Kết quả 1 đến 10 của 10
    Để del trực tiếp App đã được cài trên BlackBerry ta thường vào Options->Advenced Option->Applications rồi chọn App cần xóa DeleteCó những App máy yêu cầu phải restar lại,mà BlackBerry khởi động lại thì rất lâu .chính vì vậy mình lập Topic này để mọi người đưa ra những giải pháp để tối thiểu hoá số lần restar của BlackBerry iu quý của chúng ta khi phải Del 1 ứng dụng nào đó Xin được đưa ra 1 cách mà một người hay chơi game trên BlackBerry như mình phát hiện ra khi phải cài xóa cài xóa liên tục các game trên chú 8830 của mình Đầu tiền và cũng là quan trọng nhất đó là chiếc BlackBerry của bạn phải được kích hoạt màn hình Engineering screen,còn kích hoạt cái này thế nào thì mọi người tự seach nhé,trên 4rum mình nói khá nhiều về vụ này rồi,dùng vnbbuntil,hoặc 1 số app trực tiếp trên máy .,,,,.Tiếp đến hãy vào ứng dụng mà mình cần xóa,rồi thoát ra màn hình home screen bằng cách bấm nút đỏ,nói cách khác là để ứng dụng đó chạy ngầm trên máy.Sau đó vào màn hình ẩn bằng cách ấn giữ 3 tổ hợp phím ALT+TAB+H,chọn JVM Engineering screen,chọn Processes,lúc này máy sẽ hiện lên những ứng dụng đang chạy trên máy,kéo chuột đến ứng dụng đang chạy mà ta cần Delete,bấm Menu và chọn Kill Process.Bây giờ hãy vào Options mà xóa ứng dụng đó mà yên tâm rằng BlackBerry sẽ không yêu cầu ta phải restar lại máyCái này mình mới phát hiện ra được mấy hôm nay,chắc các dòng máy khác làm như thế đều được,up lên cho những người chưa biết,sẽ biết,những người biết rồi nhưng quên,những người biết rồi nhớ nhưng vẫn muốn đọc,nếu cao thủ nào còn cách khác thì chia xẻ cho ACECHÚC MỌI NGƯỜI 2 NGÀY LỄ VUI VẺ,HẠNH PHÚC BÊN GIA DDINJF,NGƯỜI THÂN!

Guest
    Re: Không để BlackBerry restars lại khi xóa App

Cách này mình từng nghĩ như bạn nhưng dường như chỉ có tác dụng với một số ứng dụng thôi bạn ạ. Các app gắn thêm khóa vào hệ thống hay gắn vào Menu của BB thì...

[ Posted by Mobile Device ]

Guest

Mình nghĩ chỉ có được cái khong

Vậy à?sao mình làm mà chưa có cái nào sai nhỉ,chắc .... chưa có thôi

Anh em nào còn cách nào hay chia sẻ cho ae cái coi

Guest

Dở... Nhìn cái chữ restart viết sai là biết cậu pro thế nào rồi. Blackberry thông mình cũng ở chỗ này, restart để hoàn thành quá trình del, giúp bb tránh được nhiều lỗi không mong muốn. Lại đi chặn lại điều mà nó cần để hoàn thành xong công tác tự phục hồi... Điều hài hước là mod Thienkhanhxd không để ý nên kick tks rất vô duyên :P

Guest

Mình đã xem, đã áp dụng. Mình khẵng định, sai hòan tòan.

Trích dẫn Gửi bởi bb4u
    Dở... Nhìn cái chữ restart viết sai là biết cậu pro thế nào rồi. Blackberry thông mình cũng ở chỗ này, restart để hoàn thành quá trình del, giúp bb tránh được nhiều lỗi không mong muốn. Lại đi chặn lại điều mà nó cần để hoàn thành xong công tác tự phục hồi... Điều hài hước là mod Thienkhanhxd không để ý nên kick tks rất vô duyên :P

Nhìn mãi mới thấy chuwz thanks để ấn cho bác,tiếc là ấn được có mỗi 1 phát ,nhờ bác mà em biết chữ restart thế nào là đúng chính tả

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 01/05/2011, 12:06 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi phamtruongvu
    Mình đã xem, đã áp dụng. Mình khẵng định, sai hòan tòan.

Có thể là mình sai,tại điều này là mới phát hiện ra cách đây 2,3 ngày thôi,nhưng chắc chắn rằng điều này không sai hoàn toàn đâu ạ.Mà bạn đọc kỹ dùm,mình có viết chữ TỐI THIỂU HOÁ đấy ạ,thanks đã đọc bài

Đang không hiểu, có ghost9x và ghots9x, không biết có phải là 1 không nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi galaxyxxz
    Đang không hiểu, có ghost9x và ghots9x, không biết có phải là 1 không nhỉ?

Hôm qua anh Việt mail cho em,thấy anh chúc mừng sinh nhật,đã thấy là lạ,vào diễn đàn để ý kỹ thấy có ông ghots9x nào đó,trùng hợp thay là cũng ở Hải Dương ,chưa đến sinh nhật em đâu anh ạ,nhưng cũng cảm ơn anh,chiều qua đến giờ em chỉ đợi để chuyển khoản cho anh mà cửa hàng đóng in thít,mai sẽ chuyển cho bác,mà nếu bác chuyển thì bao giờ áo mới về được tới nhà em nhỉ,chắc 2 or 3 ngày thôi bác nhỉ

P/s: đúng là bài viết của em không đúng hoàn toàn,vừa thử với cái MTIn,thấy máy vẫn báo restart lại,chắc chỉ đối với game,tại vì chưa game nào em xóa kiểu này mà máy báo khởi động lại,thanks mọi người góp ý,có sai thì mới có kinh nghiệm

Xác nhận nội dung topic chỉ có tính chất tham khảo! Vì vậy tạm khoá!

Các Chủ đề tương tự

1. hỏi về số lần restart của bb
    Bởi namharry trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 14-06-2013, 12:00 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 03-03-2013, 01:17 AM
  3. QuickPull v5.4.7 | Phần mềm đặt lịch Restart cho BlackBerry
    Bởi duydasvp trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-01-2013, 04:14 PM
  4. Mong giúp đỡ về bookmarks của browser, về xóa BBM (bản mới, cách xóa cũ không dùng được)
    Bởi châu kiệt luân trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 24-09-2012, 04:03 PM
  5. vấn đề restart bb
    Bởi duhocoscx2 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 18-05-2012, 07:12 AM