Kết quả 1 đến 5 của 5

Ở dưới viên bi là một lá kẽm hình lòng chảo. Miếng kẽm này làm nhiệm vụ như một khóa K, khi nhấn vào, sẽ tiếp xúc với mạch bên dưới, kích hoạt chế độ chọn. Có những nguyên nhân sau:
    1. Có thể miễng kẽm hết đàn hồi, hoặc lộn ngược trở lại do lực tác động quá mạnh.
    2. Bị oxy hóa, tiếp xúc kém nên không thể đóng khóa K được nữa. (oxy hóa) không thể dẫn điện.
    Cách fix rất dễ, chỉ cần biết mở máy, nhấc bi ra và vệ sinh miễng kẽm này là được. Cần thiết thì thay nó. Có thể lấy miếng kẽm này ở phím volume trên main của Blackberry hoặc chính miếng kẽm ở dưới viên bi trên main BB bất kỳ có Trackball.
    Nếu bạn chưa từng mở máy 9000, có thể contact mình ( ở Sài Gòn ): 01685305523

[ Posted by Mobile Device ]

Mua trackball ở đâu vậy các pro

--- Added at 02/06/2011, 04:54 ---

Mình sẽ thử xem sao

Tiện có topic của bác chủ, cho em hỏi luôn, đỡ phải lập thêm 1 topic. Chuyện là thế này :
    Sau 1 lần vệ sinh trackball, em thổi mạnh vào main thế là miếng đồng dưới trackball bay mất tiêu. Do lười đi lại nên hơn 1 tuần sau em mới thay 1 miếng đồng khác. Em 8120 của em bây giờ cũng không click trackball được nữa. Em đã vệ sinh kĩ mạch ở dưới trackball, thay mấy miếng đồng khác cũng không ăn thua. Em nghi là mạch của trackball có vấn đề. Anh em forum cho em vài lời khuyên với.

có thể là do miếng kẽm như bác trên nói , nhưng cũng có thể là do lá đồng không tiếp xúc đc với phần bên dưới ,.bạn cứ tháo tb ra rùi kiểm tra bên trong rùi tính tiếp à .nếu không tháo đc thì đành mang ra tiệm vậy.<br /><br />--- Added at 05/06/2011, 14:21 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi luongduythai
    Tiện có topic của bác chủ, cho em hỏi luôn, đỡ phải lập thêm 1 topic. Chuyện là thế này :
    Sau 1 lần vệ sinh trackball, em thổi mạnh vào main thế là miếng đồng dưới trackball bay mất tiêu. Do lười đi lại nên hơn 1 tuần sau em mới thay 1 miếng đồng khác. Em 8120 của em bây giờ cũng không click trackball được nữa. Em đã vệ sinh kĩ mạch ở dưới trackball, thay mấy miếng đồng khác cũng không ăn thua. Em nghi là mạch của trackball có vấn đề. Anh em forum cho em vài lời khuyên với.

biết khuyên bác thế nào nhỉ , lỗi này tại main mà . thôi thì tay main hoặc cho em nó đi với người khác vậy , không thì dùng cố phím enter cho rồi

Các Chủ đề tương tự

1. 8120 bị liệt phím + trackball
    Bởi ndiemtram trong diễn đàn BlackBerry Pearl 81xx & 91xx
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 18-10-2013, 05:23 PM
  2. help!!!!!! giúp e cách fix trackball
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 23-02-2013, 06:17 AM
  3. Trackball 9000
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 3