Trích dẫn Gửi bởi blackberryhp9860
Bác chỉ giúp mình với mình cài đi cài lại cho con 9780 mà ko có tiếng Việt ah, bác có bản rom nào ổn định có tiếng Việt và bộ gõ tiếng việt cho e xin với
Ps: bác cho e hỏi e mới dùng bb nên ko hiểu khi uprom mà sao e vào cài đặt hay đồng bộ danh bạ trên google ko được ah
Với e hỏi sao tin nhắn chỉ có 70 ký tự dù để nhắn bằng tiếng Anh ah

Gửi từ SM-N915S của tôi
  • Mình dùng bản 756 all lang, khi cài chỉ để ngôn ngữ Eng (US). Như đã nói, ổn định & pin lâu thì mình thấy bản 666 của Rogers Wireless. Nếu bạn muốn có bộ gõ TV thì dùng vnbbUtils hoặc BDM add 1 file .cod này vào (đính kèm), sau đó khởi động lại BB.
  • Vụ đồng bộ với GG mình cũng bị y như bạn, dùng trực tiếp Browser để vào. Xưa nay, khi chuyển danh bạ từ BB sang máy khác (trước đây mình dùng 9650) hoặc từ máy khác vào BB (9780 hiện tại) mình đều làm thủ công như sau: dùng trình quản lí của máy A > export danh bạ thành file .CSV > dùng trình quản lí của máy B (hoặc Outlook trong bộ Office trên máy tính) > import file danh bạ kia vào. Tỉ lệ thành công là 100%. Nghiệp dư nhưng chắc cú.:P
  • Vụ nhắn tiếng Anh mà bị 70 kí tự, bạn khắc phục như sau: vào Text Messages > Options > tìm đến dòng Data Coding (ngay trên Service Center) chuyển từ UCS2 (70 kí tự) thành 7 bit (160 kí tự).