Kết quả 1 đến 7 của 7
    Một phần mềm mới ra mắt của hãng TrustBe, phải nói là một ý tưởng rất hay, rất độc đáo. Không biết sau này nó có tính phí không nhưng bây giờ thấy đang cho tải miễn phí và không thấy có thông tin gì về giá cả.

Đúng như tên gọi của nó và tiêu đề topic này, phần mềm cho phép bạn copy các đoạn văn bản (text) giữa BlackBerry và bất kỳ máy tính nào, kể cả PlayBook. Bạn chỉ cần vào trang clip.trustbe.com tải phần mềm về BlackBerry, phần mềm không có icon, chỉ có một mục Remote Clipboard trong system menu. Để sử dụng chương trình, bạn cần có 1 tài khoản để đăng nhập trang clip.trustbe.com, tài khoản này tạo ngay trên BlackBerry bằng cách:
    • Mở System Menu, chọn Remote Clipboard
    • Chọn Create or Reset account password
    Bạn sẽ nhận được một email với thông tin đăng nhập và mật khẩu. Note: bạn cần có BIS hoặc SmartMail để phần mềm tự động gửi email đăng ký nhé.

Bây giờ, bạn chỉ cần lấy thông tin đăng nhập được cung cấp, login vào trang clip.trustbe.com bằng các trình duyệt phổ biết như IE, Firefox, Chrome và kể cả trình duyệt của PlayBook. Bạn sẽ thấy một cửa sổ với 2 ô như sau

Ô bên trái cho phép bạn soạn thảo trên đó, còn ô bên phải là những thứ mà bạn Copy được từ BlackBerry. Bạn chỉ cần chọn Select all ô đỏ và Copy là có thể paste vào bất cứ đâu trên máy tính của bạn.
    Tương tư như vậy, những gì bạn gõ ở ô text bên trái, bạn có thể copy nó về BlackBerry. Chỉ cần mở system menu trên BlackBerry và:
    • Chọn Remote Clipboard
    • Chọn tiếp Copy from Remote Clipboard
    Sau đó bạn có thể paste vào bất cứ đâu như SMS, Email, Memo ...

Và khi bạn muốn Copy 1 đoạn text nào đó từ BlackBerry để có thể paste vào máy tính hay PlayBook, các bước như sau:
    • Chọn đoạn text muốn copy trên BlackBerry
    • Nhấn menu, chọn Copy (chức năng gốc của BB)
    • Nhấn tiếp menu, chọn Remote Clipboard
    • Chọn Paste to Remote Clipboard. Nó sẽ xuất hiện ngay trên cửa sổ web bạn đang login trên máy tính (như hình thứ 2 ở trên)

Hãy trải nghiệm ngay thôi các bạn :-bd

Hỗ trợ OS 5 trở lên, OTA: http://file.trustbe.com/remoteclip.jad

Nó giận mình hay sao á : paste không vô

Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    Nó giận mình hay sao á : paste không vô
    Bác phải Copy trước, sau đó mới chọn Paste to Remote Clipboard nhé

Bạn sẽ nhận được một email với thông tin đăng nhập và mật khẩu. Note: bạn cần có BIS hoặc SmartMail để phần mềm tự động gửi email đăng ký nhé.
    mình không check mail bằng máy tính được sao bạn
    mình ko cài bis

Một tính năng hay anh ah ^^

Làm như hướng dẫn nhưng cái ô Pasted From BlackBerry trên máy tính lúc hiện lúc không. Còn viết cai gì vào ô Copy to BlackBerry trên máy tính. Rồi vào blackberry, menu ấn Copy from Remote Clipboard cũng chẳng thấy gì. Chỉ thấy nó kêu chít chít.

Có mấy phần mềm bác vnbb kiếm lạ lạ hay hay quá nhỉ ... nhưng mình nghĩ nhiều khi copy từ PC vào máy là ổn... còn vụ này cũng chưa cần lắm... nhưng, thêm 1 ứng dụng ... mình sẽ nhớ để có dịp là cài ... vì có khi, đang copy đc ở đâu trên trg từ máy tính công cộng gửi về cũng rất tiện đấy chứ ^^

Các Chủ đề tương tự

1. (Hỏi) Cách copy, paste trong trình gọi điện
    Bởi PGkjenpre12 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 01-09-2014, 05:28 PM
  2. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 06-04-2013, 06:44 PM
  3. Copy/Paste mọi thứ vào SDcard của Playbook ngay trên Latop/PC của bạn!
    Bởi yeumautim trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-09-2012, 11:55 AM
  4. Roco Clip v 1.2.0 - Tùy chọn Copy Và Paste trong Clipboard
    Bởi tyanhtran7381 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 27-04-2012, 10:57 AM
  5. Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 20-04-2012, 07:25 AM