Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Chào các bạn,
    Mình đã xài Passport từ những ngày đầu tiên khi nó mới ra. Mình rất yêu chiều nó nhưng 5 ngày trở lại đây thì mình buồn quá vì lí do như sau:

- Sóng điện thoại không có, hoặc chập chờn theo tỉ lệ 1 ngày 24h thì may ra chưa được 30' máy mình nhận được sóng.
    - Sau khi nhận được sóng thì cũng chỉ được vài-chục giây lại tiêu dần và mất sạch sóng.

Từ sau khi mình nâng lên 10.3.2 được cỡ hơn 1 tuần thì xảy ra chuyện này, còn trước đó thì sóng bắt cực khoẻ.
    Mình đã thử ra hãng điện thoại yêu cầu SIM khác những cũng chỉ được 1 tẹo là lại đâu vào đó. SIM mình NANO xịn không phải cắt.

Điều quan trọng, mình đã lấy SIM này lắp sang máy khác vẫn Bình thường như chưa có gì.
    Hiện tại lúc nào cũng trong tình trạng "Đang tìm sóng" hoặc "Chỉ gọi được SOS".
    Trước đó máy mình dùng rất cẩn thận, không rơi đụng gì cả. Nhưng mình nhớ là Ban đầu khi bị mất sóng mình khởi động lại hoặc Tắt chế độ sóng rồi mở lại thì liền có sóng. Nhưng 2 hôm nay thì trò đó vô tác dụng. Bật mở chán không được.

Mình chờ các ý kiến của các bạn, cảm ơn vì đã đọc :">

Bạn nên thử cập nhật lại các bản rom hoặc autoload lại radio thử xem sao, nhiều khi sóng yếu do bản rom, radio

Trích dẫn Gửi bởi luka
    Bạn nên thử cập nhật lại các bản rom hoặc autoload lại radio thử xem sao, nhiều khi sóng yếu do bản rom, radio
    Mình đã từ bản 10.3.2.840 lên 10.3.2.2339 nhưng vẫn thế. Quay lại 840 vẫn vậy.
    Tất cả mình đều Autoload! Trước đây toàn chạy Sachasi để lưu lại, đợt 840 mình lại muốn Autoload cho sạch thì dùng được hơn 1 tuần thì dính quả này, chán nhất là không hiểu nguyên nhân do đâu?

Trời, ngày nào cũng vô xem để chờ có ai cao kiến mà nhìn thấy buồn.
    Bất lực với Passport của mình quá.
    Phải ra chỗ bắt sóng cực tốt hoặc khu trung tâm mà ở đó sóng khoẻ mới bắt được, còn không thì mãi mãi ở đoạn Dò tìm sóng.

Mà tự dưng sau khi lên 10.3.2.840 được cỡ 1 tuần hơn gì đó mới bị, trước đó máy bắt sóng rất tốt.
    Có khi nào Mainboard ở trong máy có vấn đề? Chẳng nhẽ phần cứng của Passport kém đến thế sao? Cái vụ màn hình cong còn cố chấp nhận được, giờ lại vụ này. Chán quá, mà mình đành mua tạm em Classic dùng, cơ mà không thể chấp nhận được khi đang Passport mà chuyển qua Classic.

Z30 của mình cũng bị tình trạng này, nhưng thỉnh thoảng thôi.

Theo bác mô tả thì em này bị liên quan đến radio, bác đi BH thôi. Đơn giản là bác đã thử qua các bước loại trừ cơ bản rùi mà.

FROM SONY.

Trích dẫn Gửi bởi bitis06
    Theo bác mô tả thì em này bị liên quan đến radio, bác đi BH thôi. Đơn giản là bác đã thử qua các bước loại trừ cơ bản rùi mà.

FROM SONY.
    Chắc chỉ còn cách này :P

Trích dẫn Gửi bởi bitis06

FROM SONY.
    Bảo hành thì khó quá vì mấy của mình đặt mua qua Amazon.
    Nhưng liệu có phải do radio vì trước đó dùng rất tốt, bắt sóng khoẻ. Sau khi có vấn đề thì ban đầu mình chỉ tắt sóng rồi bật lại là được nhưng 1-2 ngày sau thì tịt hẳn cứ như dính Virus vậy. Hỏng dần hỏng dần.

Đợt này e thấy bảo nhiều người bị lắm. Em cũng bị đưa ra thợ thì bảo lỗi main do update phiên bản mới. Khắc phục bằng cách đổi main@@. Thợ khuyên e đừng up lên làm j. Buồn với PP quá

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi atula44c
    Đợt này e thấy bảo nhiều người bị lắm. Em cũng bị đưa ra thợ thì bảo lỗi main do update phiên bản mới. Khắc phục bằng cách đổi main@@. Thợ khuyên e đừng up lên làm j. Buồn với PP quá
    lỗi main do up rom thì nghe hơi bị lạ nhỉ. Không thuyết phục.
    Chủ thớt thử lắp sim khác cùng mạng hoặc khác mạng xem có bị vậy không. Hoặc có khi o bế em nó quá, lại đi dán bảo vệ hay ốp lưng này nọ, che mất ăng ten bắt sóng rồi

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. blackberry passport không nhận sóng điện thoại
    Bởi tienanhTBa3 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 06-08-2015, 06:08 PM
  2. thi thoảng mất chùm dâu cạnh cột sóng
    Bởi thegioi916 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 15-01-2015, 10:00 PM
  3. Lỗi dò sóng liên tục trên Z10 với sim Mobifone ( Rất nhanh sụt Pin )
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 17-08-2014, 12:51 PM
  4. 9900 thi thoảng mất sóng
    Bởi baovo992 trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 30-04-2013, 12:03 AM
  5. bb 8800 thỉnh thoảng bị mất sóng
    Bởi dadevip145 trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-07-2011, 07:26 PM