Trang 12 của 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... CuốiCuối
Kết quả 111 đến 120 của 160
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hieu1994
    Cái vụ dấu "." thì không phải là lỗi đâu bạn, đấy là do dùng bọ gõ tiếng Việt đấy, không tin bạn chuyển về tiếng anh khi gõ address thì lại bình thường, bộ gõ tiếng việt mặc định khi gõ văn bản bấm enter nó "space" thêm 1 lần nữa, còn trên thanh địa chỉ ko có kí tự trắng nó chuyển thành dấu "." đó. Còn vụ browser thì có lẽ máy bạn không hợp bản rom này rồi, mình cũng dùng 756 nhưng browser dùng rất ổn định, ko có dấu hiệu crash, với cả mình cũng ít dùng nên tối đa chỉ chạy có 2 3 tabs nên không vấn đề gì lắm, có lẽ máy bạn down xuống 666 hợp hơn.
    máy đang chạy 666 down xuống chi zậy bạn.
    Bấm Enter k nó thêm dấu . trên thanh địa chỉ k phải space đâu. Ví dụ gõ tinhte.vn enter cái để duyệt thì nó thành tinhte.vn.

đang dùng 756+hybrid Berrylicio.us+thay file gps bằng bản 756 ==> perfect, gps nhanh vù vù, tiếng việt vô tư ko lỗi, pin bis 2g push mail 24/24 đc 4 ngày

Trích dẫn Gửi bởi jagtisda
    đang dùng 756+hybrid Berrylicio.us+thay file gps bằng bản 756 ==> perfect, gps nhanh vù vù, tiếng việt vô tư ko lỗi, pin bis 2g push mail 24/24 đc 4 ngày
    bác share tên bản hybrid của berry + gps fix đc k? tks bác trước

Guest
    Ae đang dùng OLA bản nào cho mình xin với. Tải trên appbbvn (bản fix)mà k đăng nhập đc, cứ báo k kết nối mạng thôi

Trích dẫn Gửi bởi khodkvl
    Bác làm như cách của bác buyahu113 thử xem. Của e trước cũng làm như thế và gõ ngon lành.
    - Wipe máy bằng vnbbutils
    - up rom 756 không pin, không tích vào "East Asian language input and support" và "Vietnamese" => uprom như bình thường.
    Sau khi uprom xong thì dùng vnbbutils add file cod bộ gõ tiếng việt rom 666 là ok.
    E đã làm theo mà vẫn bị lỗi Alt + ...
    E up lại rom, đến phần chọn lựa, e ko tick vào "East Asian language input and support" và "Vietnamese". Khi up xong rom, e mở vnbbutils, đọc cod thì ko thấy có file: net_rim_tid_vietnamese.cod, sau đó e install file net_rim_tid_vietnamese.cod từ bản 722, install xong thì máy tự khởi động lại, lúc này thì thấy có Tiếng Việt (Telex) nhưng vẫn bị lỗi Alt + TYGHJ ..
    Các bác có cao kiến gì chỉ e với, sau đó e cũng add cả gõ tiếng Việt của bản 666, 668 mà vẫn bị lỗi Alt + ...
    Thanks all.

Công nhận là bản rom cho 9700 down từ server của BB chậm khủng khiếp lại không hỗ trợ resume.

Bác nào có thì up giúp lên host khác nhanh hơn được không?

Thanks.

Trích dẫn Gửi bởi hungnqt
    E đã làm theo mà vẫn bị lỗi Alt + ...
    E up lại rom, đến phần chọn lựa, e ko tick vào "East Asian language input and support" và "Vietnamese". Khi up xong rom, e mở vnbbutils, đọc cod thì ko thấy có file: net_rim_tid_vietnamese.cod, sau đó e install file net_rim_tid_vietnamese.cod từ bản 722, install xong thì máy tự khởi động lại, lúc này thì thấy có Tiếng Việt (Telex) nhưng vẫn bị lỗi Alt + TYGHJ ..
    Các bác có cao kiến gì chỉ e với, sau đó e cũng add cả gõ tiếng Việt của bản 666, 668 mà vẫn bị lỗi Alt + ...
    Thanks all.
    up lại rom, làm theo hướng dẫn mấy bác chỉ, xong máy khởi động lần đầu, đừng cài cắm j cả mà dùng vnbbutils load file cod tiếng việt lun, thế là ổn, máy mình cũng bị thế, add đủ kiểu vs làm theo hướng dẫn mãi k được đành dùng cách mình mới nói lại ok ngay

Guest
    mình uprom không tích vietnam... sau đó add cod máy dùng ngon lành nhưng khổ là có bộ gõ nhưng không có tiếng việt
    có ai biết cách cài rom này có cả tiếng việt mà k bị lỗi bộ gõ khong ạ

Trích dẫn Gửi bởi kanta68
    mình uprom không tích vietnam... sau đó add cod máy dùng ngon lành nhưng khổ là có bộ gõ nhưng không có tiếng việt
    có ai biết cách cài rom này có cả tiếng việt mà k bị lỗi bộ gõ khong ạ
    Bạn không nói bạn dùng cho máy gì nên không giúp được Bạn bỏ tick tiếng Việt là đúng, up rom xong, làm như sau
    Đối với 9700 thì lấy 3 file cod tiếng việt của bản rom 668
    Đối với 9780 thì lấy 3 file cod tiếng Việt của bản rom 722
    Mình đều có trong máy hết, bạn cần thì để lại mail mình send cho, add vào bằng vnbbutil là ngon luôn.

Guest
    kanta68: điều kiện là sau khi up rom xong bạn đừng add bất cứ bộ gõ nào vào nhé, nếu bạn đã add rồi nguy cơ bạn sẽ phải up lại rom rồi load lại bộ gõ chuẩn đấy.

Trang 12 của 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 259
    Bài viết cuối: 01-08-2015, 08:03 AM
  2. Chính thức: OS 6.0.0.666 cho BlackBerry 9800-9780-9700-9300 từ SmarTone-Vodafone
    Bởi QCYCLCR8031 trong diễn đàn Chính thức - Official
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 19-04-2014, 01:15 AM
  3. OS 6.0.0.756 cho BlackBerry 9780 từ Vodafone DE [All Langs]
    Bởi dinhpt93 trong diễn đàn Chính thức - Official
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 24-12-2013, 04:58 PM
  4. Official: BlackBerry Bold 9900 OS 7.1.0.714 from Vodafone UK (All Langs)
    Bởi trong diễn đàn Chính thức - Official
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 27-10-2012, 07:16 PM
  5. BlackBerry Torch 9800 OS 6.0.0.600 Official (All Langs)
    Bởi trong diễn đàn Chính thức - Official
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 10-07-2011, 11:20 AM