Kết quả 1 đến 5 của 5
    Guest
    Sau khi đã test trực tiếp một thời gian, riêng cá nhân mình thì so sánh với bản 666 như sau (668 mình dùng thấy kém hơn 666 nên đã bỏ qua):

• [1] Máy hoạt động ổn định, độ mượt mà rất cao
    • [2] Thời gian khởi động lâu hơn ~2 phút
    • [3] Pin trâu hơn rất nhiều
    • [4] Tốc độ 3G có cải thiện nhiều so với bản 666
    • [5] ROM sau khi đã tối ưu free được nhiều hơn (thực tế đã test cài một đống app các Apps BIS (BBM, Appworld), Dropbox, Facebook, Twitter, Yahoo Messenger, Google Talk, Google Maps... mà vẫn còn dư hơn 60MB bộ nhớ (do chưa có kinh nghiệm xem dung lượng free (nếu vào Options/Devices and Status Information ấn Alt + Aa + H thì Free Memory thấy ghi 69MB
    • [6] Không bị lỗi 3rd
    • [7] Mặc dù do lý do cá nhân nên wifi chưa có điều kiện để test (do có bạn bảo bản này wifi hao pin - sẽ update thêm thông tin sau)
    Bạn nào có thể download bản Java Hybrid theo link :-bd
    Note: bộ gõ tiếng Việt không sử dụng Autotext mặc định trong ROM bị lỗi sử dụng vnbb cài lại bản .722 sẽ fix được
    Tất cả các bước thực hiện mình đã thực hiện theo link các bạn nếu muốn có thể xem qua, mình không muốn viết (copy) lại
    Chân thành cảm ơn anh MitDac24581 đã có một bài hướng dẫn rất dễ hiểu, chi tiết và cụ thể :x

Có thể tùy từng máy, mình cài thử được đúng 1 tuần (tự rút gọn) thấy ngốn pin hơn các bản trước đó, dùng BIS, GPRS được khoảng 1,5 ngày.

nhà mình mấy hôm up rom xong lại mất wifi, có sóng mà không có mạng nên k vào được. Nhưng tốc độ vào mạng k thấy cải thiện mấy. Hôm đầu có cài bản full thì vào qua wifi thấy khá nhanh, còn 2G vs 3G thì k khác mấy, chắc do sóng ở nhà mình có vđề. Sau khi xài bản tối ưu, pin để 2G mà chỉ hơn 1 ngày, k hiểu sao lại nhanh hết thế nữa. Sau khi cài đủ soft mình hay xài thì dư hơn 60Mb, cũng tàm tạm.

MÌnh tự tối ưu bằng Bbos thấy dùng Pin rất trâu dc 3 ngày. Mình xài BIS thấy mọi thứ đều ok

Trích dẫn Gửi bởi tuan_vip
    MÌnh tự tối ưu bằng Bbos thấy dùng Pin rất trâu dc 3 ngày. Mình xài BIS thấy mọi thứ đều ok
    bạn up file tối ưu lên đi bạn ^^

Các Chủ đề tương tự

1. Vấn đề mapkey java 9700
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 17-11-2014, 06:25 PM
  2. Tạo môi trường Java cho máy tính đơn giản bằng Java Runtime Environment
    Bởi trong diễn đàn Hỗ trợ người dùng Windows
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-12-2013, 06:31 PM
  3. mình đang cần bản rom 4.5.182 va java tối ưu
    Bởi anhnphl trong diễn đàn BlackBerry 87XX