Kết quả 1 đến 10 của 10
    mình có cái loa nghe nhạc và gắn usb hoặc thẻ nhớ có chứa nhạc là nó phát ra nhạc.
    Vậy có thể lấy bb và gắn vào cái loa đó qua day cap để nó phát nhạc jong như gắn usb hoặc thẻ nhớ hay không?
    b-) :-/ :-/ :-/ :-/

Chắc chắn là được nếu cái loa đó cài được BDM
    Đùa bác chút thôi, chứ bác có loa rồi, có BB rồi thì thử cái xem sao. Nhưng khả năng lớn là không được do ngay cả trên máy tính bác cũng cần phải có driver (trong BDM) thì nó mới nhận thẻ nhớ của BB là ổ USB mà.
    Biết đâu, cái loa của bác nó có sẵn driver cho Blackberry rồi thì sao ;

Dùng jack chuyển đúng jack BB hỗ trợ là được. Cái này mình vẫn dùng. Đi Picnic mang cặp loa quả trứng đập ầm ầm. Hoặc lúc mất điện, mở lên cả xóm nghe. Sướng!
    Cặp loa quả trứng của mình có thể nghe liên tục 48h. Khung khủng phết!
    @vnbb: Cơ chế hoạt động của Audio không liên quan gì tới Driver anh ạ. Nó phát theo đường riêng, tần số âm thanh lấy từ thẻ, phát qua chương trình rồi chạy ra Audio Output. Lấy jack 3,5mm hoặc 2,5mm (tùy bb), cắm thẳng vào loa (có nguồn hoặc Pin, tùy loa) là ok. Loa có thể kết nối với Âm-ly hoặc khuếch đại, bộ lọc...đều chơi tốt. Điều đáng tiếc nhất ở BB hiện tại là chưa cho phép ta xuất Video Output (HDMI Mini chẳng hạn), nếu không thì film được quay bởi 9780 với chuẩn nHD 720 xem không tồi đâu. Xem trên Tivi chuẩn nHD 720 cực đã. Đáng tiếc là vẫn phải copy ra USB hoặc đầu phát HD để xem. Tất cả em đã test, thành công và nguyên lý của nó đầy đủ cơ sở để làm điều đó

Thậm chí, khi có cuộc gọi, cũng có thể phát ra loa được. Lúc này, bạn có thể để cả nhà nghe. Áp dụng trường hợp người thân (ở nước ngoài gọi về chẳng hạn). Rất đã!
    Âm thanh sắc, chắc và âm bass ấm hơn hẳn iPhone. Về cơ bản, BB phát nhạc bằng loa của nó không tốt, hay có âm rè và treble nhiều gây ra nhiễu. Nhưng phát ra loa thì rất tuyệt.
    [ Posted by Mobile Device ] [/quote]

bác vnbb hiểu ý em nè! Em thử rồi! nhưng cái loa đó nó không nhận bb như là cái usb mới đau ( ( ( (

bác ResearchInMotion hiểu sai ý. Ở đây em muốn biên bb của mình thành cái usb hoặc thẻ nhở. Mỗi khi cắm usb hoặc thẻ nhớ vào cái loa thì nó sẽ phát nhạt trên thẻ nhớ, usb đó. Thí dụ như ngồi trên xe hơi. có sẵn cái máy phát nhạc nhưng mình muốn cắm bb vào cái máy nghe nhạc đó và nó phát nhạc trong thẻ nhớ của bb ấy. Chứ gắn thêm cái loa khác để phát nhạc trên BB thì em hỏi làm ji ạ!

E cắm cái Black Berry của e vào tivi Sony Bravia đời mới nhất ==" chả thấy nó hiện lên để xem ảnh vs fim gì cả ko nhận Black Berry như 1 thẻ nhớ Báo không hỗ trợ thiết bị này

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Chắc chắn là được nếu cái loa đó cài được BDM
    Đùa bác chút thôi, chứ bác có loa rồi, có BB rồi thì thử cái xem sao. Nhưng khả năng lớn là không được do ngay cả trên máy tính bác cũng cần phải có driver (trong BDM) thì nó mới nhận thẻ nhớ của BB là ổ USB mà.
    Biết đâu, cái loa của bác nó có sẵn driver cho Blackberry rồi thì sao ;
    Máy tính nhà em không cần cài BDM vẫn nhận thẻ nhớ của BB ah. Em cài win 7 nhé. )
    Còn cái vụ loa mai em mới thử đc.

Trích dẫn Gửi bởi con_vit_lao
    Máy tính nhà em không cần cài BDM vẫn nhận thẻ nhớ của BB ah. Em cài win 7 nhé. )
    Còn cái vụ loa mai em mới thử đc.
    Vì Win7 nó có sẵn driver rồi

Sent from my BlackBerry 9780 using Tapatalk

Guest
    há há! vậy làm cách nào cho em nó nhận được nhỉ? ngoài ý kiến bác vnbb đưa ra
    Em đã thử chọn safely remove media card và cắm em nó vào. cách này cũng hok xong :"> :P #:-s =)) =)) =)) =))

Trích dẫn Gửi bởi [P]n[Y]
    há há! vậy làm cách nào cho em nó nhận được nhỉ? ngoài ý kiến bác vnbb đưa ra
    Em đã thử chọn safely remove media card và cắm em nó vào. cách này cũng hok xong :"> :P #:-s =)) =)) =)) =))
    Tháo thẻ nhớ lắp vào Card reader rồi cắm vào cái loa và play thôi. (Nếu bác máu quá) =)).

Trích dẫn Gửi bởi con_vit_lao
    Tháo thẻ nhớ lắp vào Card reader rồi cắm vào cái loa và play thôi. (Nếu bác máu quá) =)).
    hơ hơ. lúc ố hok có Card reader nhưng có sợi cáp dài 20cm haaaaa .Nhìu lúc bí quá thì sao

Các Chủ đề tương tự

1. Nghe nhạc bằng tai nghe trên điện thoại BlackBerry
    Bởi goldenland trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 24-12-2014, 10:56 PM
  2. Phần mềm nào nghe nhạc qua tai nghe Bluetooth tốt?
    Bởi khiphothi90 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-12-2014, 08:44 AM
  3. Phần mềm nghe nhạc mặc định có hỗ trợ nghe nhạc lossless không?
    Bởi Q2brhotgirlsngoctrinh trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 26-11-2014, 04:18 PM
  4. Có app nào nghe nhạc mà hổ trợ nút bấm trên tai nghe không
    Bởi nangluongmattroi90 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-07-2014, 12:57 AM
  5. E xin ý kiến về vấn đề bold 9k gặp sự cố nghe+goi+nghe nhạc
    Bởi hanhla994 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 16-01-2013, 08:37 AM