Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Chắc bạn đã biết Blackberry lưu tất cả những hoạt động của điện thoại vào trong Event Log. Event Log được lưu trong một nơi bí mật và bạn phải gõ một tổ hợp phím đặc biệt để mở nó ra. Và vì nó lưu tất cả những hoạt động của Blackberry nên nó sẽ tốn 1 phần bộ nhớ trên chiếc BB của bạn.
    Để mở Event Log, bạn nhấn tổ hợp Alt + LGLG
    Thông thường, bạn sẽ không cần các thông tin trong Event Log này lắm (chỉ cần trong 1 số trường hợp nhất định, VD: tìm host cho WifiX). Vì vậy, đây là cách để cho Blackberry không lưu thông tin vào trong Event Log nữa.

• Nhấn Alt+LGLG để vào Event Log
    • Nhấn menu, chọn Options
    • Nhấn tiếp menu, chọn Hide all types
    • Save và thoát.
    Từ giờ, bạn không cần phải lo xoá Event Log nữa, và bộ nhớ của BB đã được tiết kiệm một phần. :-bd

View more random threads:

1 tip hay, thanks bác!!!

[ Posted by Mobile Device ]

TKS Bác Nhiều đỡ phải Alt LGLG rồi Clear

đúng là rất tuyệt . thank vnbb :-bd

Re: Disable EventLog giúp đỡ tốn bộ nhớ: Thật sự bị disable hay chỉ Hidden?

Mình nghĩ cách này chỉ làm ẩn đi Event log chứ không hề disable. Bởi vì nếu như Event log đã bị disable rồi, thì tại sao một thời sau nếu như bạn vào Event log (mặc dù thấy trống rỗng) nhưng chỉ cần cho shown lại thì tất cả các Event log từ hồi lúc nào tới giờ (dĩ nhiên trong cả lúc bạn đã ẩn) vẫn bị ghi lại đầy đủ. Điều này chứng tỏ Event log vẫn bị ghi lại (nếu không lấy gì nó hiển thị ra), và chức năng Shown/Hide type rõ ràng chỉ giúp ta lọc danh sách các event log để ta dễ tìm ra cái ta cần tìm trong Event log mà thôi!

Trích dẫn Gửi bởi Steppeboy
    Mình nghĩ cách này chỉ làm ẩn đi Event log chứ không hề disable. Bởi vì nếu như Event log đã bị disable rồi, thì tại sao một thời sau nếu như bạn vào Event log (mặc dù thấy trống rỗng) nhưng chỉ cần cho shown lại thì tất cả các Event log từ hồi lúc nào tới giờ (dĩ nhiên trong cả lúc bạn đã ẩn) vẫn bị ghi lại đầy đủ. Điều này chứng tỏ Event log vẫn bị ghi lại (nếu không lấy gì nó hiển thị ra), và chức năng Shown/Hide type rõ ràng chỉ giúp ta lọc danh sách các event log để ta dễ tìm ra cái ta cần tìm trong Event log mà thôi!

Mình cúng nghĩ như bạn

Thế mình nhấn Alt + LGLG mà vẫn cả ko ra Eventlog là sao ta ;

Rat hay cam on ban chia se

Trích dẫn Gửi bởi Loki
    Thế mình nhấn Alt + LGLG mà vẫn cả ko ra Eventlog là sao ta ;
    Rồi còn phải vào Option - Menu và chọn UnHide ...

Đã check, cách này chỉ là filter show thôi. Mình clear logs rồi chọn hide, sau lúc nghịch vào chọn show thì thấy cả đống. Chịu khó vào clear vậy

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Ý tưởng] Disable touch screen của BOLD 9900 / 9930
    Bởi phamphung.lhkd trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 01-08-2014, 12:04 AM