Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 40
    Chia sẻ Và Bàn Luận Về Blackberry Game

Xin chào toàn thể anh em BBVietNam.com, sau khi Ban Quản trị cùng với các Mod điều hành khu vực thảo luận kỹ càng và thống nhất với nhau đã quyết định lập ra topic này để anh em BBer có thể thoải mái vào nói chuyện và giao lưu với nhau nhiều hơn theo đúng tiêu chí của Diễn đàn ta. Chúng ta cùng chia sẻ với nhau những kinh nghiệm mình có về game BlackBerry, cùng thảo luận về những tựa game hay, những thể loại game mà mình yêu thích.
    Đồng thời thông báo tới các member quy chuẩn một bài post game lên box game BBVietNam.com.

• Lợi ích của các bạn BBer - trong topic anh em có thể:

- b-) Thảo luận mọi điều về BB-Game.
    - Chia sẻ những cảm giác khi trải nghiệm game bên vợ yêu!! :-*
    - Có thể tìm game phù hợp với cô vợ BB của mình nữa chứ!! :x
    - Cùng bàn luận về các lỗi khi Getkey, mapkey hay convert game java cho BlackBerry? - (riêng điều này sẽ được mình tạo list để anh em nào vào sau dễ tìm hiểu.)
    -...

• Quy chuẩn 1 bài post game:
    (các bạn có thể tham khảo bài viết bất kỳ từ các Điều Hành Viên như vodanhdt91, sadi, die92,...)
    Với các bài giới thiệu game, nên có đủ các mục sau (trình bày rõ ràng - hợp lý thì vẫn hơn):

+ Tiêu đề: Tên thể loại/ Tên game/ nhà sản xuất / Dòng máy hỗ trợ...

+ Nguồn game: tên web (kèm link gốc nữa là tốt nhất)

+ Giới thiệu game: yêu cầu: có ảnh rõ ràng, hạn chế dùng ảnh động...

+ Hướng dẫn chơi: Keycode, thủ thuật trong game, hướng dẫn đặc biệt (với các thể loại game giải đố)...

+ Link download: chia theo dòng máy, nén file zip up lên diễn đàn. Hạn chế dùng link mediafire.com vì nhiều anh em download bằng điện thoại :-bd

Lưu ý: các bạn khi lấy nguồn từ các trang chia sẻ khác bắt buộc phải viết rõ ràng để tôn trọng tác giả.
    • Đôi lời muốn gửi đến anh em BBVietNam.com từ các Mod:

b-) Thời gian qua box Game BBVietNam trở nên rất náo nhiệt với một số lượng game không nhỏ đã được share, nhưng có một điểm trừ là phần lớn trong số đó đc post bởi các thành viên ban điều hành... . Bằng chứng là những ngày vừa rồi, mọi người có thể nhìn thấy một box game tràn ngập sắc xanh b-) :| . Điều này khiến cho rất nhiều thành viên tâm huyết với BBVietNam cảm thấy cần phải thay đổi.

BBVietNam.com với mục tiêu trở thành một cộng đồng cho người dùng BlackBerry Việt năng động, luôn kết nối, luôn chia sẻ, cố gắng tạo điều kiện tốt nhất cho người dùng BlackBerry có thể trao đổi, sẻ chia, gặp gỡ nhau xoay quanh chiếc điện thoại đang nhấp nháy ánh đèn Led huyền ảo để cùng khám phá dòng điện thoại này .... :x
    Các điều hành viên của BBVietNam rất mong sự phản hồi của các bạn. Thân. :x

Ủng hộ ae BBVietnam,chúc Box Game BBvietnam ngày càng phát triển
    Thank ! Các mod vì 1 tương lai BB VietNam

[ Posted by Mobile Device ]

bác có thể map lại key game online Minh Châu phiên bản 2.6 ko
    http://mcgame.vn/index.php/component/mc ... mcdownload
    cho máy bb8830s. đc thì thanks bác nhiều

Trích dẫn Gửi bởi r0ckm4n
    bác có thể map lại k@y game online Minh Châu phiên bản 2.6 ko
    http://mcgame.vn/index.php/component/mc ... mcdownload
    cho máy bb8830s. đc thì thanks bác nhiều
    Yêu cầu game bạn nên post ở Topic YÊU CẦU GAME
    Như trên đã viết:

