Kết quả 1 đến 6 của 6
    Hiện nay mình chưa rõ về bàn phím của BlackBerry Passport. Trước đó các bạn đã biết thế hệ storm đã mang công nghệ nút bấm lên cảm ứng gọi là Surepress. Giờ BB mang công nghệ cảm ứng lên nút bấm gọi là Touch-Enabled Keyboard.

Trước mình dùng storm luôn khổ sở với vấn đề màn hình. Các bác biết 1 cái màn hình đứng im mà còn bị liệt cảm ứng huống gì 1 cái luôn động. Rất lo...

Giờ 1 dãy phím nhiều như thế, BB mang cảm ứng đến từng phím, mà cái khả năng gõ siêu tốc, gõ siêu nhiều cộng với chắc chắn là lực ấn vào phím vật lý sẽ cao hơn ấn vào phím ảo... thì mấy chốc cái phím đó bay số, tróc sơn? Thế cái cảm ứng đó đc bao lâu??? Các mạch cảm ứng liệu có khả năng chống chịu?

Mình ko có vốn tiếng Anh đủ dùng để tìm hiểu vấn đề này nên muốn đưa ra để anh em cùng tham khảo xem thế nào. Mình cũng yêu BB, mong muốn sở hữu em Passport nhưng giờ lo nhất là "cái đó".

cái phím thì là cái phím cứng, vật lý, không liên quan chi.

Cái cảm ứng nó nằm ở dưới cái phím vật lý đó, nên bạn cứ gõ thoải mái, không phải lo

Cái Storm là khi nhấn là bạn nhấn cả cái màn hình nó xuống, nó khác hơn nhiều việc nhấn cái phím bé xíu trên Passport mà.

Còn những vấn đề bạn lo ngại như bay số, tróc sơn thì phải chờ thời gian trả lời, chứ giờ chẳng ai nói trước được

ko thích dùng cảm ứng trên phím thì mình vuốt trên màn hình luôn cho nhanh. Nhưng mình nghĩ bạn cũng ko phải lăn tăn mấy vấn đề đó đâu...

klq, vnbb làm cái topic khoe hàng PassPort trên tay cho những anh em nào mua được em nó rồi đi...

Trích dẫn Gửi bởi s2010
    ko thích dùng cảm ứng trên phím thì mình vuốt trên màn hình luôn cho nhanh. Nhưng mình nghĩ bạn cũng ko phải lăn tăn mấy vấn đề đó đâu...

klq, vnbb làm cái topic khoe hàng PassPort trên tay cho những anh em nào mua được em nó rồi đi...
    vuốt trên bàn phím passport phê hơn nhiều bác nhé

Guest
    b dùng khấu hao hết 12tháng bảo hành mới mất tiền thay bàn phím hoặc thay máy mới cơ mà...

Các Chủ đề tương tự

1. Summer Sale: BlackBerry giảm giá cho Priv, Passport và Passport SE
    Bởi mr.hung210693 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 29-06-2016, 02:18 PM
  2. So sánh Passport Silver Edition với Passport AT&T
    Bởi TuanTran1106 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 07-08-2015, 12:57 AM
  3. OS 10.3.1.1949 cho Passport - Có anh em nào dùng Passport muốn "thử" bản này không?
    Bởi duhocdailoanx1 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 16-02-2015, 12:39 AM
  4. Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 08-01-2015, 11:45 PM
  5. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 30-07-2014, 09:12 AM