Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Em đang tiến hành ngon lành để up cho con 8900 lên os 5 thì nó có cái bảng "This blackberry device software includes new features and significant enhancements to the Blackberry solution and, as such, is only available to users with an active Blackberry subscription. Ace nào biết giúp với T_T

up bản nào thế bác.....down từ nguồn nào?

Guest
    Bản 5.0.0.1067, từ 1 cái bài tổng hợp os trong 4rum mình. Thế lỗi nó là cái gì vậy a?

Guest
    @starfish_1412 : lỗi này là do trong máy bác tồn tại hơn 2 bản rom và nhiều phần mềm xung đột. Bây giwof bác gỡ hết các rom ra và cả BDM nữa. sau đó reset máy. cài rom cần up vào và up bình thường bạn nhé

Khổ quá, lần đầu e làm, bác hướng dẫn cụ tỉ đc ko? 2 bản rom trong máy là như nào? e đang dùng 4.6 và muốn lên 5.0

Trích dẫn Gửi bởi starfish_1412
    i này là do trong máy bác tồn tại hơn 2 bản rom và nhiều phần mềm xung đột. Bây giwof bác gỡ hết các rom ra và cả BDM nữa. sau đó reset máy. cài rom cần up vào và up bình thường bạn nhé
    đơn giản nhất là bác gỡ bdm trong máy.restart lại pc.cài bản rom muốn up.......xóa vendor và up thui

Không được bác ạ. Em thử up bằng cái app loader thì nó chỉ hiện 1 bảng có mấy cái ứng dụng bt thôi, chẳng thấy rom đâu cả, nói chung là không giống trong hình hướng dẫn, dùng vnbbUtils cũng không đc, cái này nó hiện ra bảng chẳng có gì luôn, dùng BDM thì nó hiện ra cái "This Blackberrry device...." Có bác nào rảnh rỗi ngồi chỉ e cụ thể cách làm cái. E thử up trượt mấy lần, giờ thỉnh thoảng lại bị trắng màn hình, phải tháo pin ra lắp lại. khốn nạn qá

Guest
    bạn dọn dẹp rác máy tính, remove các bản rom đã cài trên máy tính, remove bdm đi

sau đó khởi động lại máy

cài bản rom muốn up vào pc

dung vnbu để load os nhé

Trích dẫn Gửi bởi starfish_1412
    Không được bác ạ. Em thử up bằng cái app loader thì nó chỉ hiện 1 bảng có mấy cái ứng dụng bt thôi, chẳng thấy rom đâu cả, nói chung là không giống trong hình hướng dẫn, dùng vnbbUtils cũng không đc, cái này nó hiện ra bảng chẳng có gì luôn, dùng BDM thì nó hiện ra cái "This Blackberrry device...." Có bác nào rảnh rỗi ngồi chỉ e cụ thể cách làm cái. E thử up trượt mấy lần, giờ thỉnh thoảng lại bị trắng màn hình, phải tháo pin ra lắp lại. khốn nạn qá
    đang xài trắng màn hay up xong bị? nếu đang xài bị thì thay pin khác

Chắc là do pin, e dùng con này 3 năm rồi nên pin cũg đã đến lúc về hưu, nhưng mà mấy lần up hỏng xong mới bị trắng, bt đâu có sao đâu!!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 40
    Bài viết cuối: 31-08-2014, 09:45 AM
  2. cứu em 8900 của em với
    Bởi pgadong trong diễn đàn BlackBerry Javelin 8900
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 01-10-2013, 11:03 PM
  3. Chủ đề đầu cho 8900. Anh em chia sẻ kinh nghiệm dùng 8900 nào
    Bởi tcthcnmb19 trong diễn đàn BlackBerry Javelin 8900
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 22-04-2013, 09:54 PM
  4. JSL 8900 v7.0 Hybrid is for the Curve 8900 'Javelin'.
    Bởi thegioi358 trong diễn đàn Bản lai - Hybrid
    Bài viết cuối: 15-10-2012, 10:40 PM
  5. OS 5.0.1022 CHO 8900 BẢN ROM TỐT NHẤT CHO 8900
    Bởi libik3000 trong diễn đàn Rò rỉ - Leaked
    Bài viết cuối: 31-07-2012, 11:47 AM