Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: BB curve 9300

Chào các anh em trên diễn đàn. Mình mới dùng con BB curve 9300 thì gặp phải hiện tượng sau, anh em nào biết xin chỉ giáo: Có lúc nhắn tin TEXT MESSAGES thì gửi được, có lúc thì không gửi được (đầu tin nhắn có biểu tượng cái đồng hồ hình vuông màu đỏ). Mỗi lần như vậy mình chỉ restart máy thôi, không thay đổi gì cả. Cảm ơn các anh em đã giúp đỡ.

Không bác nào giúp em à? Bế tắc quá. Em cũng thử rất nhiều cách rồi, nhưng chưa có kết quả gì cả.

Nếu bạn dùng mạng mobi thì vào options------- SMS Text------------------- DAta coding: 7 bit Và chỉnh lại trung tâm nhắn tin xem sao.

[ Posted by Mobile Device ]

Cảm ơn anh đã quan tâm giúp đỡ. em dung Viettel, chỗ trung tâm tin nhắn đó em chỉnh rồi. Cái chính ở đây là lúc thì nhắn được lúc thì không mới nhức đầu chứ. nếu không nhắn được hẳn thì còn dễ xử lý. ah, mà có khi sáng nhắn chiều mới nhận được, hoặc hôm nay nhắn mai mới nhận được. mà em chẳng chỉnh gì cả. lúc không nhắn được thi gọi điện vẫn ok. giúp em nhé các bác.

Guest
    bạn có thể chụp ảnh đó lên m.n xem cái m chưa hiểu lắm

Em mang trả rồi. lỗ mất mấy trăm, tức quá. em tả lại cho bác hiểu nhé: Điện thoại em nghe gọi bình thường, sóng khoẻ. chỉ có điều nhắn tin Text Message lúc được lúc không.
    1. lúc mà nhắn được thì ở đầu tin nhắn có hình chữ v. khi gửi thành công thi có thêm chữ D nằm ở trên chữ v (đây là trường hợp bình thường ai cũng biết, em viết thêm cho bác dễ hình dung)
    2. lúc mà không nhắn tin được thì ở đầu tin nhắn có hình cái đồng hồ hình vuông màu đỏ (chỉ 3h). Những tin nhắn này có thể không gửi được hoặc nhiều giờ sau mới gửi được. Thậm chí phải qua ngày hôm sau mới gửi được.
    Mỗi khi bi như vậy em chẳng làm gì cả. chi restart lại máy thôi. cuối cùng chẳng hiểu vì sao nữa. Bác giúp em sớm em lấy lại máy khỏi lỗ mấy trăm.

Lạ nhỉ, em vẫn dùng bình thường mà<br /><br />--- Added at 24/05/2012, 09:42 ---<br /><br />Có lẽ, máy của bác bị lỗi phần cứng rồi, cạnh nó ra, bác cần, em để lại cho cái BB 9300 của em. Em là người dùng nhé.

Các Chủ đề tương tự

1. Curve 9300 bị liệt một số phím.
    Bởi linhnhio2 trong diễn đàn BlackBerry Curve 85XX - 93XX
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 08-07-2013, 11:12 PM
  2. Xin bản Rom RÚT GỌN cho BB Curve 9300
    Bởi namktt trong diễn đàn BlackBerry Curve 85XX - 93XX
    Bài viết cuối: 02-05-2013, 08:29 PM
  3. Leaked: OS 6.0.0.600 cho Curve 3G 9300
    Bởi trungnguyen2613 trong diễn đàn Rò rỉ - Leaked