Kết quả 1 đến 6 của 6
    Mình đang học làm theme để giết thời gian, nhưng gặp phải vấn đề như sau:
    1) làm sao để mình chèn 1 tấm hình làm phần nền của 6 cái icon ngoài màn hình chính?
    2) Làm sao để gỡ bỏ cái khung màu đen luôn bao quanh cái icon trong phần menu, nó như là chia cắt các icon với nhau vậy! có hình minh họa cho các bác dễ chỉ em, em ngu dại lắm!

1. ko hiểu í bác
    2. cái viền đen phía sau icon đó gọi là "tab" bác tìm trong mục application screen, muôn bỏ nó đi thì tạo 1 cái ảnh trong suốt r` thay vào thôi

1) Em làm được rồi
    2) còn vấn đề 2, mình dùng PTS tạo 1 file ảnh *PNG nhưng để trống, đến hồi chèn vào Theme Builder thì đứng máy luôn, còn nếu làm 1 cái ảnh trong suốt (như dạng gương) thì nó cũng okie, nhưng mà mỗi cái khung nó sẽ có khoảng cách trông như là ghép các tấm kiếng lại với nhau có khoảng cách khoảng 1mm chứ không phải là hoàn toàn không thấy Vậy liệu bác Sadi có share cho tấm hình để mình chèn không

Em lại phát sinh cái vấn đề tiếp theo là sao lúc preview ảnh trên máy tính, các icon trông rất ư là bóng bẩy, nhưng khi add vào theme builder và preview trên simulator thì nó lại không được sắc nét, thế là vì sao bác nhỉ?

Cuối cùng xin cảm ơn bác Sadi

có lẻ là hình .png bạn chưa làm trong suốt hoàn toàn

oài, vấn đề đó thì tại máy của bác thôi chứ em chèn có sao đâu, vào pts tạo 1 file trong suốt mới, save ra rồi thay thôi chứ có làm j đâu nhỉ :-/ còn icon thì bác nói vậy em ko rõ, icon thì chỉ việc resize đúng tỉ lệ rồi thay vào thôi

Trích dẫn Gửi bởi Sadi
    oài, vấn đề đó thì tại máy của bác thôi chứ em chèn có sao đâu, vào pts tạo 1 file trong suốt mới, save ra rồi thay thôi chứ có làm j đâu nhỉ :-/ còn icon thì bác nói vậy em ko rõ, icon thì chỉ việc resize đúng tỉ lệ rồi thay vào thôi
    Êh hê hê, cuối cùng thì em cũng mày mò ra bác ạ tự mày mò có cái thú riêng của nó, nhất là phần composer

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi ko save được theme studio
    Bởi rssfg205 trong diễn đàn Thiết kế Giao diện - Themes Developers
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 06-05-2013, 06:20 PM
  2. [Mediafire] Blackberry theme studio 5
    Bởi thuhuong10x trong diễn đàn Thiết kế Giao diện - Themes Developers
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 18-04-2013, 03:16 PM
  3. Share theme studio 6 bản gold.
    Bởi daotuanduy89 trong diễn đàn Thiết kế Giao diện - Themes Developers
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 05-03-2013, 12:05 PM
  4. RIM: Sắp có Theme Studio cho BlackBerry 10
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-09-2012, 02:51 PM
  5. Cần giúp đỡ về blackberry theme studio!
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-01-2012, 10:44 PM