Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Chào các bạn !

Năm hết Tết đến rồi, chỉ còn chút khoảnh khắc nữa thôi là chúng ta sẽ bước sang năm mới 2012. Mình xin chúc các bạn ở đây cũng như toàn thể cộng đồng - BBvietnam 1 năm mới, 1 tuổi mới sức khỏe dồi dào, hạnh phúc, vạn sự như ý…

Đã qua 2 version được sự ủng hộ nhiệt tình và các ý kiến đóng góp của các bạn, đó cũng chính là nguồn động viên lớn lao giúp mình hoàn thành Version 3 này, xem như đây là 1 món quà nhỏ cuối năm mình muốn gởi tặng các bạn và cũng là version cuối cùng của mình làm cho Os 5 ><

Theme: New Year 2012 (Version 3) hỗ trợ Os 5 [8900 / 96xx / 9700]

Version 3 chúng ta có gì nào

Vẫn là phong cách giản dị, nhỏ gọn ~ 52k :P

Small banner & New battery, signal: Banner nhỏ nhất có thể, biểu tượng Pin (B - Battery, khi sạc sẽ là C - Charging) và Sóng (S - Signal)với phong cách mới...

Hidden Dock & Change color banner: Ẩn Dock và thay đổi màu của Banner bằng phím tắt...

On/Off Weather slot: Tùy chọn tắt hoặc mở slot của thời tiết, thích hợp với mọi người...

Bonus 1: Bản tích hợp Icons 7 + icons focus (Bộ icons 7 được phổ biến rộng rãi thường không kèm theo icons forcus)

Bonus 2: Bản tích hợp Icons 6

Bonus 3: Bản Calendar view dành cho các bạn luôn muốn hiển thị Calendar tại Home Screen

Hotkeys:
    Cleaning Ram: 0 ( Number 0 )
    Profiles: F
    Media: i
    Clock: R
    Alarm: R + R (R Double)
    Manage Connections: X

Hide Dock: - (Alt + i)
    Show Dock: + (Alt + o)

Hide Weather slot: Alt + T
    Show Weather slot: Alt + Y

Black Banner: * (Alt + A)
    Transparency Banner: # (Alt + Q)

1->9: Slot 1->9 In Applications list

Bản cài đặt tiêu chuẩn alx + jad:

Bản cài đặt jad với bộ Icons 7:

Vì quá số lượng up file của diễn đàn nên mình cập nhật bản cài cho Bold I, bản cài đặt Icons 6, bản cài đặt Calendar tại #6 các bạn nhé

Version 1: Theme OS 5 (8900 / 96xx / 9700) Tuy nhỏ nhưng có võ (Version 1)

Version 2: Theme OS 5 [8900 / 96xx / 9700] Hidden Dock & Hotkeys 1 -> 9 (Version 2)

Chúng mình trải nghiệm nào các bạn

Thx for visit !
    ><

Re: Món quà nhỏ cuối năm gởi tặng các bạn ! [8900 / 96xx / 9700 Os 5] (Version 3)

Thêm 1 bản cho 9000 nữa đi @ta_ngai

Re: Món quà nhỏ cuối năm gởi tặng các bạn ! [8900 / 96xx / 9700 Os 5] (Version 3)

cảm ơn anh vì những món quà hết sức ý nghĩa

Bạn có thể ra thêm 1 ver với Icon OS 6 nữa đc ko?, mình thích icon tròn tròn của OS 6. Theme bạn làm đẹp & nhẹ, nếu có thể bạn nên tham gia BlackBerry Themes Design Contest - Cuộc thi thiết kế Themes cho BlackBerry

bạn có thể giúp mình làm 1 bản đính kèm today trên hom screen luôn dc ko
    ko cần phải focus vào calenda

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Thêm 1 bản cho 9000 nữa đi @ta_ngai

Trích dẫn Gửi bởi con_vit_lao
    Bạn có thể ra thêm 1 ver với Icon OS 6 nữa đc ko?, mình thích icon tròn tròn của OS 6.

