Kết quả 1 đến 8 của 8
    Chào các anh chị. tình hình là em đang làm 1 cái theme để xài cho 8820 của em mà em không biết làm cho cái weather nó hiện ra màn hình today. em dùng studio 5.0 và đã làm như anh tavanhung chỉ bảo là đặt tên thirty party app.. cho cái today icon hoặc zen icon là tên cái file cod của soft berryweather rồi. nhưng mà nó vẫn không hiện icon ra mà chỉ hiện 1 ô trong suốt (tab) khi nào đưa con chỏ (tab focus) vào và ấn vào đó thì nó ra đúng như đặt ở icon đó rồi ý. nhưng không hiện thông số nhiệt độ, kí hiệu hay icon ra cả.
    mong các anh chị giúp em làm sao đây ?

bạn dùng cách sau để đưa icon weather ra.
    1> đối với blackberry theme builder thì đưa ra 1 icon zenđánh dấu chọn vào mục: Use device order.... nó sẽ đưa icon của ứng dụng tương ứng theo thứ tự sắp xếp trong menu app ra màn hình.
    muốn focus đến hiện text thì ở properties của icon này bạn chọn hiệu ứng cho showtext là gì tuỳ bạn.cứ thử mọi cách đi.chúc vui.
    2> với compose bạn làm tương tự vậy,nhớ không rõ là chọn ở menu Object cũng là: Use device order.... cái này hạn chế hơn cái trên

Đúng như greensky20 nói ! Có 2 cách để đưa weather ra home, đối với studio 5.0 khi add icon use device thì có thể showtext, còn với icon add trên composer thì k có showtext. Còn cách kỹ thuật cao là dùng code nhưng có lẽ bạn chưa thể hiểu và làm theme với code svg. Chúc thành công

[ Posted by Mobile Device ]

khổ quá, đúng là em chưa tìm hiểu về svg nhưng ý của em là làm cho cái icon của weather hiện ra mà không cần đặt icon của nó ở 1 trong các vị trí đầu tiên của menu screen. em cất nó trong 1 Folder mà ngoài banner screen vẫn hiện nó cơ. anh tavanhung mách em là:
    Add 1 cái Zen hoặc Today icon
    Trong properties của nó bỏ chọn Use device order..
    Chọn cái nút bên cạnh biểu tượng của nó và chọn Thirt party application. đặt tên cho nó là tên của file COD mà soft weather mang ( với berryweather thì là Weather, cũng thế với BBweather .... ) ở đó người ta đã ex: net_rim_bb_messenger rối đó.
    rồi ok
    em đã làm (đã cất berryweather đi rồi, Hide luôn, not show all ).Ngoài banner screen vẫn còn nó, nhưng chỉ là 1 biểu tượng trong veo khi kéo bi đến mới biết là có nó. select nó thì đúng là ra berryweather như chọn trong menu thật . nhưng trong menu thì nó hiện nhiệt độ và tình trạng mây gió sương...
    Thế cơ mà. mà sao không thấy anh tavanhung o đây nhỉ. cả anh sonic nữa.
    à nhân tiện cho em có 1 đề nghị có anh nào đặy biệt là anh xinloimottinhyeu lập 1 top hướng dẫn làm svg đi

Trích dẫn Gửi bởi cf61
    khổ quá, đúng là em chưa tìm hiểu về svg nhưng ý của em là làm cho cái icon của weather hiện ra mà không cần đặt icon của nó ở 1 trong các vị trí đầu tiên của menu screen. em cất nó trong 1 Folder mà ngoài banner screen vẫn hiện nó cơ. anh tavanhung mách em là:
    Add 1 cái Zen hoặc Today icon
    Trong properties của nó bỏ chọn Use device order..
    Chọn cái nút bên cạnh biểu tượng của nó và chọn Thirt party application. đặt tên cho nó là tên của file COD mà soft weather mang ( với berryweather thì là Weather, cũng thế với BBweather .... ) ở đó người ta đã ex: net_rim_bb_messenger rối đó.
    rồi ok
    em đã làm (đã cất berryweather đi rồi, Hide luôn, not show all ).Ngoài banner screen vẫn còn nó, nhưng chỉ là 1 biểu tượng trong veo khi kéo bi đến mới biết là có nó. select nó thì đúng là ra berryweather như chọn trong menu thật . nhưng trong menu thì nó hiện nhiệt độ và tình trạng mây gió sương...
    Thế cơ mà. mà sao không thấy anh tavanhung o đây nhỉ. cả anh sonic nữa.
    à nhân tiện cho em có 1 đề nghị có anh nào đặy biệt là anh xinloimottinhyeu lập 1 top hướng dẫn làm svg đi
    mình cũng đã tửng thử qua cách như bạn và nó đúng là ko hiển thị icon của berryweather.........có ai có cách nào không.......giúp bạn ấy đi

và cũng tương tự cho tất cả các dòng máy đúng ko các bạn

Sao bac khong dung weather plus hoac mua key berryweather 2.0 ay, 30k thoi ma

[ Posted by Mobile Device ]

bác chủ post link em thử cái

Các Chủ đề tương tự

1. [Hỏi] có app weather nào sử dụng data của Bing Weather k?
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-09-2013, 11:50 AM
  2. Tự Làm Dock Sạc Cho 88xx Từ Bộ Lắp Ghép Kỹ Thuật Đơn Giản
    Bởi tuanh_inh trong diễn đàn Linh kiện, dụng cụ tự chế - DIY
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 30-01-2013, 11:04 PM
  3. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-07-2012, 10:59 AM
  4. [HOT Update] Weather Plus 2.2.0 hỗ trợ OS 5.0+
    Bởi ngocphuc124 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 139