Kết quả 1 đến 10 của 10

Branham Group đã phát hành một báo cáo hàng năm của họ về các công ty công nghệ hàng đầu của Canada. Đây là năm thứ 21 công ty công nghệ thông tin này giới thiệu các công ty hàng đầu dựa vào doanh thu hàng năm.

Theo đó, Branham cho biết doanh thu tích lũy của 250 công ty công nghệ hàng đầu tại Canada chiếm 85 tỷ $, tăng 2,4% so với năm ngoái. Vị trí thứ nhất lại một lần nữa thuộc về BlackBerry, một công ty có trụ sở tại Waterloo mặc dù doanh thu của họ chỉ đạt 11.8 tỷ $ trong năm vừa qua. BlackBerry đã nắm giữ vị trí thứ nhất này trong 5 năm qua. Tuy nhiên, dựa vào thu nhập của BlackBerry, Branham cho biết rất có thể vị trí thứ nhất của BlackBerry có thể bị ảnh hưởng.
    Ba nhà mạng lớn tại Canada là Bell, TELUS và Rogers cũng nằm trong Top này nhưng đều giảm một bậc so với năm ngoái. Giống như năm ngoái, các nhà mạng này có doanh thu tổng cộng là 27 tỷ $ và tiếp tục thống trị mạng internet không dây và thị trường Canada năm 2013.
    Theo: MobileSyrup

View more random threads:

Báo cáo tài chính ở bển có đáng tin không nhỉ? Nếu đúng thì chúc mừng cho BB, mong BB giữa vững vị trí đầu.

Đúng bạn ạ. Nhưng thị trường công nghệ viễn thông của Canada ko có quá nhiều cạnh tranh. Ví dụ như về Wireless & Internet nhìn vào thì khá nhiều nhà cung cấp nhưng tóm lại ngoài Wind & Mobilicity thì đều nằm trong 3 hãng chính là Bell, Telus và Rogers(Mình chỉ nói trong tầm nhìn hạn hẹp của mình thôi. Nếu có sai gì đừng ai chửi mình nhé :P)

Chả có gì đáng mừng khi doanh thu vẫn giảm. Mình có thể là người khó tính chăng khi cảm thấy 1 cái cây khô héo chưa có lấy 1 dấu hiệu mầm non của sự hồi sinh rõ rệt
    Có lẽ bàn phím qwerty trứ danh của họ không còn đủ sức hút với phần còn lại của thế giới rồi! . Xin lỗi em đã quên!

Trích dẫn Gửi bởi anhtuan000
    Chả có gì đáng mừng khi doanh thu vẫn giảm. Mình có thể là người khó tính chăng khi cảm thấy 1 cái cây khô héo chưa có lấy 1 dấu hiệu mầm non của sự hồi sinh rõ rệt
    Có lẽ bàn phím qwerty trứ danh của họ không còn đủ sức hút với phần còn lại của thế giới rồi! . Xin lỗi em đã quên!
    Vấn đề là "BlackBerry là số 1 tại Canada", nên sẽ nhận được sự quan tâm đặc biệt của Chính Phủ. Muốn chết cũng không cho chết.

Bàn phím ảo trên bb10 không phải Qwerty à bạn? :P

Trích dẫn Gửi bởi vnbb

<div class="bbCodeBlock bbCodeQuote" data-author="anhtuan000">
    <aside>

<div class="attribution type">anhtuan000 said:

&uarr;

</div>

<blockquote class="quoteContainer"><div class="quote">Chả có gì đáng mừng khi doanh thu vẫn giảm. Mình có thể là người khó tính chăng khi cảm thấy 1 cái cây khô héo chưa có lấy 1 dấu hiệu mầm non của sự hồi sinh rõ rệt
    Vấn đề là "BlackBerry là số 1 tại Canada", nên sẽ nhận được sự quan tâm đặc biệt của Chính Phủ. Muốn chết cũng không cho chết.

Bàn phím ảo trên bb10 không phải Qwerty à bạn? :P</div><div class="quoteExpand">Nhấp chuột vào đây để đọc toàn bộ...</div>[/QUOTE]
    </aside>
    </div>Chắc bạn ấy dùng AZERTY

Trích dẫn Gửi bởi vnbb

Bàn phím ảo trên bb10 không phải Qwerty à bạn? :P
    Vậy nên e mới nói là qwerty chung chung chứ ko nói là ảo hay vật lý anh ạ. Căn bản là e thấy số liệu còn khiêm tốn quá!

Trích dẫn Gửi bởi TuanbeoDC
    Chắc bạn ấy dùng AZERTY
    Từng câu mình nói đều có ý cả mà bạn, qwerty vật lý đang ko còn hấp dẫn phần còn lại của thế giới (trừ bber). Chứ còn qwerty ảo là xu hướng phần đa của smartphone mà. Mình đang dùng bb10, chả nhẽ là phiên bản azerty đặc biệt do bạn desiged à?

Trích dẫn Gửi bởi anhtuan000
    Từng câu mình nói đều có ý cả mà bạn, qwerty vật lý đang ko còn hấp dẫn phần còn lại của thế giới (trừ bber). Chứ còn qwerty ảo là xu hướng phần đa của smartphone mà. Mình đang dùng bb10, chả nhẽ là phiên bản azerty đặc biệt do bạn desiged à?
    BB10 bạn chọn bàn phím Tiếng Pháp là có AZERTY mà Ảo nên thay đổi bản phím rất đơn giản

BB ko phá sản là vui rồi, hồi sinh cũng phải từ từ chứ, sau 6 quý cơ mà, vực một công ty trên bờ vực phá sản về tình trạng hoạt động hoà vốn hoặc lỗ ít ko hề đơn giản đâu.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 18-12-2015, 09:24 PM
  2. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-11-2015, 08:24 PM
  3. 7 phát minh công nghệ xuất phát từ Canada
    Bởi girlseo2015 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 09-06-2015, 12:48 PM
  4. BlackBerry vẫn là công ty công nghệ thông tin hàng đầu Canada trong năm 2012
    Bởi kientaonhadep trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 16-05-2013, 04:27 PM
  5. Ngành công nghệ cao của Canada sẽ biến mất?
    Bởi trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 16-07-2012, 11:53 AM