Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Guest
    Mình mới từ android qua blackberry 9900 os7.1 nhưng không hiểu sao mình sync danh bạ không được.
    1. Mình đá thử dùng gContactsync khi vào phần tải xuống nó cũng lồi
    2, Contacts import/export thì bị đợ máy mình khởi động lại vào thì cố số nhưng không có tên
    3, Mình có đăng ký BIS và sync danh bạ từ Gmail về thì có tên mà không có số
    4, Mình dừng BDM để sync từ Uotlook về thì danh bạ của mình có 247 số chạy đến 192 số thì nó cũng dừng luôn.
    Mình vật lộn với nó từ hôm qua tới giờ mà chưa xong. Mình đá up rom mới rồi vấn vậy Nghĩ máy tính có vấn đề chạy qua quán net thử cũng thế.
    Nản quá nhờ mọi người biết chỉ giúp mình với. Mình xin cảm ơn !

Mình thì đang dùng z10 và mua thêm 9900, trên z10 mình dùng app để backup danh bạ ra đuôi .vcf rồi chuyển file đó qua bluetooth sang 9900 là có danh bạ luôn, ko cần đk bis hay kết nối máy tính, bạn thử cách đó xem sao

Trích dẫn Gửi bởi hoangzu
    Mình thì đang dùng z10 và mua thêm 9900, trên z10 mình dùng app để backup danh bạ ra đuôi .vcf rồi chuyển file đó qua bluetooth sang 9900 là có danh bạ luôn, ko cần đk bis hay kết nối máy tính, bạn thử cách đó xem sao
    Mình dùng thì không có Z10 bạn à :-< Mình đá chép file vcf vào thẻ nhớ rồi mở bằng 99 nhưng vẫn không được.

Trích dẫn Gửi bởi adjluvsea
    Mình dùng thì không có Z10 bạn à :-< Mình đá chép file vcf vào thẻ nhớ rồi mở bằng 99 nhưng vẫn không được.
    Bạn dùng app để backup danh bạ trên đt android của bạn ra 1file .vcf rồi gửi bluetooth sang 99 xem, mình gửi xong là trên 99 của mình có danh bạ luôn, ko cần làm j thêm cả, good luck!

Trích dẫn Gửi bởi hoangzu
    Bác dùng app gì thế? Trước e hay lưu danh bạ trên 87. Khi chuyển bật blutooth Transfer sang 99 là xong.nhưng đợt này cũng làm thế mà con 99 mới mua ko tài nào transfer được. E đồng bộ qua Gmail cũng thiếu contact như bác chủ

Hôm trc 9900 bị lỗi tương tự . Ko sync đc danh bạ từ gmail về.
    Bạn kiểm tra lại contact trên gmail của bạn có bị lỗi ko? Nếu bị thì up lại danh bạ lên gmail.
    Sau đó xóa tài khoản mail ở 9900, xóa sạch contact, dùng Advance OS and Led pro xóa sạch líst contact. Thiết lập lại tài khoản mail, nhớ chọn contact trong mục sync. Sau đó đợi khoảng 30', danh bạ sẽ đc sync dần dần về.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi adjluvsea
    Mình mới từ android qua blackberry 9900 os7.1 nhưng không hiểu sao mình sync danh bạ không được.
    1. Mình đá thử dùng gContactsync khi vào phần tải xuống nó cũng lồi
    2, Contacts import/export thì bị đợ máy mình khởi động lại vào thì cố số nhưng không có tên
    3, Mình có đăng ký BIS và sync danh bạ từ Gmail về thì có tên mà không có số
    4, Mình dừng BDM để sync từ Uotlook về thì danh bạ của mình có 247 số chạy đến 192 số thì nó cũng dừng luôn.
    Mình vật lộn với nó từ hôm qua tới giờ mà chưa xong. Mình đá up rom mới rồi vấn vậy Nghĩ máy tính có vấn đề chạy qua quán net thử cũng thế.
    Nản quá nhờ mọi người biết chỉ giúp mình với. Mình xin cảm ơn !
    Bạn thử theo từng cách này nhé.

