Trang 26 của 26 Đầu tiênĐầu tiên ... 16242526
Kết quả 251 đến 260 của 260
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi blackberryhp9860
    Bác chỉ giúp mình với mình cài đi cài lại cho con 9780 mà ko có tiếng Việt ah, bác có bản rom nào ổn định có tiếng Việt và bộ gõ tiếng việt cho e xin với
    Ps: bác cho e hỏi e mới dùng bb nên ko hiểu khi uprom mà sao e vào cài đặt hay đồng bộ danh bạ trên google ko được ah
    Với e hỏi sao tin nhắn chỉ có 70 ký tự dù để nhắn bằng tiếng Anh ah

Gửi từ SM-N915S của tôi
    • Mình dùng bản 756 all lang, khi cài chỉ để ngôn ngữ Eng (US). Như đã nói, ổn định & pin lâu thì mình thấy bản 666 của Rogers Wireless. Nếu bạn muốn có bộ gõ TV thì dùng vnbbUtils hoặc BDM add 1 file .cod này vào (đính kèm), sau đó khởi động lại BB.
    • Vụ đồng bộ với GG mình cũng bị y như bạn, dùng trực tiếp Browser để vào. Xưa nay, khi chuyển danh bạ từ BB sang máy khác (trước đây mình dùng 9650) hoặc từ máy khác vào BB (9780 hiện tại) mình đều làm thủ công như sau: dùng trình quản lí của máy A > export danh bạ thành file .CSV > dùng trình quản lí của máy B (hoặc Outlook trong bộ Office trên máy tính) > import file danh bạ kia vào. Tỉ lệ thành công là 100%. Nghiệp dư nhưng chắc cú.:P
    • Vụ nhắn tiếng Anh mà bị 70 kí tự, bạn khắc phục như sau: vào Text Messages > Options > tìm đến dòng Data Coding (ngay trên Service Center) chuyển từ UCS2 (70 kí tự) thành 7 bit (160 kí tự).

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi LRA
    • Mình dùng bản 756 all lang, khi cài chỉ để ngôn ngữ Eng (US). Như đã nói, ổn định & pin lâu thì mình thấy bản 666 của Rogers Wireless. Nếu bạn muốn có bộ gõ TV thì dùng vnbbUtils hoặc BDM add 1 file .cod này vào (đính kèm), sau đó khởi động lại BB.
    • Vụ đồng bộ với GG mình cũng bị y như bạn, dùng trực tiếp Browser để vào. Xưa nay, khi chuyển danh bạ từ BB sang máy khác (trước đây mình dùng 9650) hoặc từ máy khác vào BB (9780 hiện tại) mình đều làm thủ công như sau: dùng trình quản lí của máy A > export danh bạ thành file .CSV > dùng trình quản lí của máy B (hoặc Outlook trong bộ Office trên máy tính) > import file danh bạ kia vào. Tỉ lệ thành công là 100%. Nghiệp dư nhưng chắc cú.
    • Vụ nhắn tiếng Anh mà bị 70 kí tự, bạn khắc phục như sau: vào Text Messages > Options > tìm đến dòng Data Coding (ngay trên Service Center) chuyển từ UCS2 (70 kí tự) thành 7 bit (160 kí tự).
    Thanks bác rất nhiều mình đã làm đc bác cho hỏi chút mình gà quá ko hiểu sao chỉnh kiểu gif mà tin nhắn mình gửi đi như bình thường thì xếp theo thứ tự nhưng tin nhắn mình gửi đi toàn bị đẩy lên trên còn tin nhắn mình nhận lại xuống dưới nên nhiều khi ko biết thế nào với cả lish cuộc gọi nó ko sắp xếp thứ tự mà loạn lên nhiều khi ko nhớ số vừa gọi đến cho mình đâu nữa ah mong bác chỉ giúp với

Gửi từ SM-N915S của tôi

Trích dẫn Gửi bởi LRA
    • Vụ đồng bộ với GG mình cũng bị y như bạn, dùng trực tiếp Browser để vào. Xưa nay, khi chuyển danh bạ từ BB sang máy khác (trước đây mình dùng 9650) hoặc từ máy khác vào BB (9780 hiện tại) mình đều làm thủ công như sau: dùng trình quản lí của máy A > export danh bạ thành file .CSV > dùng trình quản lí của máy B (hoặc Outlook trong bộ Office trên máy tính) > import file danh bạ kia vào. Tỉ lệ thành công là 100%. Nghiệp dư nhưng chắc cú.
    Thanks bác rất nhiều mình đã làm đc bác cho hỏi chút mình gà quá ko hiểu sao chỉnh kiểu gif mà tin nhắn mình gửi đi như bình thường thì xếp theo thứ tự nhưng tin nhắn mình gửi đi toàn bị đẩy lên trên còn tin nhắn mình nhận lại xuống dưới nên nhiều khi ko biết thế nào với cả lish cuộc gọi nó ko sắp xếp thứ tự mà loạn lên nhiều khi ko nhớ số vừa gọi đến cho mình đâu nữa ah mong bác chỉ giúp với