- b-) Thảo luận mọi điều về BB-Game.
    - Chia sẻ những cảm giác khi trải nghiệm game bên vợ yêu!! :-*
    - Có thể tìm game phù hợp với cô vợ BB của mình nữa chứ!! :x
    - Cùng bàn luận về các lỗi khi Getkey, mapkey hay convert game java cho BlackBerry? - (riêng điều này sẽ được mình tạo list để anh em nào vào sau dễ tìm hiểu.)
    -...
    Topic dùng để chia sẻ trao đổi và thảo luận về game nhé bạn. :-bd :-bd

Mới làm cái topic này để các bạn theo dõi tình hình game của BBvietnam.com đc thuận tiện hơn! ^^
    Phân Loại & Tổng Hợp Game theo Chủ đề

Pro nao huong dan cach map key game online cho bb di! Huong dan chi tiet nhe!!!

Tại sao khi mình mapkey mấy game nặng (>500KB) khi cài vào BB toàn k chơi dc nhỉ

Có bro nào có thể giúp đỡ làm 1 cái TUT hướng dẫn mapkey k bị crash, và nếu có thể, hướng dẫn Việt hóa game được k ạ? (mình thấy có 1 số bác bên Tinh Tế Việt hóa rất giỏi)

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi n4zm830
    Tại sao khi mình mapkey mấy game nặng (>500KB) khi cài vào BB toàn k chơi dc nhỉ

Có bro nào có thể giúp đỡ làm 1 cái TUT hướng dẫn mapkey k bị crash, và nếu có thể, hướng dẫn Việt hóa game được k ạ? (mình thấy có 1 số bác bên Tinh Tế Việt hóa rất giỏi)
    Anh em bên tinhte nhiều người là dân công nghệ, pro thì khỏi phải nói. Điều này là sự thật. . Mình không bằng được.
    Với lại đúng là nhiều game không thể mapkey converted cho blackberry được trừ khi có pro biết can thiệp vào file java. Có lẽ chuyện này của dân chuyên ngành. ;

@vodanhdt91: Mình rất thích chơi Avatar và Ongame trên BB nhưng không biết cách mapkey cho 9100 nên chỉ đăng nhập được vào mà không chơi được bạn à. Nếu bạn biết Mapkey thì Map giúp mình cho 1/2qwerty với

Chào toàn thể ace bbvietnam.com. Chúc mọi người 1 ngày tốt lành. Trước hết mình xin được cảm ơn ban quản trị và các mod đã lập ra topic này cho ace thảo luận, đây là 1 topic mà mình mong muốn có từ khá lâu rồi, và bây h đã thành hiện thực. Một lần nữa xin được cảm ơn mọi người trong ban quản trị và các mod. Hứa hẹn đây sẽ là nơi cho ace học hỏi kinh nghiệm về mapkey-keycode-resize-convert game cho blackberry.
    Nhân tiện đây mình cũng muốn được hỏi bạn vodanhdt91 một câu này. Mình thấy topic "avatar1.1.9-cùng làm anh nông dân" của bạn có nói đến việc mapkey vào phím call và end call. Vậy bạn có thể chia sẻ cho mình và mọi người keycode của 2 phím này hoặc làm thế nào để gán được menu trái và phải vào 2 phím này được không?. Rất cảm ơn bạn.
    P/s: tham lam chút. Bạn biết được keycode của phím chùm dâu và phím backspace trên bb k bạn.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. xin chia sẽ kinh nghiệm về os7
    Bởi tuvanbds2 trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-05-2016, 05:27 PM
  2. Giao lưu BBM chia sẻ kinh nghiệm sử dụng BB...!
    Bởi trong diễn đàn Chia sẻ PIN, tìm kiếm bạn bè trên BBM
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 12-11-2015, 01:03 PM
  3. Chia sẻ kinh nghiệm đau thương vs sạc Z10
    Bởi dichvuvisa24h trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 19-10-2014, 08:21 AM
  4. Os 4.5 vào share pin chia sẻ kinh nghiệm
    Bởi hanhle279 trong diễn đàn Chia sẻ PIN, tìm kiếm bạn bè trên BBM
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 30-09-2014, 09:09 PM
  5. Một số vấn đề và chia sẻ kinh nghiệm khi sử dụng Z30