Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Đây là theme mình tìm được trên mobihand,do khả năng có hạn nên không buy về được.
    Trong lúc search trên mạng thì mình tìm được bản trial của tác giả ở appworld. Mặc dù là trial nhưng cũng cảm nhận được vẻ đẹp mà theme đem lại.
    Link: https://appworld.blackberry.com/webstore/content/55273

Theme sử dụng hiệu ứng slide với 3 tùy chỉnh:
    1.default: các khối app sẽ có màu mặc định,ví dụ như sau:

2. chế độ tranperrant: các khối màu mất đi làm hiện ảnh nền ví dụ với 8520 là bigwall 640x240

3. chế độ custom wallpaper: các khối ảnh sẽ được cắt từ wallpaper mà bạn set làm hình nền.ví dụ như sau:

HƯỚNG DẪN CÀI THEME DÀNH CHO 85XX:
    bạn chuẩn bị file ảnh kích thước 640x240(kích thước này dành cho 8520,còn các kích thước khác thì các bạn tìm hiểu thêm). Mình chuẩn bị 1 số file ảnh này trong tập tin đính kèm.bạn muốn lấy file ảnh nào làm wall thì đổi tên file ảnh là bigwall.png và đặt trong thẻ nhớ với đường dẫn là “blackberry/pictures/” sau đó bạn reset lại theme ở trong mục options.
    Kết quả bạn sẽ có được homescreen tương tự như sau:

Lúc nào tìm được bản premium mình sẽ update sau.chúc các bạn vui với trải nghiệm này.

NOTEs: HƯỚNG DẪN CÁCH TẠO 640x240 CHO 85XX
    Trong bộ file của mình có 1 file ngoài 7 vị trí có picture thì còn lại nền trong suốt.bạn chuẩn bị 7 file ảnh,với 2 file kích thước 170x80 và 5 file còn lại 80x80.thật ra thì cái này bạn tùy biến được miễn sao lúc bạn chèn ảnh thì nó khớp là nhìn đẹp rồi.
    Mình dùng phần mềm photoscape(phần mềm editor ảnh free) mở lên,và add các file ảnh chuẩn bị đó khớp với vị trí ảnh trên file.xong save lại là có 1 file ảnh của bạn rồi.
    Chúc vui.

Guest
    Mình khuyên là không nên tải bản trial này, sẽ có 1 dòng text (chữ) chạy ngang màn hình (wallpaper) nhìn rất khó chịu....

[ Posted by Mobile Device ]

Lót gạch ở đây, khi nào có premium thì bạn nào đó ngang qua nhắc mình (@Congrats) ngay cái nhé. Tks all!

Guest
    đang tìm cho em 963 os5
    hóng vậy

Trích dẫn Gửi bởi trungquanbds29
    đang tìm cho em 963 os5
    hóng vậy
    mình tìm đượct 1 trang có link tải nhưng là web trung quốc nên mình chưa tải về được.với lại chỉ có bản cho os 6

Guest
    cho mình xin cái link theme này bên Tàu với nhỉ, xem có down dc hem

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Sadi
    cho mình xin cái link theme này bên Tàu với nhỉ, xem có down dc hem
    đã pm riêng cho bạn cái link trang web tàu có download vì ko show lên forum link web khác dc.

ko dc roài nó k cho down mặc dù đã post bài, đổi tiền các kiểu 8-}

mới xin dc bản cho màn 480x360 OS6 thôi

má ơi, nhìn thèm quá, =P~ , đánh dấu cái, có bản full là chơi lun hè. tuyệt vời bác chủ ah

quên post luôn hướng dẫn cài hình nền

9700/9650.. use 960×360 sized images stored in the sdcard/BlackBerry/picture s named with bigwall *png

9800. use 720×480 sized images stored in the sdcard/BlackBerry/picture s named with bigwall *png

8500/8500. use 640×240 sized images stored in the sdcard/BlackBerry/picture s named with bigwall *png

Next.. go to Options / Display / Screen Display / .. scroll down on the theme, press the BlackBerry menu, and select Reset Theme Defaults.
    for OS 5 go to Options / Theme / .. press the BlackBerry menu, and select Reset Theme defaults.
    cài lên chán luôn vì lỗi font tiếng Việt nhìn kinh quá =.=

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cách thay đổi theme cho một số ứng dụng trên BB10 - Bạn thích Dark Theme hay Light Theme hơn?
    Bởi 123noithatsg trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 01-12-2016, 02:59 PM
  2. Square Theme by Lyon Design - Theme đen trắng cho 99xx/97xx
    Bởi kientaonhadep trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 23-08-2016, 12:18 PM
  3. Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 03-09-2013, 04:03 AM
  4. [Nhờ mua] 2 Theme Noblesse Theme và Classic Theme by.CJH cho 9800
    Bởi trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 0