Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Cuối tuần trước trang Bloomberg đã đưa tin Ford sẽ thay thế hệ thống Sync trong Ô tô của Microsoft bằng BlackBerry QNX. Tuy nhiên, đại diện của

Ford đã lên tiếng cho biết, đó chỉ là tin đồn, và hiện tại Ford vẫn chưa đưa ra quyết định cuối cùng là sẽ chọn giải pháp của hãng nào cho hệ thống

Sync thế hệ tiếp theo của họ.

Pin van der Jagt - Giám đốc điều hành của Ford tuyên bố những tin đồn không hoàn toàn chính xác, mặc dù Ford đang hướng tới các nhà cung cấp khác cho hệ thống Sync như một phần của hoạt động kinh doanh bình thường.

Sync 1 và Sync 2 đã được thực hiện với

Microsoft nhưng chúng tôi không kết hôn với họ. Đối với chúng tôi, đó là một nhà cung cấp, và chúng tôi vẫn đánh giá đó là một đối tác tốt. Đó là một tin đồn, chúng tôi vẫn đang trong quá trình đánh giá và đưa ra các yêu cầu của chúng tôi cho các thế hệ Sync tiếp theo: những gì chúng tôi sẽ làm, những tính năng chúng tôi muốn thêm.

Sau đó, sẽ phải qua một quá trình lựa chọn nhà cung cấp giải pháp. Những yêu cầu đối với các thế hệ tiếp theo được gửi đến tất cả mọi người, Microsoft, Apple,... và họ sẽ cung cấp khả năng đáp ứng. Chúng tôi sẽ đánh giá và đưa ra một sự lựa chọn và sự lựa chọn đó hiện giờ chưa xảy ra.
    Như vậy có thể thấy rằng Ford cũng đã có ý định thay thế Microsoft, tuy nhiên lựa chọn

QNX hay giải pháp của Apple, Google vẫn đang trong quá trình xem xét, đánh giá.
    Theo: CrackBerry - CNet

View more random threads:

điều này chứng tỏ FOR còn nghi ngờ khả năng của bb QNX và mình nghĩ rằng đó cũng có lý, đến BB10, tắt hết chuông thỉnh thoảng còn kêu kêu với rung nữa cơ mà, cái này liên quan đến sinh mạng con người nên cân nhắc là chuẩn

Trích dẫn Gửi bởi tienhuy_hh88
    điều này chứng tỏ FOR còn nghi ngờ khả năng của bb QNX và mình nghĩ rằng đó cũng có lý, đến BB10, tắt hết chuông thỉnh thoảng còn kêu kêu với rung nữa cơ mà, cái này liên quan đến sinh mạng con người nên cân nhắc là chuẩn
    Không phải nghi ngờ QNX, mà họ còn muốn xem thêm mấy ông kia làm ăn thế nào để đánh giá chung. Những cái HĐ lớn như thế này thì phải đấu thầu chứ bạn, mà đấu thầu thì phải có ít nhất 3 ông tham gia (đó là luật đấu thầu ở VN - mình nghĩ bọn nước ngoài cũng vậy)

Còn cái tắt chuông vẫn kêu kêu với rung rung đó không phải do OS, mà là do mấy app quản lý Profile (watcher, power tools ...) gây ra thì phải.

Cũng đúng thôi, là doanh nghiệp lớn mà càng nhiều lựa chọn càng nhiều cái tốt cho sản phẩm. Cũng như chúng ta khi muốn mua 1 đôi giày mặc dù thì 1 nhẫn hiệu nào đó nhưng vẫn xem nhiều mẫu của nhãn hiệu khác với tiêu chí về nhiều mặt. Đôi khi thử thay đổi chấp nhận hoặc dùng song song cái mới sẽ có được thêm nhiều cái hay. Ford là 1 hãng lớn nên càng hiểu rõ điều này hơn chúng ta

Ơ, thấy hình như từ nửa cuối năm ngoái đến giờ, những tin đồn kiểu này toàn thành hiện thực cả mà. Hy vọng thành công!
    Biết đâu sau này mình có Ford Focus đi, và cả BlackBerry Ford Design nữa )

chg liên quan đến mình vì nó ko lắp đc lên xe đạp =)).

Trích dẫn Gửi bởi bbvnNews
    Không phải nghi ngờ QNX, mà họ còn muốn xem thêm mấy ông kia làm ăn thế nào để đánh giá chung. Những cái HĐ lớn như thế này thì phải đấu thầu chứ bạn, mà đấu thầu thì phải có ít nhất 3 ông tham gia (đó là luật đấu thầu ở VN - mình nghĩ bọn nước ngoài cũng vậy)

Còn cái tắt chuông vẫn kêu kêu với rung rung đó không phải do OS, mà là do mấy app quản lý Profile (watcher, power tools ...) gây ra thì phải.
    Không dùng watcher, power tools hay bất kì app nào liển quan đến profile nào bác ạ mà chỉ chỉnh trong setting của máy thì ko do os thì do gì bác

Trích dẫn Gửi bởi tienhuy_hh88
    Không dùng watcher, power tools hay bất kì app nào liển quan đến profile nào bác ạ mà chỉ chỉnh trong setting của máy thì ko do os thì do gì bác
    Thế có lẽ OS của bạn khác với OS của mình rồi , vì mình chẳng bao giờ bị tình trạng đó

Trích dẫn Gửi bởi bbvnNews
    Thế có lẽ OS của bạn khác với OS của mình rồi , vì mình chẳng bao giờ bị tình trạng đó
    Chắc thế bạn à, down ota mà bị, chứng tỏ máy tớ là máy đểu rồi, tớ chỉ thích down ota thôi, sợ cái sự rắc rối

bb10 tắt chuông group nhưng thỉnh thoảng vẫn chuông với rung ầm ầm @@

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 04-06-2015, 12:08 AM
  2. Ford nói về hệ thống Sync 3 sử dụng QNX trên xe hơi của mình
    Bởi hanotours08 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 26-05-2015, 11:25 AM
  3. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 08-01-2015, 05:22 PM
  4. Trả lời: 10