Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    Các bác cho e hỏi 1 chút ạ.
    E dùng cả mail yahoo , gmail thì dùng SmartMail hay LogicMail là tiện ạ.(E mới dùng BB :x )
    Các tiêu chí miễn phí, nhỏ nhẹ, cơ bản và ko dùng BIS BES ạ.
    E đang thử cái LogicMail đc 2 ngày nên cũng chưa hiểu hết về nó.
    Thanks all.

Smart mail chưa dùng, nhưng logicmail vừa dùng, gmail hay yahoo! Mail đều ổn. Chỉ có điều k plus dc và là app độc lập k tích hợp vào messager nên hơi bất tiện. Bạn nên xem lại đã bật IMTP hay POP trên hộp mail chưa đã nhé

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi Cuddas
    Smart mail chưa dùng, nhưng logicmail vừa dùng, gmail hay yahoo! Mail đều ổn. Chỉ có điều k plus dc và là app độc lập k tích hợp vào messager nên hơi bất tiện. Bạn nên xem lại đã bật IMTP hay POP trên hộp mail chưa đã nhé

n
    Thanks bác.
    E bật cái đó trên PC rùi, vẫn dùng nó cho android và symbian ạ.
    Theo các bác thì thằng nào hơn khi mình ko BIS BES gì ạ?

Smartmail ko chê được gì. Nó tích hợp vào message, các tùy chọn khá hấp dẫn.
    Được cung cấp full trên forum, tsao k thử

Sent from my BlackBerry 9700 using Tapatalk

Logic mail neu' ban muon' buon email do no" push kha' nhanh khi bat imap nhung hay bj disconect nen chj thich hop neu' ban cam- dien thoai va gui nhan email lien tuc
    Smartmail neu' ban nhan mail ca ngay
    No' dung- pull mail nen on? Djnh hon (de thoi gian cho no check mail) nhung cham hon
    Xl ko co tieng viet

Chưa dùng thử logicmail nên không biết thế nào, nhưng smartmail thì thực sự tuyệt vời, không chê đâu được với những người dùng ko có BIS. Nhưng nên lưu ý là nếu dùng cả IM+ và smartmail thì bạn nên cài và chạy IM+ trước nhé.

SmartMail nói chung là rất tốt, tích hợp vào Messages của BB, nên không khác nhiều so với khi dùng BIS, tuy nhiên ngoài chuyện không tức thời như push mail của BIS (không quan trọng lắm) thì vấn đề ghét nhất của SmartMail là chuyện file đính kèm, rất hay bị lỗi.

LogicMail thì không tích hợp vào Messages của BB, nó quản lý mail độc lập giống như Outlook, ThunderBird ... trên máy tính vậy. Tuy nhiên, nó vẫn hỗ trợ rất tốt tương tác với Contacts (Danh bạ) của BB. Nếu dùng IMAP để nhận mail thì nó thực sự là Push mail, mail về tức thì luôn. Và cái hay nữa là nó quản lý file đính kèm tốt hơn hẳn SmartMail. Bản LogicMail v2.0 thì đúng như các bác ở trên đã nói, thỉnh thoảng bị đứt kết nối và phải kết nối lại bằng tay (chủ đông, nhưng bản v2.1 (đang phát triển) đã có cơ chế tự động kết nối lại nếu bị disconnect. Tuy nhiên, nó vẫn chưa chính thức nên vẫn còn 1 vài lỗi nhỏ.

Và kết hợp tất cả những điểm tốt của SmartMail + LogicMail vẫn chưa bằng dịch vụ Pushmail của BlackBerry, nên nếu có điều kiện thì các bác nên dùng Pushmail của BIS/BES nhé

Smartmail có 2 gioa thức POP và IMAP. Ngoài ra ko còn tùy chọn nào hơn, cty mình phải xác thực qua AD (sử dụng domain) nên smartmail ko dùng được.
    Hiện tại mình dùng cả 2. Yahoo Plus và Gmail đều ổn.

Ban 2.1 dung- cho may' os5 tro nen kha' hay. Auto reconect
    Nhung 4.5 tro xuong thj loi nhieu- lam'

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 16/10/2011, 14:28 ---<br /><br />Ban logicmail 2.1 dung- cho may' os5 tro nen kha' hay. Auto reconect
    Nhung 4.5 tro xuong thj loi nhieu- lam'

Os nào thôi. Chứ smartmail os 4.5 đọc bằng lý trí. Os 5 thoải mái smartmail.
    Với ai hay đọc mail thôi nhé. Đọc ít nó lại khác.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 279
    Bài viết cuối: 26-03-2017, 08:27 PM
  2. Trả lời: 259
    Bài viết cuối: 20-04-2016, 08:54 PM
  3. Vấn đề của smartmail em nhờ các Bác giúp đỡ
    Bởi tuyettrinh_ngo269 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 30-12-2013, 10:37 AM
  4. Trả lời: 99