1. Dùng BIS
    • Bạn xóa tất cả tài khoản trong mục set up hiện tại, add lại tài khoản Gmail 1 lần nữa.
    • Sau khi bạn add xong, Gmail sẽ gửi 1 email cho bạn yêu cầu "authorized" để sync contact và danh bạ (thông qua một đường link trong email).
    • Bạn nhập password lại một lần nữa và cấp quyền tương ứng cho gmail.
    • Đợi khoảng 10 - 15 phút (theo như bạn nói là dưới 300 contacts) sẽ thấy danh bạ đầy đủ hiện thị.
    => Do Gmail thay đổi giao thức nên trước đây chỉ cần set up là được, không cần phải qua bước "authorized". Giờ phải thêm 1 bước mới có thể cấp quyền.

2. Dùng BDM
    • Download phần mềm Go Contact Sync Mod (http://sourceforge.net/projects/googlesyncmod/).
    • Sync danh bạ vào outlook (nên dọn sạch sẽ contacts trong outlook trước khi thực hiện).
    • Quan trọng: Sử dụng BDM 6.0 (không dùng 7.0) để sync danh bạ từ outlook vào 99 vì BDM 7.0 sẽ bị lỗi khi làm thao tác này.
    => Cách này có khuyết điểm là với 1 mục lưu nhiều số đt cho cùng 1 tên thì sẽ bị mất vì khi sync Outlook chỉ hiểu 1 trường từ Gmail.

Trích dẫn Gửi bởi KelvinPham
    Bạn thử theo từng cách này nhé.

1. Dùng BIS
    • Bạn xóa tất cả tài khoản trong mục set up hiện tại, add lại tài khoản Gmail 1 lần nữa.
    • Sau khi bạn add xong, Gmail sẽ gửi 1 email cho bạn yêu cầu "authorized" để sync contact và danh bạ (thông qua một đường link trong email).
    • Bạn nhập password lại một lần nữa và cấp quyền tương ứng cho gmail.
    • Đợi khoảng 10 - 15 phút (theo như bạn nói là dưới 300 contacts) sẽ thấy danh bạ đầy đủ hiện thị.
    => Do Gmail thay đổi giao thức nên trước đây chỉ cần set up là được, không cần phải qua bước "authorized". Giờ phải thêm 1 bước mới có thể cấp quyền.

2. Dùng BDM
    • Download phần mềm Go Contact Sync Mod (http://sourceforge.net/projects/googlesyncmod/).
    • Sync danh bạ vào outlook (nên dọn sạch sẽ contacts trong outlook trước khi thực hiện).
    • Quan trọng: Sử dụng BDM 6.0 (không dùng 7.0) để sync danh bạ từ outlook vào 99 vì BDM 7.0 sẽ bị lỗi khi làm thao tác này.
    => Cách này có khuyết điểm là với 1 mục lưu nhiều số đt cho cùng 1 tên thì sẽ bị mất vì khi sync Outlook chỉ hiểu 1 trường từ Gmail.
    Mình vẫn dùng cách 1 cho 99xx lâu nay. Ổn

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Arsenal_bber
    Bác dùng app gì thế? Trước e hay lưu danh bạ trên 87. Khi chuyển bật blutooth Transfer sang 99 là xong.nhưng đợt này cũng làm thế mà con 99 mới mua ko tài nào transfer được. E đồng bộ qua Gmail cũng thiếu contact như bác chủ
    Mình dùng Max contact Manager bạn ah!

Guest

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Về lỗi khi sync contact vào bb10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-03-2015, 11:37 AM
  2. Cho Em Hỏi về SYNC Calendar và Contact
    Bởi le_truonghai2509 trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-01-2015, 03:22 PM
  3. Lỗi khi sync Contact từ Gmail
    Bởi langkhach03 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 12-08-2014, 12:55 PM
  4. Cần ace giúp vấn đề về sync contact khi xài BIS?
    Bởi Xe_dau_keo_Howo trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 11-11-2012, 01:28 AM
  5. help!!! sync contact từ acc google tới bb os4.5
    Bởi zonbee637 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 19-10-2012, 09:27 AM