Kết quả 1 đến 10 của 10
    em mới bập bẹ dùng blackberry, em đang dùng con 9930, hôm trước em có thông báo update BBM lên bản mới hơn, nhưng khi cập nhật xong thì BBM cứ hiện thông báo setting up BBM mà không chạy tiếp. em đã đăng ký bis của Viettel rồi và cũng hiện thông báo chùm dâu ở cột sóng nhưng BBM vẫn không chạy ạ. Em cũng thử gỡ BBM ra sau đó cài lại nhưng vẫn như vậy! các ứng dụng như blackberry ID, trình duyệt thì vẫn vào được và sử dụng dữ liệu bình thường! như vậy là bị lỗi gì hả các bác! lúc trước dùng con bold 9000 em chưa bị lỗi này bao giờ!

BB9930 bis viettel thì bác phải dùng rom 267 kích bis mới dễ được.

Sent from my iPhone using Tapatalk

Thank bác nhiều ạ! nếu mình dùng sim mobi thì dùng rom nào up dễ hả bác?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi IT_TI
    Thank bác nhiều ạ! nếu mình dùng sim mobi thì dùng rom nào up dễ hả bác?
    Mobi tớ chưa test. Còn vina thì rom nào cũng được. Nhưng rom nào kích được viettel thì chắc chắn kích được mobi )

Sent from my iPhone using Tapatalk

Guest
    Bạn soạn tin nhắn Đk bbu gửi 999 để đăng kí bis sau đó tắt đt khởi động lại sẽ đc

Trích dẫn Gửi bởi ngocthaipham
    Bạn soạn tin nhắn Đk bbu gửi 999 để đăng kí bis sau đó tắt đt khởi động lại sẽ đc
    .
    Cái này em cũng thử rồi ạ! cũng không được, resert lại rồi cài lại BBM nhưng vẫn không dùng được

Bạn đã wipe lại máy chưa và thử lại bằng sim Đk bis ban đầu chưa?!! Úp ban ROM MỚI là cách khác nữa

Trích dẫn Gửi bởi ngocthaipham
    Bạn đã wipe lại máy chưa và thử lại bằng sim Đk bis ban đầu chưa?!! Úp ban ROM MỚI là cách khác nữa
    Dạ em dùng sim trên máy đó để đăng ký bis luôn ạ! mang sim đó qua máy khác thì dùng ok bình thường hết, em đang dùng bản rom 1066, up lại rum rồi nhưng vẫn bị ạ! wipe dât thì em chưa thử nhưng em nghĩ up lại ROM cũng như wipe thôi mà!

Có 1 bước là active bis đối với 993 nói riêng & các máy cdma nói chung. Nếu bạn đã làm bước này rồi mà 993 của bạn vẫn ko lên dâu thì máy bạn là máy nobis.
    Còn nếu chưa bạn tìm hiểu cách active bis hoặc mang tới thương gia gần nhất nhờ active hộ.

Trích dẫn Gửi bởi mrk1102
    Có 1 bước là active bis đối với 993 nói riêng & các máy cdma nói chung. Nếu bạn đã làm bước này rồi mà 993 của bạn vẫn ko lên dâu thì máy bạn là máy nobis.
    Còn nếu chưa bạn tìm hiểu cách active bis hoặc mang tới thương gia gần nhất nhờ active hộ.
    Máy bạn chủ thớt lên dâu, mail và browser bình thường chỉ mỗi BBM ko được.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-09-2016, 03:40 PM
  2. Hỏi về cách xem video trên youtube chất lượng HD trên bb 9930
    Bởi nguyenduong08 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 09-03-2016, 11:22 PM
  3. Cách dùng BIS lâu dài trên 9930 (qua wifi)
    Bởi hyundai2601 trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 29-02-2016, 11:12 PM
  4. Lỗi cuộc gọi trên 9930
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 26-06-2013, 04:49 AM
  5. không dùng được bis 9930
    Bởi honghoang556 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 16-04-2013, 08:53 AM