Kết quả 1 đến 9 của 9
    Dạo này em

9860 của bà chị không hiểu sao cứ chụp ảnh là sập nguồn, và pin thì tụt rất nhanh.
    Không hiểu hiện tượng sập nguồn này là thế nào, rom e cũng mới cài lại được khoảng 2th. vì trước em cũng dùng rom này.
    Có cao nhân nào có ý kiến không ạ

Guest
    thường thì hiện tượng này là do pin hư rồi, kiếm cục pin khác test xem ok ko bạn?

Thử vừa cắm sạc vừa chụp xem, nếu không bị sập nguồn thì đi mua pin mới thay vào

Các bác cho hỏi 9860 còn hàng mới ko, hay đã ngừng sx? Nếu rim khai tử rồi thì làm ơn cho xin cái link

• Nghiêng về hướng pin hỏng hơn.
    • Hiện vẫn còn nhiều bác thương gia rao bán 9860 đó. Bạn xem thêm bên box Mua Bán.

wetfoot tôi muốn hỏi rằng 986 khai tử chưa và hàng ở Vn có phải dựng ko. Mong các pro trả lơi giùm

Ý bạn "khai tử" là sao?
    Thật ra, 9860 không còn sản xuất hàng mới nữa và OS cũng lâu rồi không có bản cập nhật. Tuy nhiên, nếu thích vẫn có thể tìm được con 9860 đẹp mà.

Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    Ý bạn "khai tử" là sao?
    Thật ra, 9860 không còn sản xuất hàng mới nữa và OS cũng lâu rồi không có bản cập nhật. Tuy nhiên, nếu thích vẫn có thể tìm được con 9860 đẹp mà.
    bạn có link nào nói về thời điếm 986 ngừng sx ko? thời điểm hãng ngừng bán ra thị trường đó

Trích dẫn Gửi bởi ITdhpd
    Dạo này em 9860 của bà chị không hiểu sao cứ chụp ảnh là sập nguồn, và pin thì tụt rất nhanh.
    Không hiểu hiện tượng sập nguồn này là thế nào, rom e cũng mới cài lại được khoảng 2th. vì trước em cũng dùng rom này.
    Có cao nhân nào có ý kiến không ạ
    thớt đào mộ từ lâu, chắc bác chủ cũng giải quyết được rồi, mình chỉ comment để các bạn sau này có bị thì có biện pháp xử lí.
    Mình trước dùng 9900 cũng bị y như vậy và sau một thời gian mình tìm ra nguyên nhân thế này.
    Theo thiết kế của BB, các ăng ten cho NFC, GPS đều được bố trí tại nắp lưng của máy, ăng ten này nối với máy bằng 2 cái chân đồng đàn hồi (kiểu chân nhện). Dùng một thời gian các chân đồng này bị mỏi gây ra hiện tượng tiếp xúc không tốt làm cho điện thoại bị mất GPS.
    Các app có sử dụng GPS như map, compass hay chụp ảnh (để chế độ geo tag) khi dùng mà không có dữ liệu GPS sẽ làm máy tự khởi động lại.
    Giải pháp là lấy tờ giấy bạc, gấp đôi rồi kè vào chân tiếp xúc của máy với nắp lưng, tín hiệu truyền bình thường, máy chạy phà phà

Các Chủ đề tương tự

1. Blackberry passport để pin cạn nguồn qua đêm, không lên nguồn
    Bởi laplongland trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 19-09-2015, 10:25 PM
  2. nhận Fix lỗi Playbook sập Nguồn-sac ko lên vào-gẫy chân sạc-không lên nguồn.....!
    Bởi senxanh72 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 26-09-2014, 10:52 AM
  3. Hỏi về Blackberry Z10 (smartcom) bị sập nguồn khi ấn vào nút nguồn
    Bởi ngocphale trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-09-2014, 09:06 PM
  4. Con bb 9860 bị bệnh lạ quá
    Bởi QCWDSNW9269 trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 15-03-2013, 04:13 PM
  5. Xin hướng dẫn cách sử dụng BB 9860
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry OS 7