Kết quả 1 đến 4 của 4
    Sau đợt dùng BIS lại mấy hôm trước, em có nhấn vào đâu trong phần Setup email liên quan đến sync contact with email address ý t_t!
    Sau đó thì Add contact xuất hiện thêm trên đầu mỗi contact khi vào xem info là dòng chữ "Synchronize Using: [email protected]"
    Và giờ tình trạng là không thể dùng các phần mềm nào để insert contact khi đang compose email, sms hay... được.
    Chính xác là chỉ insert đc vài cái Add contact trong cả danh bạ, được khoảng 20 cái thôi (

Em vừa wipe lại máy mấy hôm trước...

Back up contact lại vẫn thấy cái "Synchronize Using: [email protected]" và vẫn không insert được... =((

Giờ làm thế nào đây các bác nhỉ, ai có kinh nghiệm chỉ em với =(( !

(Máy em: Bb 8900

Không ai bị như e... Hay biết cách giúp e sao t_t!

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 23/10/2012, 19:06 ---<br /><br />Em nhờ luôn thread này phát... em hỏi về vụ wipe máy =((
    Vào Option/ Security Options/ Security Wipe thì có 1 mục "Email, contacts, etc" em chỉ muốn wipe lại cái danh bạ... thì ấn vô đây có mất những ứng dụng đã cài không?
    (Nó có ghi chú cảnh báo sẽ mất dữ liệu ứng dụng nhưng e ko hiểu chỉ mất các cái key đã điền rùi data của dữ liệu tạo ra... hay mất cả ứng dụng) :-o

Thế bạn nhận được mã xác minh chưa?

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi lephap9x
    Sau đợt dùng BIS lại mấy hôm trước, em có nhấn vào đâu trong phần Setup email liên quan đến sync contact with email address ý t_t!
    Sau đó thì Add contact xuất hiện thêm trên đầu mỗi contact khi vào xem info là dòng chữ "Synchronize Using: [email protected]"
    Và giờ tình trạng là không thể dùng các phần mềm nào để insert contact khi đang compose email, sms hay... được.
    Chính xác là chỉ insert đc vài cái Add contact trong cả danh bạ, được khoảng 20 cái thôi (

Em vừa wipe lại máy mấy hôm trước...

Back up contact lại vẫn thấy cái "Synchronize Using: [email protected]" và vẫn không insert được... =((

Giờ làm thế nào đây các bác nhỉ, ai có kinh nghiệm chỉ em với =(( !

(Máy em: Bb 8900
    Bạn vào tài khoản Email trên BB để thiết lập lại
    Ở cuối có phần Synchronization Options bạn bỏ chọn Contacts đi rồi save lại, restart lại BB.

--- Added at 24/10/2012, 20:09 ---

Trích dẫn Gửi bởi lephap9x
    Không ai bị như e... Hay biết cách giúp e sao t_t!

--- Added at 23/10/2012, 19:06 ---

Em nhờ luôn thread này phát... em hỏi về vụ wipe máy =((
    Vào Option/ Security Options/ Security Wipe thì có 1 mục "Email, contacts, etc" em chỉ muốn wipe lại cái danh bạ... thì ấn vô đây có mất những ứng dụng đã cài không?
    (Nó có ghi chú cảnh báo sẽ mất dữ liệu ứng dụng nhưng e ko hiểu chỉ mất các cái key đã điền rùi data của dữ liệu tạo ra... hay mất cả ứng dụng) :-o
    Không mất app đâu bạn.
    Nhưng mà trước khi Wipe bạn nên backup lại thông tin của các app(key chẳng hạn)
    Nếu bạn muốn xóa sạch danh bạ bạn làm như sau không cần phải vào Wipe: vào danh bạ và nhấn Menu »» Options»» giữ nhấn RSET sẽ xóa sạch danh bạ của bạn.

Các Chủ đề tương tự

1. Mẹo truy lục contact Gmail và lưu ý khi add SĐT vô contact Facebook
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 08-05-2015, 01:14 AM
  2. Sao lưu danh bạ có kèm liên kết (Link) giữa Gmail contact + Facebook contact
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-03-2015, 07:05 PM
  3. Insert contact pro V2 - Thêm địa chỉ email vào contact nhanh chóng
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-12-2013, 02:16 PM
  4. Xin hỏi cách gom các contact list trong Address Book và Continuous Autofocus của Camera
    Bởi le_truonghai2509 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 20-02-2013, 12:58 PM
  5. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-08-2012, 08:22 PM