Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Em dùng 9700 OS 6 499
    Mấy hôm nay tự nhiên em bị không vào được mạng bằng wifi ở nhà, máy connect với wifi bình thường, hiện đầy vạch sóng nhưng không vào được mạng (dùng 3G thì vẫn vào bình thường). Đã thử tháo pin và reset router/modem nhiều lần nhưng vẫn bị thế
    Trước khi bị thế này em vẫn dùng bt k up ROM hay cài thêm pm gì cả mà máy tính vẫn vào bình thường nên chắc k phải do modem hay router
    Có bác nào biết tại sao k :-<

Em ko rõ, nhưng máy em 89 cũng bị bác à.
    E vào wifi option restore cài đặt.... Rùi bác reset.
    Bật lên dò tìm wifi, thử lại xem nhé.
    E thường xuyên bị như bác =))
    Có lúc chỉ restore lại cài đặt wifi (xóa trắng danh sách). Tắt wifi dò lại kết nối lại, vậy là lại ok ko cần rs, có lúc thì... Bó tay @@!
    E đoán do máy e qua Thẩm Quyến rùi nên ko được chuẩn, còn máy bác e ko rõ ^^

[ Posted by Mobile Device ]

Em dùng 8520. OS5, ban đầu cũng hiện tượng như vậy. Sau 2 hôm tò mò, đã tìm ra lời giải. ^^
    Vào option > advance options > TCP/IP > bỏ tích ở cái APN ... (Cái ở trên ý).
    Sau đó kết nối wifi, vào màng ầm ầm
    Mấy hôm nay e toàn câu wifi chùa, cạnh quán karaoke. Nhận thấy mấy cái wifi câu đc toàn để pass 12345678 (pass gà =]]]), e câu về dùng, đỡ fải bật wifi nhà mình lên. )). Sóng có 2-3 vạch thôi mà cứ vi vu lướt như đúng rồi ý. )

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 15/02/2012, 05:55 ---<br /><br />Em dùng 8520. OS5, ban đầu cũng hiện tượng như vậy. Sau 2 hôm tò mò, đã tìm ra lời giải. ^^
    Mấy hôm nay e toàn câu wifi chùa, cạnh quán karaoke. Nhận thấy mấy cái wifi câu đc toàn để pass 12345678 (pass gà =]]]), e câu về dùng, đỡ fải bật wifi nhà mình lên. )). Sóng có 2-3 vạch thôi mà cứ vi vu lướt như đúng rồi ý. )

Nếu WIFI bảo mật dạng WPA thì các dòng BlackBerry hổ trợ wifi chuẩn 802.11 a/b/g thì sẽ không vào Internet được. Nếu BB bạn hổ trợ chuẩn 802.11 a/b/g/n thì sẽ vào được Internet

Trích dẫn Gửi bởi cacpac
    Nếu WIFI bảo mật dạng WPA thì các dòng BlackBerry hổ trợ wifi chuẩn 802.11 a/b/g thì sẽ không vào Internet được. Nếu BB bạn hổ trợ chuẩn 802.11 a/b/g/n thì sẽ vào được Internet
    Cái này thì sai nè , mình xài 9700 OS6, ở nhà xài WPA2 Personal, vẫn xài tốt.

Còn vấn đề của bác xài 8520 OS5, vụ TCP/IP chỉ dùng khi nào bác xài Direct TCP. Đối với OS5 khi vào internet bằng browser thì phải chọn kết nối gì (mobile network hay wifi), đối với OS6 thì tự động, nhưng có thể chỉnh ưu tiên cho mạng nào.

Còn của bác chủ thớt, thì mình nghĩ bác thử vào Options>Mobile Network>Connection Preference, kiểm tra xem có phải là Wi-Fi Preferred chưa? Nếu chưa thì chỉnh sang cái đó rồi thử lại xem sao.

Trích dẫn Gửi bởi GreenBerry
    Em dùng 9700 OS 6 499
    Mấy hôm nay tự nhiên em bị không vào được mạng bằng wifi ở nhà, máy connect với wifi bình thường, hiện đầy vạch sóng nhưng không vào được mạng (dùng 3G thì vẫn vào bình thường). Đã thử tháo pin và reset router/modem nhiều lần nhưng vẫn bị thế
    Trước khi bị thế này em vẫn dùng bt k up ROM hay cài thêm pm gì cả mà máy tính vẫn vào bình thường nên chắc k phải do modem hay router
    Có bác nào biết tại sao k :-<
    her her koo sao đâu bác ạ khoảng 1 2 ngày bạn bắt Wifi lại la đc?do mạng WIFI đó
    mình bị máy lan thế ròi.bạn nên thử mạng WIFI ở nơi# bít ngay

Trích dẫn Gửi bởi mr_binthoi
    Em dùng 8520. OS5, ban đầu cũng hiện tượng như vậy. Sau 2 hôm tò mò, đã tìm ra lời giải. ^^

--- Added at 15/02/2012, 05:55 ---

) ) ) ) EM LÀM THEO BÁC CON 9780 CỦA EM NGON RỒI, HỚ HỚ. THANKS BÁC NHIỀU

cái này nhiều người cũng bị rồi!!

máy bb97 -tmobile đang dùng os6 của mình cũng đang bị tình trạng như vậy
    bắt sóng wifi tốt nhưng ko vào được internet. còn vào mạng 3G thì ok.
    như vậy phải chỉnh sửa gì vậy hả mọi người. hị hị hị ( ( ( ( ( (

@GreenBerry hôm bữa ra quán cafe cũng bị cái này, kiểm tra thì laptop cũng chả lên mạng được, dù kết nối wifi ngon lành, kết quả là chiều hôm ấy cái router nóng quá, cứ reset cũng chả ăn thua, đợi tầm nửa tiếng mới ổn lại, khuyên mua con buffalo chiến wifi cho ổn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Không vào internet qua wifi bằng Brower mặc định của 9780
    Bởi dkneu trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 25-04-2014, 10:00 AM
  2. Kết nối Internet với BlackBerry Playbook qua Bluetooth khi không có WIFI
    Bởi danglamgiK3 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 06-01-2014, 10:58 PM
  3. Q10 ko connect được với PC
    Bởi huyty87 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-10-2013, 11:10 PM
  4. Sao WIFI trên OS7 không tự connect?
    Bởi Xe_dau_keo_Howo trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 14-04-2012, 02:39 PM
  5. wifi 8820 unable to connect to the internet please try again later
    Bởi datnenkimoanh trong diễn đàn BlackBerry 88XX