Kết quả 1 đến 7 của 7
    Tình hình là khi kết nối BDM trên laptop có kết nối internet, mình thực hiện "update device" (nút update device phía trên thông tin về OS trên giao diện BDM) --> update rom os 6.0.0.448 (1879) cho BB9780 (máy tự động update, restore và reboot hoàn tất). Sau đó thì BB xuất hiện 1 số triệu chứng sau:
    - BDM đọc và hiển thị thông tin các application trên BB/ import file cài đặt chậm hơn rất rất nhiều so với trước đây.
    - không truy cập được phần mềm IM + pro trên BB nữa --> bị treo ngay từ màn hình đầu tiên.
    - Các application khác, nghe gọi/wifi.... bình thường.
    mình đã gỡ và cài đặt lại IM + Pro nhiều lần mà vẫn không được (cài qua BDM và OTA trực tiếp shapservices).

Bạn nào biết vụ này chỉ mình với ha. Thanks.

Bạn xoá hết service book đi. Vào IM+ active, online bình thường đi đã. Rồi restore service book sau nha.

cảm ơn bạn, nhưng mình ko rành về servicebook, bạn chỉ cụ thể hơn được ko.

Load bdm chậm là do bạn có bộ cài os nên nó load lâu,bạn gỡ bộ cài OS trong control panel ra.im+ treo ngay khi lúc mới vào màn hình thường là do xung đột với servicebook smartmail.bạn gỡ hết sb ra rồi vào lại im+ bt.sau đó add sb đó vào xài bt.

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi mr.xpeed
    Load bdm chậm là do bạn có bộ cài os nên nó load lâu,bạn gỡ bộ cài OS trong control panel ra.im+ treo ngay khi lúc mới vào màn hình thường là do xung đột với servicebook smartmail.bạn gỡ hết sb ra rồi vào lại im+ bt.sau đó add sb đó vào xài bt.

rất đúng và trước đây mình đã tự tìm ra câu trl cho vấn đề này

Guest
    mình đã tìm kỹ trong control Panel - Program and feature nhưng không thấy có soft nào mới hết, ngoại trừ BDM.
    Không biết mình tìm đúng chỗ ko ? trong control Panel hay trong danh mục program install/uninstall ? các bạn chỉ giúp nha.

Guest
    Mình cũng gặp phải lỗi này mà chưa biết cách xử lý, cũng phải thử một lần xem sao

Các Chủ đề tương tự

1. Cần giúp đỡ BB9780
    Bởi Phan Tuấn Vũ 5 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-06-2014, 01:40 PM
  2. [Hỏi đáp] Cài OS5 cho BB9780
    Bởi daotuanduy89 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 28-02-2014, 02:05 PM
  3. [bb9780] Rom lỗi hay máy hỏng?
    Bởi thiminhanhphan trong diễn đàn BlackBerry Bold