Kết quả 1 đến 5 của 5
    Hi,
    Mình mới cài google maps xong. Bật lên dùng thì bt nhưng khi tắt đi, chả hiểu sao nó vẫn truyền nhận dữ liệu (mình thấy có cái dấu truyền nhận data ở góc trên cùng bên phải vẫn chạy chạy). Mình giữ phím menu để xem nó có còn bật không thì không thấy. Mobile network-> data service để off luôn rồi mà nó vẫn chứ chạy bằng 3G. Bạn nào biết cách khắc phục tình trạng trên chỉ mình với. Mỗi lần như vậy mình đểu phải khởi động lại máy thì mới ok. Còn không rất tốn data + tốn pin.
    Cheers,

bấmm menu mà ko thấy gmap thi chắc gì phải nó.vụ sóng sánh chỗ bạn thế nào nếu sóng yếu thì nên để 2g nha chứ cu em cứ dò mạng liên tục thì là tình trạng đấy.kiem tra luôn bbm xem,anh em có đi đâu xa nên để 2g nha,chuyển vùng sóng sánh thay đổi lúc mạnh lúc yếu nó dò sóng 3g lúc là nóng ran và nhanh hết pin lắm

bác xài Google maps 4.5.3 à? bản này là tương đối hoàn chỉnh rồi, có lần mình cài bản khác về cũng y như bác, không thể close được, tốn pin kinh, gỡ ra cài bản 4.5.3 là okie, muốn thoát ra nhấp vào menu chọn close là em nó tắt ngay

@detno29 Bạn muốn biết GoogleMaps còn chạy không thì bạn xem có biểu tượng của GoogleMaps trên thanh Switch Application hay không (ấn và giữ phím chùm dâu 2s). Nếu nó vẫn còn biểu tượng thì nghĩ là bạn chưa thoát hoàn toàn ứng dụng, bạn có thể vào lại GoogleMaps ấn menu chọn exit nhé!
    Trong trường hợp bạn nói đã tắt data service mà vẫn có sóng thì đó là sóng GSM Only chứ không phải sóng data nhé!
    Ngoài ra bạn có thể tắt chế độ While Roaming trong Mobile Network đi xem thế nào!

[ Posted by Mobile Device ]

Máy em cũng vậy,thank all

Các Chủ đề tương tự

1. Google Maps [Update v7.6] - Chạy mượt mà trên BB10 OS 10.2
    Bởi dieuanhxz0001 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 31-05-2015, 10:32 AM
  2. Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 28-12-2014, 10:57 AM
  3. Bản Google Maps của Android chạy không lag trên Z10 STL100-1
    Bởi kiemtien988 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38