Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Re: cần giúp đỡ

Bạn bình tĩnh. Bạn vui lòng cho biết loại máy, tình trạng khi kết nối BB với PC?
    Thông thường, việc chạy lại hệ điều hành cho Blackberry rất ít rủi ro, kể cả việc đứt kết nối giữa chừng. Tru trường hợp chập điện gây cháy nổ.
    Bây giờ, bạn kết nối lại BB với PC qua cable, mở Apploader BDM. Nếu đèn Led ( đèn báo sóng kiêm cảm biến ánh sáng ) có tín hiệu nháy đỏ, bạn chọn Next và chờ phản ứng từ Apploader. Nếu PC nhận ra sự kết nối với BB, ô mã PIN có thể hiện mã PIN hoặc unkown cũng có thể là không hiện gì. Bạn tiếp tục chọn Next và...chờ tiếp. Nếu PC chấp nhận sự kết nối này, Apploader sẽ load được bản Rom có trong PC.
    Đến đây, việc còn lại là trong tầm tay bạn.
    Điều quan trọng là phải bình tĩnh, thao tác dứt khoát và kiềm chế. Không click chuột liên tục. Cần thiết, bạn kiểm tra lại kết nối của cable. Không nên cắm cổng USB phía trước. Có thể thay đổi sang cổng USB khác. Khởi động lại PC nếu như các thao tác gặp thất bại.
    Và một điều cuối cùng, nếu như tất cả vẫn thất bại. Bạn có thể liên lạc với mình nếu như ở Sài Gòn. Để lấy thông tin, bạn vui lòng mail về [email protected].
    Chúc bạn thành công!

[ Posted by Mobile Device ]

Bổ xung thêm là trong trường hợp PC không nhận ra được BB thì bạn có thể thực hiện lại việc up rom tháo pin

Còn may là chưa đến đoạn load cods đâu đấy :-s không biết lúc load cods mà bị....tạch....thì ntn nhỉ? @@!

Guest
    @chủ thớt: đã kiểm tra và thấy rằng bạn có 3 bài viết hỏi những câu hỏi hết sức đơn giản, nếu là bạn không biết thật thì bạn nên tự tìm hiểu trước khi đặt câu hỏi, bạn sẽ tìm được câu trả lời nhanh hơn là ngồi chờ người khác trả lời cho mình.
    Còn nếu bạn chỉ muốn spam đủ 3 bài viết để download thì mình nghĩ bạn nên chia sẻ kinh nghiệm dùng BB chắc sẽ có ích hơn như thế này.

cám ơn các bạn nhìu máy mình xài 8700 đang up os 4.5.174.kết nối với máy tính bằng cáp.và bằng BDM 4.2.mình nghe nói có thể xóa hết dữ liệu và úp lại nhưng mình tìm hoài ko ra bài viết đó ai giup mình ko

Tháo Pin , chạy Apploader , cắm cáp nối vào máy và Up lại Rom ---> mọi việc được giải quyết 1 cách nhanh chóng

; Rất kết Rim ở điểm này .

Hướng dẫn :

1. Cài file hệ điều hành .exe (ROM) của BB mới tải về.
    2. Xóa tập tin C:\Progam Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader\Vendor.xml
    3. Chạy chương trình c:\Program Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader\Loader.exe
    4. Tháo pin ra khỏi máy Blackberry (BB)
    5. Nối với máy tính, máy tính sẽ nhận ra mã pin của máy.
    6. Nhấn nút Next cho đến khi xuất hiện bảng phần mềm đi kèm theo ROM OS đó, có thể chọn những phần mềm đi kèm để cài vô máy.
    7. Máy sẽ tự động làm hết hàng thứ 1: Load JVM and system software.
    8. Khi máy chạy qua hàng thứ hai: Wait for device initialization ta bỏ pin vào máy và không để cho pin tuột ra ngoài. Lúc này trên máy BB có thể báo lỗi gì đó, đừng quan tâm.
    9. Máy sẽ tự động chạy hết các bước còn lại cho đến khi hoàn thành. Bước Wait for device initialization sẽ khá lâu, mất khoảng 15 phút.
    10. Nhấn nút Close để hoàn tất quá trình cài đặt

Mất điện thì up lại bình thường thôi ! Sao mà xoắn nhặng lên thế

mình toàn đang up xong rút dây ra xong lại cắm vào 3 lần như thế mới xong )

thanks nha
    thanks nha

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. cúp máy stom 2 bị hỏi có ra màn hình home screen
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 26-02-2012, 11:09 PM