Kết quả 1 đến 7 của 7
    Guest
    Chào anh em,
    Mình mới chuyển từ

BBOS 6 (

Bold 9700) sang

BB10 (

Passport) được vài ngày. Mình cảm thấy

thuật toán

tìm kiếm trong

danh bạ của BB10 hơi... đần hơn BBOS. Cụ thể là khi nhập key word, BBOS sẽ ưu tiên tìm trong các field First name, Last name trước, sau đó mới đến Company, Address... Còn BB10 mình thấy hình như nó không ưu tiên cho các field Name.

Ví dụ cụ thể để anh em dễ hình dung: Giả sử trong danh bạ mình có 100 khách hàng với First name từ A-K, field Company của 100 người này mình để là "Khách hàng". Ngoài ra trong danh bạ mình còn có một bạn tên Khanh, field Company để trống. Lúc này mình muốn tìm bạn Khanh, mình gõ K, hoặc KH, hoặc KHA. Với BBOS, tên bạn Khanh sẽ xuất hiện đầu tiên. Còn với BB10, 100 khách hàng với name từ A-K sẽ xuất hiện trước vì có field Company là "KHÁch hàng", sau đó mới tới tên bạn Khanh. Điều này thực sự rất phiền phức.

Mình đang thắc mắc tại BB10 đần thật hay tại mình thiết lập gì không đúng. Mong anh em chỉ giúp. Chân thành cảm ơn.

Bác vào setting chọn lại fist,last or company name là dc

Trích dẫn Gửi bởi vannhatka
    Bác vào setting chọn lại fist,last or company name là dc
    Tùy chọn đó là sắp xếp theo First name, Last name hay Company thôi bạn. Không liên quan đến thứ tự ưu tiên tìm kiếm khi nhập key words. Mình đã thử rồi.

Mình thì thường không lưu danh bạ theo field mà hay chia Category trong BBOS. Tới BB10 thì mất hẳn chức năng đó nên thấy cực kì dã man khi cần filter danh bạ.

Được cái là mình lưu khá thủ công dạng như "Anh X HSBC" hay "Chị Y ANZ" nên không bị rối khi tìm. Nhưng bù lại cực khó chịu với cơ chế search trong BB10! Khi còn ở BBOS thì bấm A vào contact xong bấm thẳng luôn tên cần search là ra, còn BB10 lại phải nhấn phím tắt "S" nữa mới dở hơi chứ!

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi KelvinPham
    còn BB10 lại phải nhấn phím tắt "S" nữa mới dở hơi chứ!
    Làm gì có "phím tắt S" nào nhỉ, vào danh bạ xong gõ cái gì là nó search cái đó mà (đối với dòng bàn phím cứng).

Hay là ý bạn đề cập đến dòng bàn phím ảo, nếu thế thì đương nhiên rồi, bạn phải nhấn nút Search để nó hiện bàn phím lên.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Làm gì có "phím tắt S" nào nhỉ, vào danh bạ xong gõ cái gì là nó search cái đó mà (đối với dòng bàn phím cứng).

Hay là ý bạn đề cập đến dòng bàn phím ảo, nếu thế thì đương nhiên rồi, bạn phải nhấn nút Search để nó hiện bàn phím lên.
    Mình nhầm thật, không phải danh bạ mà ý là cái phần email ấy. Trước xài BBOS cứ vào là phang thẳng là tự ra search còn BB10 thì phải bấm phím S hoặc chạm vào icon search mới được.

Bạn biết cách nào khắc phục không?

Trích dẫn Gửi bởi truongthanhdo
    Chào anh em,
    Mình mới chuyển từ BBOS 6 (Bold 9700) sang BB10 (Passport) được vài ngày. Mình cảm thấy thuật toán tìm kiếm trong danh bạ của BB10 hơi... đần hơn BBOS. Cụ thể là khi nhập key word, BBOS sẽ ưu tiên tìm trong các field First name, Last name trước, sau đó mới đến Company, Address... Còn BB10 mình thấy hình như nó không ưu tiên cho các field Name.

Ví dụ cụ thể để anh em dễ hình dung: Giả sử trong danh bạ mình có 100 khách hàng với First name từ A-K, field Company của 100 người này mình để là "Khách hàng". Ngoài ra trong danh bạ mình còn có một bạn tên Khanh, field Company để trống. Lúc này mình muốn tìm bạn Khanh, mình gõ K, hoặc KH, hoặc KHA. Với BBOS, tên bạn Khanh sẽ xuất hiện đầu tiên. Còn với BB10, 100 khách hàng với name từ A-K sẽ xuất hiện trước vì có field Company là "KHÁch hàng", sau đó mới tới tên bạn Khanh. Điều này thực sự rất phiền phức.

Mình đang thắc mắc tại BB10 đần thật hay tại mình thiết lập gì không đúng. Mong anh em chỉ giúp. Chân thành cảm ơn.
    Không phải bạn sai gì mà tìm kiếm BB10 nó như vậy, rất yếu so với BBOS

Các Chủ đề tương tự

1. blackberry z10 không tìm kiếm được tên trong danh bạ
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 18-07-2015, 05:33 AM
  2. Tìm kiếm Tên có dấu trong Danh Bạ của BB10
    Bởi hanghien176 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-11-2014, 07:16 PM
  3. cách tìm kiếm tên trong danh bạ của Q5 nhanh chóng?
    Bởi khanhcamera trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-09-2014, 06:45 PM
  4. Xin có ý kiến về danh bạ trong BB10
    Bởi trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-09-2014, 07:01 PM
  5. Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 14-08-2012, 06:11 PM