Trang 13 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 31112131415 ... CuốiCuối
Kết quả 121 đến 130 của 180
    các anh em chỉ cho mình biết cách down bản rom với . vào trang web cua bb họ yêu cầu tài khoản ... toàn bằng tiếng Đức thôi .. giúp mình với

Guest
    Sau khi up thành công theo hướng dẫn rất cụ thể. Mình rút ra dc một điều là: ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN TRƯỚC KHI LÀM
    1/ Chọn đúng phần mềm theo đời máy của nhà cung cấp: http://bbvietnam.com/forum/bdm-va-cac-van-de-ve-cai-dat-os-rom-f49/download-he-dieu-hanh-os-cua-nhung-nha-cung-cap-quen-thuoc-t2.html
    Cái này nên Download vào lúc 3 -> 6 AM để ko bị lỗi khi download
    2/ Cài BDM và vnbbUtils mới nhất
    Thế là thành công. Lúc đầu mình cũng bị lỗi như các bạn thôi ) . Cám ơn vnbb

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vanbomtiensinh
    @minhhieu785: Mình bị lỗi giống như của bạn. Bạn có thể chỉ cách khắc phục được không?
    Mình làm theo hướng dẫn là xoá file loader đi thì ko đc, mình down bản rom 723 về cài thì lại ko bị lỗi nữa thôi.<br /><br />--- Added at 17/03/2013, 15:11 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi QQue83
    @minhhieu785: Mình bị lỗi giống như của bạn. Bạn có thể chỉ cách khắc phục được không? Bạn nói bản 723 là nói tới phần mềm nào vậy?

[ Posted by Mobile Device ]
    bản 723 là bản Rom Hệ điều hành mà bạn. mình ko xoá file aplication loader đi thì cài bình thường

Các bác cho em hỏi với
    khi cài rom vào bb 9000 đến lúc chọn OS máy em toàn từ động restarts là sao hả các bác>
    giờ cài rom thì phải làm sao ạ

Guest
    Bác cho e hỏi là đến bước Cài đặt OS (Load OS) xong thì sao e không thấy các version cần cài đặt nhỉ? có chỗ nào chọn đường dẫn đến ko hay là phải lưu bản OS cần cài đặt ở thư mục nào cố định vậy? hix. e mới dùng nên các bác chỉ giáo giúp

--- Added at 09/04/2013, 15:57 ---

Của e bị lỗi này bác chỉ gíúp e với ạ. E ko biết chọn đường dẫn đến file OS kiểu gì
    http://www.flickr.com/photos/93706070@N05/8633314523/

Guest
    @chilavet, bạn cài ROM trên máy tính của bạn chưa?

Các bạn cho mình hỏi là mình muốn up rom cho 9780 dùng vnbbutils 2.0.4.1 thì mình để file OS ở đâu vì khi mình chọn Load OS thì trong list không có cái nào để chọn hết...hihi...newbie nên còn gà...mong mọi người chỉ giúp...cám ơn nhiều ><

Các bạn có thể cho mình hỏi tý: mình dùng máy BB 9320, sau khi up rom thì dùng trackpad di chuyển trong các menu tùy chọn rất khó. Đối với các menu có nhiều tùy chọn, các tùy chọn dường như ko chạy theo kịp tốc độ di chuyển của trackpad (tốc độ trackpad mình để 80%).
    Mong mọi người giúp đỡ, cám ơn nhiều ><

Trích dẫn Gửi bởi qdu291
    Các bạn cho mình hỏi là mình muốn up rom cho 9780 dùng vnbbutils 2.0.4.1 thì mình để file OS ở đâu vì khi mình chọn Load OS thì trong list không có cái nào để chọn hết...hihi...newbie nên còn gà...mong mọi người chỉ giúp...cám ơn nhiều ><
    Bạn down bản ROM về,sau đó cài đặt bản rom đó vô máy tính. Khi bạn cài vô thì khi chọn "Load OS" nó mới hiện bản rom đó lên

Các bạn cho mình hỏi mình khi up lại rom những file lưu trong bộ nhớ máy vẩn còn như củ , có cách nào thiết lập trong bb mà khi úp lại rom dử liệu trong bộ nhớ xoá mất hết không ?

Trang 13 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 31112131415 ... CuốiCuối