Trang 1 của 28 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 280
    Guest
    Cảm ơn em gái ndthuytrang về bài viết tổng hợp chi tiết! các soft hỗ trợ Mail, free và gần như free ( vì có thể C***)

Topic này chỉ nói riêng và chi tiết hơn về SmartMail

Link download OTA: http://www.021systems.com/download/021/SmartMail.jad

Hướng dẫn cài đặt SmartMail từng bước, thành công 100% mất chưa đầy 5 phút

Vào đề chính luôn:

+ Trước hết, phải đảm bảo máy của bạn đã cài đặt kết nối GPRS/EDGE hay 3G ngon lành. Khai báo thông số trong TCP chính xác cho từng nhà mạng.
    + Lưu ý thứ 2 là hộp mail (gmail hay yahoo,...) đã bật chức năng IMAP , POP trên web.
    THAM KHẢO BÀI VIẾT NÀY CHO YAHOO, LƯU Ý LÀ PHẢI SET GIAO DIỆN VỀ CLASSIC TRƯỚC KHI LÀM THEO HƯỚNG DẪN NÀY: http://my.opera.com/tienvneco/blog/huon ... oo-mail-de

[highlight=#ffbf00]CHÚ Ý LÀM THEO TRÌNH TỰ TỪNG BƯỚC NHƯ SAU ĐỂ ĐẢM BẢO THÀNH CÔNG NGAY[/highlight]

Bước 1:

- Nếu máy bạn đã cài Service book (của thaiminhan, vnbb, anworm,..) rồi thì chỉ cần mở BDM và restore file service book riêng của Smartmail (file sm.ipd trong file đính kèm của ndthuytrang ở trên).
    - Nếu máy bạn chưa cài SB nào hết thì bạn cài service book của thaiminhan/vnbb/anworm vào trước, sau đó làm tương tự như gạch đầu dòng thứ nhất của bước 1)
    Lưu ý: Ko cần cài SB của thaiminhan/anworm/vnbb mà chỉ cần cài SB của smartmail thì smartmail vẫn hoạt động tốt, tuy nhiên mục đích của cài các SB của các bác kia là để kích hoạt browser cho BB.

Cách cài Service book thì tham khảo 2 topic này: ServiceBook Viettel Full + SmartMail + FaceBook (Không xung đột BerryPopup) và Service Book cho tất cả các mạng + SmartMail + FaceBook

Xong bước này thì phải có mục SmartMail như thế này trong SB:

Bước 2:

- Tiến hành cài SmartMail. Cài xong nó hỏi gì thì Accept, sau đó nó hỏi gì tiếp thì chọn Only Once

Link OTA: http://www.021systems.com/download/021/SmartMail.jad

Bước 3:

- Vào Option/Advance Option/Default Service kiểm tra xem mục Messaging đã là SmartMail chưa, nếu chưa thì phải chọn là SmartMail

Bước 4:

- Vào Option/Smartmail. Bấm menu chọn Achived Panel, cuộn xuống mục Unlock, click vào đó và nhập k333y (tải k333yGEN đính kèm ở dưới). Giải nén được file Excel, mở ra, nhập mã PIN của bạn vào ô 888888 và Enter là sẽ có thuốc.

Bước 5:

Tháo pin và lắp pin lại để reset lại BB

Bước 6:

- Vào Options/Smartmail chọn New hay Empty để add tài khoản mail (gmail, yahoo,...). Nên chọn là IMAP cho Gmail để khi đọc mail trên BB rồi thì trên server cũng được đánh dấu đã đọc còn Yahoo thì không có IMAP mà chỉ có POP3 thôi nhé. Khai báo tất cả những gì nó yêu cầu ở đó (đia chỉ email, password, chữ ký,...). Đối với Yahoo và Gmail , anh chị em cứ để mặc định các thông số các port và SSL của nó , không sửa gì cả mà chỉ cần khai báo username và password, chữ ký thôi.
    - Khai báo xong thì bấm Save. Đợi nó check 100% là đã thành công. Còn nếu báo lỗi thì bạn phải vào acc đó và kiểm tra lại các thông tin đã khai báo và bấm Save, sau đó lại vào lại và bấm Collate. Collate thành công là OKIE.

[highlight=#ff80bf]Lưu ý ở bước này là: Anh chị em nào dùng Yahoo.com hay Yahoo.com.vn thì khai báo 2 cổng lần lượt là 110 và 25 (POP3) , không tick chọn SSL Transfer nhé! Đối với Yahoo nếu chọn là IMAP (cổng 143 và 25) thì chỉ gửi được mail mà không nhận được mail. Xin lưu ý chỗ quan trọng này nhé![/highlight]

Hotmail thì các thông số như sau (thanks dinhtham2005):

Hotmail cài đặt khó nhất. Sau khi phải thử với rất nhiều phương án mình mới thành công được với các thông số sau:
    Địa chỉ POP3: pop3.live.com, cổng 995; chọn SSL Transfer
    Địa chỉ SMTP: smtp.live.com, cổng 587; KHÔNG chọn SSL Transfer
    Username: điền tên email đầy đủ (như khi đăng nhập trên web)

Bước 7: Làm các công việc sau:

Set pull mail vs time là 5 hay 10 phút:

Receive tactics , bạn change option ---> config, sau đó tại tactic template chọn custom ---> add tactic (LƯU Ý LÀ Ở VERSION 1.07 TRỞ ĐI THÌ MỤC CONFIG NÀY NẰM CHUNG VỚI MỤC NORMAL Ở GẦN CHỖ TÀI KHOẢN EMAIL)
    Trong add tactic
    + Type : chọn receive interval
    + Day: chọn workday ( từ thứ 2-thứ 6)/ everyday (cả tuần )
    + Interval : chọn 5 hay 10 hay 30 hay 60 minutes là tùy ở bạn.

