Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 60 của 60
    Guest
    Em xài Bold 9000, làm theo đúng từng bước mà vẫn không push được mail. Em cũng không biết tại sao lại như vậy. Anh chị nào có kinh nghiệm giúp em nhé

[ Posted by Mobile Device ]

E đăng kí mail : vietngan1890401@viettel.blackberry.com thành công! Nhưng không không sao push được!hiz , bác nào giúp e với! E NGU cái này quá!hiz
    Chỗ Delivery Options/Reply to : điền mail nào ah? , Mục Auto BCC : thì điền ji ah? mục Auto forwad : thì điền mail nào ah?
    P/S : mail chính của e là : vietngan1890401@gmail.com

E đăng kí mail : vietngan1890401@viettel.blackberry.com thành công! Nhưng không không sao push được!hiz , bác nào giúp e với! E NGU cái này quá!hiz
    Chỗ Delivery Options/Reply to : điền mail nào ah? , Mục Auto BCC : thì điền ji ah? mục Auto forwad : thì điền mail nào ah?

Trích dẫn Gửi bởi vietleo

Bạn cần làm bước này

Và tất nhiên chúng ta sẽ nghĩ ngay đến cách forward mail của mình (mail của bạn) về hòm thư này Và đúng thế, push rất nhanh, như người lớn, sướng tê người luôn )
    Bạn mở gmail của bạn trên máy tính, vào phần Settings (bấm vào hình bánh xe góc gần trên bên phải)
    chọn phần Forwarding and POP/IMAP tick chọn Forward a copy of incoming mail to điền vào vietngan1890401@viettel.blackberry.com

Tiếp theo là bước này

Tuy nhiên rất may là Email settings của mail @viettel.blackberry.com có tuỳ chỉnh giúp bạn có thể gửi thư dưới danh nghĩa hòm thư khác. Tức là người nhận sẽ nhận được như là mail của bạn gửi đến.
    Vào Email settings (trong thư mục setup hoăc Instant Messaging) > Menu > Edit > Delivery Options > Reply to: mail của bạn
    Tức là chỉ cần điền Delivery Options/Reply to : vietngan1890401@gmail.com
    Những phần khác có thể bỏ trống

:-bd

Bạn cần làm bước này

Và tất nhiên chúng ta sẽ nghĩ ngay đến cách forward mail của mình (mail của bạn) về hòm thư này Và đúng thế, push rất nhanh, như người lớn, sướng tê người luôn )
    Bạn mở gmail của bạn trên máy tính, vào phần Settings (bấm vào hình bánh xe góc gần trên bên phải)
    chọn phần Forwarding and POP/IMAP tick chọn Forward a copy of incoming mail to điền vào vietngan1890401@viettel.blackberry.com

Tiếp theo là bước này

Tuy nhiên rất may là Email settings của mail @viettel.blackberry.com có tuỳ chỉnh giúp bạn có thể gửi thư dưới danh nghĩa hòm thư khác. Tức là người nhận sẽ nhận được như là mail của bạn gửi đến.
    Vào Email settings (trong thư mục setup hoăc Instant Messaging) > Menu > Edit > Delivery Options > Reply to: mail của bạn
    Tức là chỉ cần điền Delivery Options/Reply to : vietngan1890401@gmail.com
    Những phần khác có thể bỏ trống

:-bd

Tình hình là em đã làm theo bác nói trên cả PC lẫn BB nhưng vẫn ko push được mail ... ( . Có phải chỉnh sửa ji ở chỗ Defaulf servies trong bb ko ah, nó có 2 lựa chọn là smartmail và vietngan1890401@viettel.blackberry.com ?<br /><br />--- Added at 07/04/2012, 14:05 ---<br /><br />Trên Gmail để chức năng POP hay IMAP ah? Có lẽ e để POP nên ko được )

Tình hình là em đã làm theo bác nói trên cả PC lẫn BB nhưng vẫn ko push được mail ... ( . Có phải chỉnh sửa ji ở chỗ Defaulf servies trong bb ko ah, nó có 2 lựa chọn là smartmail và vietngan1890401@viettel.blackberry.com ?<br /><br />--- Added at 07/04/2012, 14:05 ---<br /><br />Trên Gmail để chức năng POP hay IMAP ah? Có lẽ e để POP nên ko được )

E đã làm được như hướng dẫn và dùng được 1 thời gian nhưng hôm trước up lại ROM thì bây h không tài nào vào được cái tài khoản user@viettel.blackberry.com . ( Chỉ viết được tới chỗ user@viettel.blackber là báo Field Full ). Đăng kí cái mới thì không biết đăng kí thế nào ah?
    Xin lỗi vì e online bằng BlackBerry không up được ảnh ... Mong các bác xem giúp e qua đây!
    Pic 1 : http://i240.photobucket.com/albums/ff74/leocodon/1.jpg

Pic 2 : http://i240.photobucket.com/albums/ff74/leocodon/2.jpg

Pic 3 : http://i240.photobucket.com/albums/ff74 ... MuanBn.jpg

E xin chân thành cảm ơn ah!

E đã làm được như hướng dẫn và dùng được 1 thời gian nhưng hôm trước up lại ROM thì bây h không tài nào vào được cái tài khoản user@viettel.blackberry.com . ( Chỉ viết được tới chỗ user@viettel.blackber là báo Field Full ). Đăng kí cái mới thì không biết đăng kí thế nào ah?
    Không rõ bạn dùng mày gì, OS gì nhỉ
    Tớ nghĩ là cứ vào setup > Blackberry ID
    Đăng nhập lại Blackberry ID (tài khoản dùng cho App World ớ) thì máy sẽ cập nhật lại tài khoản mail sẽ đăng ký

Trích dẫn Gửi bởi bigbeat
    Không rõ bạn dùng mày gì, OS gì nhỉ
    Tớ nghĩ là cứ vào setup > Blackberry ID
    Đăng nhập lại Blackberry ID (tài khoản dùng cho App World ớ) thì máy sẽ cập nhật lại tài khoản mail sẽ đăng ký
    Mình dùng 9000 . ROM hybrid 1079 ... Không biết xử lý sao vì không thấy mục SetUp đâu! Mà cái BlackBerry ID đăng kí mãi không được!

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456

Các Chủ đề tương tự

1. Dùng push mail và sync 3 phút, cái nào tốn pin hơn?
    Bởi nhungtthn123 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 23-03-2015, 11:23 PM
  2. Không Push được mail trên BB dùng BIS Mobi
    Bởi dkneu trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 08-12-2012, 01:22 PM
  3. So sánh dung lượng pin tiêu hao giữa Smart mail (5 phút) và Push mail
    Bởi ngocha2015 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 24-06-2012, 09:45 AM
  4. Ko dùng được gói BB chat sau khi đã tháo sim