Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 60
    Guest
    Hix ... sao up len 755 gio up lai 267 ko dc vay ne .... help me

Guest
    tốt nhất là gỡ rom 775 ra rồi set up lại 267 rồi úp rom bác ah. hoặc dùng vnbb chọn bản rom 267

Guest
    Em dùng mạng mobifone mới đầu up rom thì bis tự nhận, sau đó test lại lần nữa bằng cách wipe và cài mới rom, dùng sim mobi mới kích hoạt bis thì vẫn ok không thấy bị gì :-?. Các bác không active bis đc cho em hỏi là sim các bác có đang sử dụng các loại dịch vụ gì của nhà mạng hay không hay là chỉ nghe và gọi thôi ak ? em có 1 cái sim mobi mới đầu cũng không kích hoạt được, sau đó alo lên tổng đài nhở restart và hủy hết toàn bộ các dịch vụ đang dùng , tóm lại là làm cho cái sim chỉ nghe và gọi thôi còn lại không làm gì đc hết, bỏ vào máy thì active bis bình thường .

Rom 580 hồi trước bạn mình dùng mobi cũng tự nhận còn mình dùng Viettel thì bó tay,vậy nguyên nhân thực sự là ở đâu,anh em cùng góp ý để khắc phục.

Guest
    bản này cảm giác sóng sánh có vẻ oki ....

Guest
    Các bác chưa active được bis trên sim mình thì thử cách em nói trên xem sao nhé :-? theo em nghĩ khi kích hoạt bis trên bb thì các sim nên hủy bỏ tất cả các dịch vụ hiện tại, và đk bis là đầu tiên khi gắn vào trên bb . vì em test trên 3-4 sim thì active được hết

Guest
    đôi một người cmt " đã đk đc bis"
    +))

Guest
    Có anh em nào dụng mạng ngoài mobi mà active được nữa không.

Trích dẫn Gửi bởi The-End
    Em dùng mạng mobifone mới đầu up rom thì bis tự nhận, sau đó test lại lần nữa bằng cách wipe và cài mới rom, dùng sim mobi mới kích hoạt bis thì vẫn ok không thấy bị gì :-?. Các bác không active bis đc cho em hỏi là sim các bác có đang sử dụng các loại dịch vụ gì của nhà mạng hay không hay là chỉ nghe và gọi thôi ak ? em có 1 cái sim mobi mới đầu cũng không kích hoạt được, sau đó alo lên tổng đài nhở restart và hủy hết toàn bộ các dịch vụ đang dùng , tóm lại là làm cho cái sim chỉ nghe và gọi thôi còn lại không làm gì đc hết, bỏ vào máy thì active bis bình thường .
    vậy nếu sim em đang có gói BIS rồi, thì có bị gì không bác? hay nó sẽ tự nhận BIS ?

Trích dẫn Gửi bởi thuckand
    vậy nếu sim em đang có gói BIS rồi, thì có bị gì không bác? hay nó sẽ tự nhận BIS ?
    Mình đang dùng bản 649 up lên bản này thì BIS tự nhận.
    Em ở quận Tân Phú, bác nào không active được mà gần chỗ em thì chạy qua em test thử cái cảm giác không active bis được xem sao
    Phone : 01223598191

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Official: OS 7.1.0.991 cho BlackBerry Bold 9930 từ Verizon Wireless
    Bởi laptopnsc1 trong diễn đàn Chính thức - Official
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 01-09-2015, 11:46 PM
  2. Official OS 6.0.0.719 for the BlackBerry Bold 9650 from Verizon Wireless
    Bởi leha0202 trong diễn đàn Chính thức - Official
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-11-2012, 01:08 PM
  3. Official: OS v7.1.0.580 cho Bold 9930 từ Verizon.
    Bởi trong diễn đàn Chính thức - Official
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 22-09-2012, 09:47 AM
  4. [Official] OS 7.1.0.355 cho BlackBerry Bold 9930 từ C Spire Wireless
    Bởi kinhtetc trong diễn đàn Chính thức - Official
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-05-2012, 05:59 AM
  5. Chính thức : BlackBerry Bold 9930 OS 7.0.0.374 from Verizon Wireless
    Bởi trong diễn đàn Chính thức - Official
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-10-2011, 10:55 AM