Kết quả 1 đến 5 của 5
    Guest
    Câu hỏi em nghĩ đã hỏi rõ ràng ở tiêu đề rùi. Giờ em nói chi tiết: em có danh bạ gồm rất nhiều người và có cả khuôn mặt của họ nữa (em rất khoái cái này, hì) giờ muốn backup/ restore tất cả bao gồm cả hình ảnh nữa, rùi muốn tách nó ra thành các file hình ảnh riêng để chia sẻ, lưu giữ, vv.. Em không ưu dùng BDM cho lắm vì không có máy tính ở nhà đâu. Có cách nào làm trên blackberry hay làm trên máy tính rùi có thể sao lưu trên blackberry dc ko ạ? Rất cần sự hướng dẫn từ mọi ng, em cám ơn nhiều!<br /><br />--- Added at 13/09/2011, 14:06 ---<br /><br />Quên mất, em dùng 8800, os4.5.

Re: Hỏi cách hoặc phần mềm backup danh bạ BAO GỒM HÌNH ẢNH và cách TÁCH hình ảnh từ trong danh bạ ra lưu vào bộ nhớ/ th

1. Dùng BDM để sao lưu/ phục hồi thì hình ảnh được giữ nguyên
    2. Để trích xuất hình ảnh thì trên BB bạn phải vào từng contact và save từng file ảnh một.
    Do file backup đã gồm cả hình ảnh nên bạn thử dùng MagicBerry hay ABC Amber blackberry converter để đọc file ipd và xem xem có trích xuất được ảnh ko

Re: Hỏi cách hoặc phần mềm backup danh bạ BAO GỒM HÌNH ẢNH và cách TÁCH hình ảnh từ trong danh bạ ra lưu vào bộ nhớ/ th

Cám ơn bạn. Lúc nào rảnh mình sẽ thử

Haiz..... em cũng cẩn phần mềm backup [danh bạ có cả hình ảnh] như bác chủ thớt mà chưa tìm ra, cái Magicberry hay Amber là để sửa file ipd trên máy tính mà..

Magicberry mở và chỉnh sửa được file .pid. Bạn có thẻ xem và sửa danh bạ chứa trong đó.
    Nếu trích hình ảnh được thì xong rồi. Còn nếu không trích được thì dùng mẹo chụp màn hình nhé. Vì ảnh lưu vào danh bạ chắc không lớn lắm nhỉ

[ Posted by Mobile Device ]

Các Chủ đề tương tự

1. Danh bạ: Làm thế nào để xóa chi tiết trong mục "hoạt động"
    Bởi inthelong4 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 18-11-2015, 03:32 PM
  2. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-05-2015, 11:11 AM
  3. về vấn đề backup danh bạ và xóa danh bạ trên BB Z10
    Bởi dautudongian trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 07-11-2014, 11:56 AM