Thiết lập thời gian không check mail về đêm để tiết kiệm pin và GPRS (vietdh66):

Các bạn vào Receive Tactics chọn custome ( cái này là tất nhiên vì bạn đã đặt đc 5 hay 10 phút lấy email 1 lần)
    Ấn menu để chọn add Tactic như sau:
    Type: Stop Receive Section
    Day: Chọn everyday
    From: từ mấy giờ đến mấy giờ rồi ok
    Nó sẽ thêm 1 rule nữa như thế này:
    On Everyday between 21:00 and 07:30 Stop receive (nghĩa là từ 21h đến 7h30 là nó ko check mail).

Khả năng chặn/lọc thư spam của SmartMail (tùy bạn thích làm cái này thì làm, ko quan trọng):
    Bạn add thêm tactic trong phần custom tactic.
    Tactic đấy là Address reject (lọc theo địa chỉ) và Subject reject (lọc theo tiêu đề) - Chọn Include
    + Address reject: Gõ những email cần chặn vào.
    + Subject reject: Gõ tiêu đề thư cần chặn vào.

Bước 8:
    - Vào Option - Smartmail, Chọn mục Install Quick Receive Module để cài đặt phím tắt check mail thủ công.
    - Vào Mesasage Inbox soạn một email có đính kèm một file nào đó nhẹ nhẹ (tốt nhất là một file vài Kb thôi) gửi tới chính email của bạn và gửi đi.
    - Sau khi gửi thành công thì để cho nhanh, bạn bấm Q để check mail ngay. Giả sử phím Q là phím tắt mà bạn cài để check mail thủ công, có thể thay đổi bằng phím khác trong Options/ SmartMail
    - Bạn nhận được email vừa nãy bạn gửi cho chính bạn là OK "con gà đen".

[highlight=#ff8040]Bước 8 này achived được rất nhiều phần đấy.[/highlight]

Bước 9:

- Add thêm một TK mail nữa để achived mục More and more!
    - Còn mục Need help và Gift thì ko cần thiết, ko cần phải achived làm gì cả.

Như vậy là đã thành công rồi đó. Rất đơn giản, chỉ trong vòng chưa đầy 5 phút.

TẢI SMARTMAIL GENERATOR: https://www.box.com/s/9hu3gru0kv23b39pqx9u

Thanks bác, bài viết rất chi tiết
    Bản 1.07.1215 này mới thấy có 1 cái mới, Tip after received manually
    Có ba lựa chọn:
    • Dialog: vẫn như bản cũ, nhận manual xong sẽ thông báo "Receive manually over"
    • Vibrate: nhận manual xong chỉ rung 1 cái chứ không hiện thông báo trên nữa.
    • Close: nhận xong không thông báo gì, cũng không rung, xong là xong
    Mình thích cái option thứ 2 (vibrate)
    Không biết còn gì mới nữa không ...

Mới nghe SM update , thì đã thấy nó xuất hiện
    Thanks Bác
    Rất hữu ích cho AE muốn cài đặt SM

Dành cho AE chưa cài được SM, hy vọng "chưa đầy 5 phút" sẽ thành công :idea:

EM CÓ CÁI FILE ACTRIVE SM MONG ANH EM ỦNG HỘ VỪA POST LÊN BÀI VIẾT MỚI. THANK ALL

ACHIEVED SMART MAIL LÀ CHUYỆN NHỎ

Bực nhất là lâu lâu nó lại lôi các mail đã check trên PC về....Mặc dù đã vào gmail chỉnh lại setting??

:mrgreen: ngon lành! thank chủ thớt!

Trích dẫn Gửi bởi bbstq
    Bực nhất là lâu lâu nó lại lôi các mail đã check trên PC về....Mặc dù đã vào gmail chỉnh lại setting??
    Tôi cũng xài Gmail và chưa bao giờ bị như bạn!Ko biết sEtting gmail có gì khác nhau chăng?

[ Posted by Mobile Device ]

anh chủ topic sticky cái file actrive các mục hộ em nha thank anh hihihi

Guest
    dùng rất hay. Cám ơn chủ thread nha

Trang 1 của 28 12311 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Vấn đề của smartmail em nhờ các Bác giúp đỡ
    Bởi tuyettrinh_ngo269 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 30-12-2013, 10:37 AM
  2. Hướng dẫn Pull mail trên BB không cần BIS/BES_V1.07.1215(12/7/2011)
    Bởi nguyenhoaphat129cz trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 18-03-2013, 06:25 PM
  3. Xin giúp đỡ: Smartmail bị tràn bộ nhớ
    Bởi huongxinhf213 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 20-03-2012, 11:59 PM
  4. SmartMail hay LogicMail
    Bởi chan1122 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 08-12-2011, 01:15 AM
  5. Hỏi về lỗi hiển thị của Smartmail trên 9700 OS6