Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Chủ đề: Lỗi lạ của Viber

Có 1 vấn đề phát sinh với Viber.Chả là trước đó, em dùng android và có đồng bộ danh bạ vs gmail của em. Khi đó, Viber trên Android hiển thị được 20 (thí dụ như thế) số đt có sử dụng viber.Sau này em chuyển sang BB, đã đồng bộ danh bạ của gmail về đt (em có đk BIS). Nhưng khi mở Viber trên BB thì chỉ hiện được 8/20 số đt có sử dụng viber.Em loay hoay rất lâu vẫn không thể nào để hiện được 20 số trước kia của em ( mặc dù 20 số này vẫn nằm trong danh bạ BB ).Có cao thủ nào giúp em với?Và em phát hiện là những 8 số kia được lưu dưới dạng +84xxx....xx. Còn nữa, khi em thưc hiện cuộc gọi ( không phải bằng Viber) thì máy luôn tự thêm +84 vào số đt của em. Máy mặc định như thế hay mình có thể tuỳ chỉnh được?

Các bạn cho mình hỏi
    Viber có quản lý được số thuê bao nào đang đựoc sử dụng trên danh bạ của mình kg. Vì lis danh bạ viber thì rất dài mà kg có mấy người còn dùng nữa.

boything
    Trong Viber bạn ấn Menu và chọn Sync Contacts để Viber đồng bộ các số điện thoại có dùng Viber về máy.
    Vấn đề BB tự thêm +84 vào trước số điện thoại thì bạn vào Phone] Options --> Smart Dialing --> Country Code bạn chọn Unknow thay vì mã VietNam (+84).
    hatom Trường hợp của hatom thì có lẽ danh bạ "rất dài" mà hatom nói tới là danh bạ được Show All Contact rồi (bạn sẽ thấy lựa chọn này trong menu options.

hatom Trường hợp của hatom thì có lẽ danh bạ "rất dài" mà hatom nói tới là danh bạ được Show All Contact rồi (bạn sẽ thấy lựa chọn này trong menu options.[/quote]
    Thật ra rất dài thì cũng chỉ 15 contract thôi ah. Mà trong số 15 này thì chỉ có 5 contract là đang dùng thôi.

Mình đã chọn sycn contact nhưng vẫn chỉ là 8 số mà thôi. Nhưng mình phát hiện 1 việc thế này :
    Thí dụ : 1 ng tên A mình lưu số đt bắt đầu bằng 09x...x (10 số) thì không hiện lên trong viber. Nhưng nếu cũng số đó mà mình lưu dưới dạng +849xx..x(11 số) thì số đó sẽ hiện lên trong viber.
    Và nếu mình lưu 1 người tên B bắt đầu bằng 012x..x (11 số) thì số đó sẽ hiện trong viber.
    E mơ hồ là viber chỉ hiện những số đt nào từ 11 số trở lên thôi, không biết đúng không?

Trích dẫn Gửi bởi boything
    Mình đã chọn sycn contact nhưng vẫn chỉ là 8 số mà thôi. Nhưng mình phát hiện 1 việc thế này :
    Thí dụ : 1 ng tên A mình lưu số đt bắt đầu bằng 09x...x (10 số) thì không hiện lên trong viber. Nhưng nếu cũng số đó mà mình lưu dưới dạng +849xx..x(11 số) thì số đó sẽ hiện lên trong viber.
    Và nếu mình lưu 1 người tên B bắt đầu bằng 012x..x (11 số) thì số đó sẽ hiện trong viber.
    E mơ hồ là viber chỉ hiện những số đt nào từ 11 số trở lên thôi, không biết đúng không?
    Mình cũng gặp hiện tượng như bạn đó. Danh bạ của mình lưu là +849 thì sẽ hiện ngay trong Viber nhưng nếu lưu là 09 thì lại ko thấy trong viber. Mình đã thử chỉnh Smart Dialing => Country Code về Unknown theo hướng dẫn của DungSherlock nhưng không có khác biệt gì
    Chuyển Country Code về Unknown và chỉnh số về 09 thì danh bạ Viber vẫn không thấy contact này

Cuối cùng thì không thể khắc phục lỗi này sao? Hix hix ....

<p>mình thì thấy trong lít của mình vẫn hiện viber những số đầu 09...

Có phải những bác gặp lỗi này với Viber dùng sim 11 số không? Tất cả bạn của mình dùng BB mà dùng sim 10 thi ko ai bị hiện tượng này cả các bác vào xác nhận cái nhé

up cho các cao thủ vào giúp...máy của mình 9790 bị dính lỗi này ko làm sao được

WebRep

Xếp hạng chung

Trang web này chưa được xếp hạng
    (không đủ phiếu bầu)

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. xin app viber cho Q20
    Bởi congbang88 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 01-12-2016, 02:28 AM
  2. Viber cho BB10 & khắc phục lỗi không đồng bộ danh bạ trên Viber
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 02-10-2016, 10:48 PM
  3. Viber đã về tay người Nhật, Hakuten xác nhận thương vụ mua lại Viber với giá 900 triệu USD
    Bởi hanhan11223344@yahoo.com trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 17-02-2014, 06:35 PM
  4. Vấn đề cài viber cho Z10
    Bởi Magalenc0202 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 29-10-2013, 12:20 PM
  5. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 18-10-2013, 12:57 AM