá rẽ nhưng sao giờ im ru luôn, chắc chìm xuồng rồi nhĩ

Trích dẫn Gửi bởi Steppeboy
    Bạn cài làm sao mà Gmail với Yahoo chạy Enterpise Activation được vậy? Không phải nó dành cho doanh nghiệp đã cài BlackBerry Enterprise Server (BES) sao?

Để nhận email với tên miền nào thì nếu nó không có client riêng, bạn có thể dùng SmartMail, LogicMail...Và để dùng được thì email đó phải hỗ trợ POP3/IMAP

mình không bảo Gmail với Yahoo chạy Enterpise Activation.mà cài logicmail thì sẽ dùng đc Gmail hoặc yahoo.com nhưng mình muốn Enterpise Activation Code hoặc có phần mềm nào hỗ trợ mail kiểu [email protected]. Vì kiểu mail này mình không biết cài đặt cấu hình ntn.

Bạn nên dùng Smartmail. Thông số để config mail bạn hỉ IT công ty bạn. Mình đoán, có lẽ bạn không có thông số config mail.

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Bạn nên dùng Smartmail. Thông số để config mail bạn hỉ IT công ty bạn. Mình đoán, có lẽ bạn không có thông số config mail.
    Anh ơi. Cho em hỏi cấu hình mail mình có pop gì gì đó phải ko anh?. còn trong smartmail cấu hình ở đâu vậy anh?. em tìm ko thấy . mong anh chỉ giáo ạ.

Mình đang dung con BB 9650, mình cài la bàn nhưng nó đòi key nhưng mình hok bít được. Pro nào bít xin giúp mình nhen. Pin của máy là 32270CD6 . mail của mình là [email protected].. thanks

Các Chủ đề tương tự

1. Màn hình nhập email Enterprise Activation sau khi restore Servicebook
    Bởi beyeu_2010 trong diễn đàn BlackBerry 96XX
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-09-2014, 04:55 PM
  2. BlackBerry verizon bold 9650 lỗi 507
    Bởi minhtrenbienbinh trong diễn đàn BlackBerry 96XX
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-12-2013, 01:15 PM
  3. bb 9650 verizon tự nhiên bị mất loa ngoài, có ae nào giúp mình với
    Bởi gift4u trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2