Kết quả 1 đến 9 của 9
    Sao mình đang dùng 9650 mà GPS chậm quá vậy? máy mình có vấn để GPS chăng.??? Muốn tìm vị trí của tôi thì hơn 5' mới được. nó cứ báo GPS chưa có, chưa sẵn sàng. xin đợi GPS hoài. Hồi xưa mình dùng n78 của s60 bắt google map rất nhanh không cần đợi. chưa tới 15s.
    Mình ít dùng GPS trên BB nhưng muốn hỏi thử xem sao. =((

Guest
    Hì, vì nó đang track đến vệ tinh mà, hơi lâu cho lần đầu thôi, những lần sau sẽ nhanh hơn. Bù lại độ lẹch chỉ vài mét.
    Còn GPS mà google dùng là định vị bằng các trạm BTS, nên độ lẹch tương đối lớn nhưng track nhanh hơn.

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi die92
    Hì, vì nó đang track đến vệ tinh mà, hơi lâu cho lần đầu thôi, những lần sau sẽ nhanh hơn. Bù lại độ lẹch chỉ vài mét.
    Còn GPS mà google dùng là định vị bằng các trạm BTS, nên độ lẹch tương đối lớn nhưng track nhanh hơn.

Đâu có. Google map dùng GPS mà. Nhưng mà trong nhà ko bắt được luôn. Hồi xưa cái NOKIA bắt nhanh lắm. Chán thật.

Guest
    Bạn ko tìm hiểu rồi, đê định vị ta dùng hệ thống GPS chuẩn Mỹ gồm 27 vệ tinh, và để tìm đc chính xác tọa độ xy bạn cần bắt đc sóng từ ít nhất 3 vệ tinh và nếu thêm cao độ thì phải bắtbddc sóng của 4 vệ tinh. Nên dùng GPS sẽ track khá lâu trên một thiết bị cầm tay bán chuyên như đt di động.

Và Google dùng giải pháp A-GPS để giảm thời gian track. Hệ thống A-GPS là hệ thống định vị sử dụng thêm các thông tin trợ giúp thông tin GPS. Chúng có thể là các máy chủ trợ giúp (assistance server), các mạng trợ giúp cho việc miền định vị tốt hơn. Các máy chủ hỗ trợ có thể truy xuất thông tin từ mạng trợ giúp và tính toán các thông tin từ các GPS với thông tin được truyền từ các thiết bị GPS đến máy chủ bằng phương pháp truyền vô tuyến. A-GPS phát triển dựa trên các tài nguyên của mạng di động sẵn có và được chia thành hai loại giải pháp: giải pháp mạng (network-based) và giải pháp cầm tay (handset-based).

Ưu điểm của A-GPS là việc xác định toạ độ đối tượng ngay cả trong điều kiện bị che khuất vệ tinh như ở trong nhà (indoors). Định vị xe trong đường hầm là một ứng dụng của AGPS. Tuy nhiên, để thực hiện được nhiệm vụ định vị như vậy, các thiết bị AGPS mã hoá một lượng lớn tín hiệu. Vì vậy, nhìn chung thiết bị AGPS là phải là một thiết bị xử lý song song các quan hệ trong thời gian cực ngắn.

Mình ko rõ bạn muốn biết thì nhiêu đây đủ chưa, nếu ko đủ bạn có thể tìm hiểu thêm ở Wikipedia, chứ câu hỏi của bạn mình giúp đc nhiêu đây thông tin thôi.

Hiện xài tool fix lỗi này và tìm chưa đến 5s rồi

Trích dẫn Gửi bởi liemstar
    Hiện xài tool fix lỗi này và tìm chưa đến 5s rồi

Fix như thế nào vậy bạn?

tải cài này về rồi cài đặt, cài đặt xong bật gps- bật phần mềm nên nó sẽ tự kết nối cho mình, xong vào gôgle map và cảm nhận, dùng 3g thì chưa đến 5s
    GPS_Tool - Công cụ hiển thị thông tin GPS, refresh GPS

có bác nào chuột bạch cái GPS_Tool - Công cụ hiển thị thông tin GPS, refresh GPS chưa vậy

bác có thể dùng GPS tool sẽ giúp cho tìm vị trí của bác nhanh hơn đấy! theo cảm nhận của em trên vợ của em!

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 21-04-2015, 12:01 AM
  2. Trả lời: 40
    Bài viết cuối: 31-08-2014, 09:45 AM
  3. Dùng cục sạc iPhone 5 với cáp usb bb để sạc 9650 có được không?
    Bởi luxcenvn123 trong diễn đàn BlackBerry 96XX
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-03-2014, 07:17 PM
  4. Twilight theme for 8900/9630.OS5 | 9650/9700.OS5 | 9650/97xx.OS6
    Bởi chobanchotoi trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 25-10-2011, 04:34 PM
  5. Làm sao để dùng đc Blackberry Maps trên BB 9650?
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 30-09-2011, 09:14 PM