Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39

Không như lúc mới ra mắt đa nền tảng, mọi thứ có vẻ như đã lắng xuống một chút với

BBM cho iOS và Android. Nhưng đừng vì chúng ta không thấy có gì hot, mà nghĩ là không có gì đang xảy ra. Theo một cuộc khảo sát mới của Distimo, BBM vẫn còn đang phát triển rất mạnh ở một số thị trường trọng điểm.

Cuộc khảo sát số liệu thống kê tải về BBM của người dùng iOS từ giai đoạn 21/10 - 21/11 cho thấy BBM đã thể hiện một hiệu suất rất tuyệt vời tại Anh, Ấn Độ và thậm chí cả Nam Phi.

Và như mình đã nói trong vài topic khác, BBM nằm trong điều khoản đảm bảo băng thông cho gói BIS được kí kết giữ BlackBerry và nhà mạng, nên app

OTT này của BlackBerry hiển nhiên được nhiều ưu ái từ các nhà mạng có liên kết với BlackBerry.

Điển hình là sẽ không áp phí như các OTT khác (chỉ mất phí BIS của BlackBerry cho các thiết bị BBOS, BB10 miễn thu), và điều này đã tạo một sức mạnh vô hình cho BBM khi phát triển đa nền tảng (OTT khác bị thu phí thì người dùng Android và IOS chuyển qua dùng BBM hết thôi)

Theo crackberry và forbes

View more random threads:

Ở đâu đó trọng BB thì phải rồi.

Ở VN thì chưa thế, hy vọng BBM lọt tai người tiêu dùng smartphone nhiều hơn và sớm đạt top phần mềm chat được sử dụng & yêu thích.

Guest
    BB( bún bò), PB( phở bò), những món ăn ko thể thiếu và BB,PB củng vậy!

Trích dẫn Gửi bởi llhhll
    Ở đâu đó trọng BB thì phải rồi.

Ở VN thì chưa thế, hy vọng BBM lọt tai người tiêu dùng smartphone nhiều hơn và sớm đạt top phần mềm chat được sử dụng & yêu thích.
    Như mình đã nói, không thể nhìn vào cái mình không thấy để nói rằng không có gì đang xảy ra!
    Bạn không thể biết các báo cáo và tốc độ BlackBerry tăng trưởng ở Việt Nam và Đông Nam Á trong năm 2013 mạnh mẽ đếm mức nào đâu!
    Bạn cũng khó biết người dùng iOS và Android thực tế có đút túi 2nd smartphone là BlackBerry mà vì sỉ diện họ chỉ khoe iPhone và Galaxy khi gặp nhau!

Trích dẫn Gửi bởi berryking
    Như mình đã nói, không thể nhìn vào cái mình không thấy để nói rằng không có gì đang xảy ra!
    Bạn không thể biết các báo cáo và tốc độ BlackBerry tăng trưởng ở Việt Nam và Đông Nam Á trong năm 2013 mạnh mẽ đếm mức nào đâu!
    Bạn cũng khó biết người dùng iOS và Android thực tế có đút túi 2nd smartphone là BlackBerry mà vì sỉ diện họ chỉ khoe iPhone và Galaxy khi gặp nhau!
    Thế bạn biết số liệu đấy à?. Chỉ nhìn nhận thực tế ngoài cuộc sống nó diễn ra để bạn ấy đánh giá vì nó hiện trước mắt.

Like mạnh câu này của bác

Trích dẫn Gửi bởi peaceful
    BB( bún bò), PB( phở bò), những món ăn ko thể thiếu và BB,PB củng vậy!
    Người ta hay chán cơm thèm phở bác nhỉ, hết phở thì ăn bún

Có số liêụ đánh giá theo thời gian thì hay hơn nhỉ, nhìn thế này chỉ biết tại thời điểm hiện tại thôi. Quan tâm thị trường Châu Á thế nào ấy, mình lôi kéo mãi mới được có 2 người dùng.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi h2media
    Thế bạn biết số liệu đấy à?. Chỉ nhìn nhận thực tế ngoài cuộc sống nó diễn ra để bạn ấy đánh giá vì nó hiện trước mắt.
    Bắt buộc phải biết ạ!
    À mà nhìn nhận thực tế của chính bạn là đúng rồi, nó rất "sát thực tế", mình xin lỗi bạn nhé

Guest
    Có biểu đồ hay con số thống kê không bạn. Có để ae chiêm ngưỡng chút thì tốt quá, làm tăng thêm niềm tin gắn bó với BB hơn

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-04-2015, 10:50 AM
  2. Tăng thời gian trial Whatsapp lên bao nhiêu tùy thích...
    Bởi hrinfopgb trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-06-2014, 08:52 PM
  3. Snappy - Ứng dụng native Snapchat cho BlackBerry 10 sắp ra mắt
    Bởi tanquadt trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-10-2013, 11:33 AM
  4. Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 01-04-2013, 12:19 AM
  5. Forbes: Nhu cầu về BlackBerry tăng trong khi iPhone giảm
    Bởi ambientaz trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 9