Kết quả 1 đến 9 của 9
    Như tiêu đề các bác ạ. Con bạn e nó dùng [highlight=#ffbf40]BB 9100[/highlight]. [highlight=#ff8080]ROM 6.0.0.723[/highlight]

Hôm trước nó vừa chat vừa sạc pin đc khoảng hơn 70% rồi.
    Chả hiểu sao một lúc sau quay đi quay lại thấy pin nó về 0%
    Em nó tắt hết các ứng dụng đi rồi restart lại máy thì nó không lên được nữa.
    Cắm sạc lại thì máy có báo nhận sạc nhưng không hiện lên màn hình
    Cắm vào máy tính thì có nhận pin nhưng không up lại được ROM.

Các bro nào đã gặp trường hợp này rồi thì cho e nó lời khuyên xem giờ phải làm sao các bác nhé. Em nó ở Hải Dương nên không có hàng nào chuyên về BB cả. Mang ra 1 - 2 thợ họ đều nói không biết cách sửa. ^^.
    Mong các bác giúp đỡ e nó tận tình ạ.

1 là pin, 2 là đo nguồn, nguồn k thấy phản ứng j thì là

Guest
    em là chủ máy đây! em cắm vào vẫn nhận mã pin em nghĩ ko phải nguồn! bác nào giúp em với

Khả năng pin hỏng là rất lớn đó bạn. Chắc phải kiếm cục pin khác thay vào thử xem sao.

[ Posted by Mobile Device ]

em mang ra quán ngta cũng lắp pin khác rồi ko đc. em thấy ngta tỏ ra nguy hiểm lắm nhưng cuối cùng gọi em quay lại trả

Đã xách đc con 9100 lên Hà Nội các bác ạ. H muốn các bác tư vấn xem nên đem ra chỗ nào uy tín để sửa em nó. E ở CẦU GIẤY nên có hàng nào quanh quanh khu vực CẦU GIẤY thì tốt. Em thì chỉ biết mỗi hàng bác quyenphuong thôi.
    Gia cát dự là em 9100 này bị hỏng chỗ tiếp xúc pin nên nó không nhận pin các bác ạ

Theo mình nghĩ do lỗi của phần mềm, Có lần mình cài pm Lockapps ko hiểu sau 25' là hết sạch pin dù để ko xài j hêt,sau khi remove lại và cài bản khác thì đã khắc phục được, bạn có thể đổi cáp và đầu USB ở PC xem sao

Không phải do cáp hay USB j đâu bác ợ. Cắm vào máy tính định up lại ROM LOADER vẫn nhận được PIN nhưng lắp pin vào cái là tạch. Pin cũng k hỏng. Hôm nay mang ra thợ thì người ta cũng bảo như e đoán là con này chết nguồn. Có điều thợ bó tay không dám sờ vào vì kêu dòng 91 này giờ nó hiếm vs chả có phụ kiện j thay nên chịu. Họ bảo mang qua trung tâm DÂU ĐEN ở XÃ ĐÀN may ra họ cứu được chứ không là cũng pó tay các bác ợ

Hôm nay cố cắm em 9100 vào máy tính up lại ROM cho em nó nhưng cứ đến dòng 2 "WAITING DEVICE...." là nó chạy mãi không được toàn báo không kết nối được tới thiết bị các bác ạ. Màn hình em 9100 thì hiển thị mỗi hình cái quả pin rỗng có dấu sét ở giữa kiểu đang sạc ấy. Máy tính vẫn nhận được PIN nó mà.
    Cắm vào vnbbUtils thì nó như này các bác ạ. Thế này là lỗi j nhỉ các bác cao thủ bắt bệnh em nhờ với T_T

Các Chủ đề tương tự

1. BB Pearl 9100 không đk BIS thì có sử dụng được BBM không?
    Bởi Phan Tuấn Vũ 5 trong diễn đàn BlackBerry Pearl 81xx & 91xx
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 18-11-2015, 08:51 AM
  2. 9100 dùng ngon ko các bác ơi :)
    Bởi bacdannsk.nd03ac trong diễn đàn BlackBerry Pearl 81xx & 91xx
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 06-05-2015, 07:11 AM
  3. Lập hội chát BBM cho Pearl 9100
    Bởi seoshisha trong diễn đàn BlackBerry Pearl 81xx & 91xx
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-02-2013, 08:16 AM
  4. Share 1 Vài app cho BB 9100 bé xíu mà mình đang sử dụng ^^