Trích dẫn Gửi bởi Cak3u0t
    bạn có thể giúp mình làm 1 bản đính kèm today trên hom screen luôn dc ko
    ko cần phải focus vào calenda
    Gửi các bạn

Bản cài đặt cho Bold 9000

Bản cài đặt Icons 6

Bản cài đặt Calendar

Re: Món quà nhỏ cuối năm gởi tặng các bạn ! [8900 / 96xx / 9700 / Bold I Os 5] (Version 3)

@ta_ngai đẹp, nhẹ nhàng (về hình ảnh lẫn dung lượng). Sao bạn không dự thi nhỉ? =D>

sao bác ghét dòng os4.5 cho 87 vậy bác? chả thấy có cái nào

Guest
    thanks bro nhiều
    có thể chỉnh thêm 1 chút nữa được ko
    • thêm icon profile trên home screen (chỉ cần nhỏ thôi cũng được)
    • đổi phím tắt profile f -> $ hay hơn
    • bỏ phím tắt i với r vì dùng nó cho soft #
    • thêm phím tắt toogle alt + space hay 0 để ẩn/hiện dock, icon weather, today (cái này ko có cũng được)
    • nếu đã làm alt+space thì e nghĩ bỏ phím tắt Hide Dock, Hide Weather slot
    • Black / Transparency Banner thì mình nghĩ nên làm kiểu toogle alt + 0 cho đỡ tốn phím
    • với alt + 26 kí tự thì có thể gán nó cho các ứng dụng hệ thống mà không được tạo phím tắt => tăng sức mạnh của bb hơn nữa
    • lấy 1 2 3 4 5 6 để làm phím tắt ngoài home screen, còn alt + 20 kí tự để gán

chỉ là những ý kiến nhỏ thôi
    bro làm được cái nào thì làm giúp

Guest
    @Cak3u0t

*thêm icon profile trên home screen (chỉ cần nhỏ thôi cũng được)
    Có phím tắt F là Profiles và 6 icons ở dưới hoặc có thể set Icon Profiles vào vị trí Weather thì việc thêm icon profiles có lẽ là thừa

*đổi phím tắt profile f -> $ hay hơn
    Mình tích hợp phím tắt là cho mọi người ai dùng cũng được, vì đa số mọi người xài Os 5 đã từng xài Os 4.5 (Os 4.5 mặc định Profiles là phím F)

*bỏ phím tắt i với r vì dùng nó cho soft #
    Phím i có thể bỏ, nhưng phím R cũng là phím mặc định Clock của Os 4.5

*thêm phím tắt toogle alt + space hay 0 để ẩn/hiện dock, icon weather, today (cái này ko có cũng được)
    Trong Hotkey không có Toggle như trong SCM bạn ạ

*nếu đã làm alt+space thì e nghĩ bỏ phím tắt Hide Dock, Hide Weather slot
    Theme mình làm có ý nghĩa "One for All" nên mình không định bỏ đi Weather Slot vì có người thích có người không thích Weather. Trong hotkeys "Space" thì được nhưng "Alt + Space" thì không

*Black / Transparency Banner thì mình nghĩ nên làm kiểu toogle alt + 0 cho đỡ tốn phím
    Không có Toggle...Trong hotkeys không có "Alt + 0". Nếu riêng bạn không thích mình có thể bỏ đi.

*với alt + 26 kí tự thì có thể gán nó cho các ứng dụng hệ thống mà không được tạo phím tắt => tăng sức mạnh của bb hơn nữa
    Mình chỉ tích hợp phím tắt từ số 1 đến số 9 nên không ảnh hưởng đến sức mạnh của BB khi dùng app Hotkeys với 24 chữ cái và 1 số ký tự đặc biệt

*lấy 1 2 3 4 5 6 để làm phím tắt ngoài home screen, còn alt + 20 kí tự để gán
    1 số hotkeys như Alt+U , Alt+M không hoạt động

*chỉ là những ý kiến nhỏ thôi bro làm được cái nào thì làm giúp
    Tất nhiên mình luôn support trong Topic của mình, bạn cân nhắc kỹ các Hotkeys theo ý riêng của bạn và vui lòng nhắn tin hòm thư cá nhân của bạn vào hộp thư Diễn đàn của mình. Mình sẽ gửi đến bạn ngay sau khi mình Fix theo ý riêng của bạn.

Thân !

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Win 7 Professional (Available with Today) nay đã có cho cả 9700, 96xx, 8900 OS5
    Bởi kebactinh51 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 28-03-2013, 04:48 PM
  2. Welcome7 Themes 8900/96xx/9700 OS5
    Bởi lakkkaa trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 08-10-2012, 01:41 AM
  3. Theme OS 5 (8900 / 96xx / 9700) Tuy nhỏ nhưng có võ (Version 1)
    Bởi hoanghonghach@yahoo.com trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 15-02-2012, 02:48 PM
  4. Theme OS 5 [8900 / 96xx / 9700] Hidden Dock & Hotkeys 1 -> 9 (Version 2)
    Bởi rgyg205 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 25-12-2011, 01:04 AM
  5. Beautiful Cyrene 8900 96xx 9700 os5.0
    Bởi quangcao.songtra trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 19-07-2011, 01:44 PM