Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39

Chủ đề: Helpppppp lỗi uprom

Sau khi tìm thấy bản rom ưng ý sau chục bản rom khác nhau,em đã quyết định up bản rom tàu khựa cho em 9630 tour yêu quý,nhưng không hiểu sao,sau khi wipe thành công = phần mềm vnbbultis ,vào load os đến phần nhận diện pin để up thì máy em tự dưng ngắt và đèn led bật đỏ lòm (kiểu reset) được 3s thì led tắt và màn hình cứ đen kịt cho đến khi em tháo cáp ra khỏi máy tính ((((( ai giúp em với

Trích dẫn Gửi bởi Toronto9696
    khi em
    Úp rom tháo pin luôn đi bạn

Trích dẫn Gửi bởi ChangDau
    Úp rom tháo pin luôn đi bạn
    tháo pin đoạn nào ạ? Vì em làm từng bước như anh bbvn hướng dẫn mà đến đoạn load os nó tự dưng khởi động rồi không lên nữa ạ

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 31/03/2013, 08:04 ---<br /><br />@ChangDau

đến lúc load OS phải gắn pin vô :-bd

cái máy em rất là bựa nhớ. Tháo pin ra cắm vô máy thì hiện màn hình pin gạch chéo :v

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 31/03/2013, 08:19 ---<br /><br />@ChangDau :vvvvvvvvvvv

Máy BlackBerry nào tháo pin, cắm cable hoạec sạc chẳng báo pin gạch chéo hả bạn.

Lúc đầu cắm cable kết nối máy tính, Loader vẫn nhận mã PIN, bạn connect bằng cách nhấn next để kết nối. Tới đoạn waiting for device... thì gắn pin vào để máy boot vào eeproom và bắt đầu flash rom (upload os vào flash).

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Vấn đề là ở đoạn đấy ạ.khi em đến màn hình loader. Em ấn next-> máy nhận pin rồi,ấn next tiếp,máy báo connecting to device ARM. Sau đó màn hình BlackBerry đen kịt. Và nó cứ đơ ở đoạn đấy. Đến khi nào tháo cable ra rồi thì máy lại led đỏ và bật lại

--- Added at 31/03/2013, 08:58 ---

Thế là đến màn hình Application Loader Wizard,nó kêu thế này:

The BlackBerry Desktop Software does not have BlackBerry Device Software for the device that you have connected tothe computer. Contact your wireless service provider or system administrator
    <br /><br />--- Added at 31/03/2013, 09:22 ---<br /><br />@ChangDau @ResearchInMotion (

Cháu bị các chú bỏ rơi àh (

Trích dẫn Gửi bởi Toronto9696
    Cháu bị các chú bỏ rơi àh (

Không phải bỏ rơi đâu bạn. Bạn đọc các comment trả lời ở trên lại đi. Cứ như bạn chẳng đọc kỹ, chẳng làm theo vậy b-)

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    lúc đầu cắm cable kết nối máy tính, Loader vẫn nhận mã PIN, bạn connect bằng cách nhấn next để kết nối. Tới đoạn waiting for device... thì gắn pin vào để máy boot vào eeproom và bắt đầu flash rom (upload os vào flash).
    chỉ nhiều đó thôi.

Trích dẫn Gửi bởi ChangDau
    Không phải bỏ rơi đâu bạn. Bạn đọc các comment trả lời ở trên lại đi. Cứ như bạn chẳng đọc kỹ, chẳng làm theo vậy b-)

chỉ nhiều đó thôi.
    em mần hơi bị lâu các cmt đấy ạ ( em xin trình bày lại: em tháo pin máy,cắm cable vào máy tính. VnbbUtils đã nhận pin,em nhấn LOAD OS máy hiện ra cửa sổ để uprom,nó đã nhận mã pin của em rồi khi ấn next tiếp thì có 1 dòng chữ ở dưới "Connecting to device (ARM)" sau đó máy em màn hình máy bb đen kịt,đèn led đỏ một hồi rồi lại tắt,sau đó màn hình cứ đen kịt nthe cho đến khi em thoát cửa sổ load os (. Máy em vừa wipe xong nên bị 507 chả dùng được gì cả (((((((

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi lạ khi uprom cho 8120
    Bởi Athbar trong diễn đàn OS (ROM) cho BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-12-2015, 04:19 PM
  2. Uprom cho 6710
    Bởi chipxinh686 trong diễn đàn Các dòng BlackBerry khác (7xxx, 6xxx, ...)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 28-03-2014, 09:21 PM
  3. máy bị đơ sau khi uprom
    Bởi khanhthanhbic trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-03-2013, 04:12 PM
  4. cho mình hỏi về uprom cho em 9780!!!!!!!!!!
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 29-08-2012, 09:01 PM
  5. Không vượt qua được cái lỗi uprom này! A e trợ giúp với!
    Bởi trungnguyen2613 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 28-02-2012, 03:12 PM