Gửi từ SM-N915S của tôi

2 cái này thì mình không biết, vì thường để mặc định. Tin nhắn mới nhất thường ở dưới, còn cuộc gọi mới nhất lại ở trên.
    Chưa kể tin nhắn hay cuộc gọi nào đến là mình xử lí luôn. Mỗi tối trước khi ngủ đều kiểm tra & xóa hết tin nhắn + lịch sử cuộc gọi cho sạch máy, cho nên không có tình trạng cả mấy chục tin nhắn hay cuộc gọi lẫn lộn với nhau. :P

2 cái này thì mình không biết, vì thường để mặc định. Tin nhắn mới nhất thường ở dưới, còn cuộc gọi mới nhất lại ở trên.
    Chưa kể tin nhắn hay cuộc gọi nào đến là mình xử lí luôn. Mỗi tối trước khi ngủ đều kiểm tra & xóa hết tin nhắn + lịch sử cuộc gọi cho sạch máy, cho nên không có tình trạng cả mấy chục tin nhắn hay cuộc gọi lẫn lộn với nhau. :P

Trích dẫn Gửi bởi LRA
    Chưa kể tin nhắn hay cuộc gọi nào đến là mình xử lí luôn. Mỗi tối trước khi ngủ đều kiểm tra & xóa hết tin nhắn + lịch sử cuộc gọi cho sạch máy, cho nên không có tình trạng cả mấy chục tin nhắn hay cuộc gọi lẫn lộn với nhau.
    Bác cho mình muốn cài mấy app bác cho links mình down với mình tìm mãi ko cài đc app ah

Gửi từ SM-N915S của tôi

Bác cho mình muốn cài mấy app bác cho links mình down với mình tìm mãi ko cài đc app ah
    App trước đây mình cũng chỉ cài có vài cái theo cách thủ công (chép vào thẻ nhớ > chạy file .jad gì gì đấy), lấy trên BBVN này (cách đây cũng 2 năm). Hiện tại chỉ có mỗi 1 app là đèn pin. Gần đây thì vào trực tiếp BB World rồi cài thôi.

Các bác cho em hỏi bản rom này có giao diện tiếng việt không ?.

Báo cáo bản rom của 97 #1 cung cấp link mediafire mình cài ra làm đầy đủ thủ tục đến bước chuẩn bị tick các mục cài thì BDM báo là không có ứng dụng nào phù hợp để cài cho em 9700 KPN đã kết nối cab đàng hoàng . Nhìn ace feedback mà ruột đau như cắt...
    Báo cáo: lỗi trên là do mình upgrade trên nền WinXP. Cài trên Win7 thì hết lỗi.
    Do đã tối ưu hết những phần mình ko biết và phần ảnh nền mặc định nên rom dư khá nhiều

Chào các bác ạ.

Em đang cập nhật phiên bản Os 6.0.0.756 cho dòng 9700. Bị lỗi như hình ảnh.

Các bác tư vấn giúp em nên làm thế nào với ạ

Trang 26 của 26 Đầu tiênĐầu tiên ... 16242526

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 16-04-2014, 03:51 PM
  2. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-11-2012, 08:59 PM
  3. Official: BlackBerry Pearl 9100/9105 OS 6.0.0.668 from Vodafone Netherlands
    Bởi trong diễn đàn Chính thức - Official
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-11-2011, 03:36 PM
  4. (Official) BlackBerry Bold 9700/9780 và Curve 9300 OS 6.0.0.650 - Moblicity
    Bởi doanhnghiepviet2008 trong diễn đàn Chính thức - Official
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 01-10-2011, 10:37 PM
  5. Leaked: OS 6.0.0.576 cho BlackBerry Bold 9700, Curve 9300 & Pearl 3G 91xx
    Bởi senxanh72 trong diễn đàn Rò rỉ - Leaked
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 23-06-2011, 03:25 PM