Kết quả 1 đến 5 của 5
    Một trong những lý do khiến nhiều người yêu BlackBerry là nó cho phép chúng ta làm bất cứ điều gì chúng ta cần theo cách này hoặc cách khác ngày 1 hiệu quả hơn. Có thể là những thao tác bình thường có sẵn nhưng chúng ta chưa tìm hiểu rõ mà luôn tìm đến những ứng dụng bên ngoài để giải quyết. Bạn cần email, SMS, IM ... cho công việc và cá nhân. Bạn đã thiết lập thiết bị của bạn theo cách bạn muốn để giúp các thao tác theo thói quen được thuận tiện nhất. Có thể là sắp xếp icon , themes, shortcuts, OS....

Một trong những thủ thuật trong bài viết này nhắc đến đó là tìm kiếm tin đã lưu - saved message. Thông thường khi bạn cần phải lưu một email mà bạn cần theo dõi, với 1 số người có lẽ chỉ đơn giản là đánh dấu nó như 1 tin chưa đọc - marked as unread trong Inbox . Có 1 cách dễ dàng hơn nếu bạn có quá nhiều tin cần theo dõi, cách này cho phép bạn dễ dàng tìm thấy tất cả tin nhắn chưa đọc.

Nói thì có vẻ hơi khó hiểu, nhưng theo mình hiểu, tips này ở CB có thể hiểu là gán phím tắt cho từng lựa chọn đã lưu : như khi bạn nhấn tổ hợp phím ALT + V để xem email đã lưu bạn nhận từ 1 người gửi cụ thể (ví dụ là tôi ), hoặc tổ hợp phím ALT + U để xem email đã lưu mà email đó có chứa file đính kèm,... tương tự như vậy. Nếu tính theo số chữ cái mà bạn có thể kết hợp với ALT bạn có thể gán đến 26 tổ hợp phím nếu cần =))
    Setting up a saved message search on your BlackBerry

To setup a saved message search shortcut, head to your messages app and follow the steps below.

OS 5
    * Press Menu key and choose Search
    * Configure the search settings, press Menu and select Save
    * Title the search, add a shortcut key and save

OS 6
    * Press Menu key and Choose Search by
    * Choose Advanced
    * Configure the search settings, press Menu and select Save
    * Title the search, add a shortcut key and save
    Có thể thực hiện tìm kiếm email từ những người gửi cụ thể, email với file đính kèm, tin nhắn SMS và nhiều hơn nữa. Bạn có thể tạo nhiều tìm kiếm để phù hợp với nhu cầu của bạn. Tất cả bạn cần làm là ghi nhớ tổ hợp phím

Nguồn : CB

Re: TIPS - Làm thế nào để tìm kiếm 1 tin nhắn đã lưu trên BlackBerry

Cái này anh không rõ lắm, nhưng nếu chỉ view lại Saved Message thì thấy trên cả OS5 & OS6 nó đã có phím tắt là V rồi.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Cái này anh không rõ lắm, nhưng nếu chỉ view lại Saved Message thì thấy trên cả OS5 & OS6 nó đã có phím tắt là V rồi.
    Lúc mới đọc em cũng hơi Confuse giống anh, vì vốn phím V là mặc định phím tắt dùng để xem Saved Message, nhưng tips này ở CB có thể hiểu là gán phím tắt cho từng lựa chọn đã lưu : như anh nhấn ALT + V xem email đã lưu anh nhận từ 1 người gửi cụ thể (ví dụ là em), ALT + U để xem email đã lưu mà email đó có chứa file đính kèm,... tương tự như vậy

Trích dẫn Gửi bởi ndthuytrang
    Lúc mới đọc em cũng hơi Confuse giống anh, vì vốn phím V là mặc định phím tắt dùng để xem Saved Message, nhưng tips này ở CB có thể hiểu là gán phím tắt cho từng lựa chọn đã lưu : như anh nhấn ALT + V xem email đã lưu anh nhận từ 1 người gửi cụ thể (ví dụ là em), ALT + U để xem email đã lưu mà email đó có chứa file đính kèm,... tương tự như vậy
    Đúng rồi, phải như thế thì mới có ý nghĩa chứ
    Em biên tập lại bài viết, lấy 1 vài ví dụ như em vừa nói đó sẽ sinh động hơn và bỏ từ Saved Message đi cho đỡ confuse nhỉ :-bd

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Đúng rồi, phải như thế thì mới có ý nghĩa chứ
    Em biên tập lại bài viết, lấy 1 vài ví dụ như em vừa nói đó sẽ sinh động hơn và bỏ từ Saved Message đi cho đỡ confuse nhỉ :-bd
    nhưng vốn nó có tác dụng với phần Saved Message

P/S : anh xem giúp em post #1 thế đã ổn chưa ~^^~

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-12-2015, 07:31 PM
  2. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 27-07-2013, 09:52 AM
  3. [Tips] Đồng bộ nhiều thư mục Email trên BlackBerry 10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 18-07-2013, 05:11 PM
  4. [TIPS] Cách xóa nhiều Email nhanh chóng và dễ dàng trên BlackBerry