Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Lâu nay làm theme chỉ có hidden dock là chính,nay mình mới tìm hiểu xong slide dock,tìm hiểu cũng nhanh nên làm theme này. lấy ý tưởng từ theme đời cao của 1 tác giả nào đó làm cho 9800. mục đích như là bài kiểm tra sau quá trình tìm hiểu. Hi vọng các bạn 85xx thích theme này >< .

UPDATE Ver 3.2 và có lẽ là bản up cuối cùng của theme này =))

OTA LINK: http://db.tt/h7RVlhHn

Re: [Free 85xx] sb_cross with sliding dock

Mình vừa fix lỗi slide 2 lần từ dock slide mới về lại homescreen,bạn nào đã cài ver trước và gặp lỗi này cảm phiền down lại bản mới và cài nhé. Hi vọng các bạn thích theme này. ><

Góp ý tí xíu nhé @greensky20
    Phần homescreen dù được bố cục đẹp nhưng khi cài vào mình thấy các font chữ không được nét + quá to chăng?
    Ở các icon, nếu phần left đã là icon dạng tròn thì các icon khác cũng để dạng tròn nhìn cho đồng bộ (đẹp hơn chứ nhỉ?)
    Phần ở menu appscreen, phần time và indicator bị lệch xuống dưới so với banner nhỏ ở trên
    Đôi lời góp ý theo cảm nhận cá nhân để bạn có những theme đẹp hơn nữa gửi đến anh em

[ Posted by Mobile Device ]

Guest

Góp ý tí xíu nhé @greensky20
    Phần homescreen dù được bố cục đẹp nhưng khi cài vào mình thấy các font chữ không được nét + quá to chăng?
    Ở các icon, nếu phần left đã là icon dạng tròn thì các icon khác cũng để dạng tròn nhìn cho đồng bộ (đẹp hơn chứ nhỉ?)
    Phần ở menu appscreen, phần time và indicator bị lệch xuống dưới so với banner nhỏ ở trên
    Đôi lời góp ý theo cảm nhận cá nhân để bạn có những theme đẹp hơn nữa gửi đến anh em

@satan_f5
    Ở home. phần time không được nét lắm còn phần date mình thấy ổn.
    ở phía trái mình để icon khác vì cũng muốn tìm icon laucher của android để phần trái như là phần laucher thế thôi.mình có kiếm mấy bộ icon laucher nhưng ko có đẹp lắm,định dùng icon token nhưng sau dó thì chọn icon như trên.
    applist mình đã sửa lại giờ rồi mà. còn indicator lệch xuống dưới là do mình tăng font nên nếu để ở trên nó bị dư ra ngoài banner nhỏ nên mình cho xuốn dưới luôn. mình để alarm to nữa nên lại nằm ko vừa banner nhỏ xíu nên cho xuống luôn. bạn đã thử set alarm chưa?
    còn applist mình thích dùng icon os7 hơn là do:

- đỡ mất công thay icon,khi tận dụng lại source của các theme trước. =))
    - cho nó đồng bộ là có màu sắc với các icon ứng dụng third party cài vào. :-bd

Guest

@satan_f5
    Ở home. phần time không được nét lắm còn phần date mình thấy ổn.
    ở phía trái mình để icon khác vì cũng muốn tìm icon laucher của android để phần trái như là phần laucher thế thôi.mình có kiếm mấy bộ icon laucher nhưng ko có đẹp lắm,định dùng icon token nhưng sau dó thì chọn icon như trên.
    applist mình đã sửa lại giờ rồi mà. còn indicator lệch xuống dưới là do mình tăng font nên nếu để ở trên nó bị dư ra ngoài banner nhỏ nên mình cho xuốn dưới luôn. mình để alarm to nữa nên lại nằm ko vừa banner nhỏ xíu nên cho xuống luôn. bạn đã thử set alarm chưa?
    còn applist mình thích dùng icon os7 hơn là do:

- đỡ mất công thay icon,khi tận dụng lại source của các theme trước. =))
    - cho nó đồng bộ là có màu sắc với các icon ứng dụng third party cài vào. :-bd

bạn có thích màn hình home như thế này ko?

bạn có thích màn hình home như thế này ko?

Guest
    Trình code svg của chú dạo này tiến bộ wa! A đang tìm code hide time + battery mà chưa dc. Có lẽ fai hack temp chăng?

Trình code svg của chú dạo này tiến bộ wa! A đang tìm code hide time + battery mà chưa dc. Có lẽ fai hack temp chăng?

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [GIFT-VALENTINE 2012-85xx] sb_velvet: sliding dock + hidden today
    Bởi rangtho123 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 05-07-2013, 09:45 PM
  2. [Free 85xx] sb_aerial only hidden dock
    Bởi rontran9xdn9999 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-07-2012, 03:13 AM
  3. Beauté Bleu with Weather Slot