Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Từ khi Gmail nâng cấp giao diện mới thì tất cả các mail có from addess là gmail của bạn đều được chuyển vào thư mục Sent
    Mình cũng mới để ý nhưng chưa test kỹ

Tuy vậy TIP này đến bh coi như đã hoàn thành nghĩa vụ và hết giá trị với Gmail

Như ace đã biết Viettel công bố thêm 4 gói cước mới cho dịch vụ BlackBerry
    Và gói rẻ nhất là gói BB Chat: cước thuê bao 65.000đ/tháng hoặc 20k/tuần và không có push mail

Về cơ bản phương án giải quyết là:
    - Đăng ký tài khoản mail @viettel.blackberry.com (trong Email Settings) và forward mail của bạn về mail này.
    - Vào Email settings > Menu > Edit > Delivery Options > Reply to: mail của bạn
    - Cài thêm SmartMail và check mail bằng bb còn gửi mail bằng SmartMail (chọn Send Using: Smartmail).
    - Trả lời mail thì chọn Forward (nhớ nhập lại email người nhận) thay vì chọn reply để có thể chọn Send Using: Smartmail.

Vì sao lại phải thế?
    Sau khi sử dụng thử gói BB Chat và tìm hiểu thì mình thấy rằng bạn vẫn được đăng ký mới 1 tài khoản mail để push có đuôi @viettel.blackberry.com (tạm gọi là mail của bb)

Và tất nhiên chúng ta sẽ nghĩ ngay đến cách forward mail của mình (mail của bạn) về hòm thư này Và đúng thế, push rất nhanh, như người lớn, sướng tê người luôn )

Tuy nhiên có 1 vấn đề là khi reply trên bb thì nó sẽ gửi bằng mail của bb, rất bất tiện. Vì như mình nghĩ mail của bb quản lý hoàn toàn trên bb của bạn (chỉ check được trên bb của bạn mà thôi, nếu xoá trên bb là xoá luôn, hãy cẩn thận), k0 như mail của bạn có máy chủ riêng (check mail được bằng bất cứ thiết bị nào có trình duyệt web và nối mạng).

Tuy nhiên rất may là Email settings của mail @viettel.blackberry.com có tuỳ chỉnh giúp bạn có thể gửi thư dưới danh nghĩa hòm thư khác. Tức là người nhận sẽ nhận được như là mail của bạn gửi đến.
    Vào Email settings (trong thư mục setup hoăc Instant Messaging) > Menu > Edit > Delivery Options > Reply to: mail của bạn

Nhưng lại nảy sinh vấn đề nữa là khi gửi mail từ bb thì mail đã gửi đi lại chỉ nằm trên bb, mà không hề có trên mail của bạn. X( Tuy vậy ta vẫn có thể giải quyết bằng cách tương tự như trên nhưng xuống phần Auto BCC: mail của bạn và thư đã gửi từ bb sẽ ... bay vào Inbox trong mail của bạn :-&

Bắt đầu khó chịu rồi, mình muốn nó vào thư mục Sent Cho nó giống thật )

Và cuối cùng đành phải nhờ đến cái máng lợn SmartMail ) Vẫn cài đặt như bình thường nhưng không cần để SmartMail check mail nữa vì bạn đã forward mail của bạn về mail của bb, push ầm ầm ấy

Nhưng khi gửi mail đi trên bb, hãy nhớ lăn lên phần Send Using: chọn SmartMail ;

Nhưng.. lại có 1 vấn để nữa.. khi bạn muốn reply mail trên bb thì lại không thể thay đổi cái phần Send Using: này X( .. tiết kiệm tí tiền mà vất vả thế này thì muốn thôi quá ) nhưng vẫn còn 1 cách tuy không hoàn hảo nhưng cũng chấp nhận được. Đó là thay vì chọn Reply thì bạn hãy chọn Forward =)) giờ thì đã chọn được Send Using: rồi nhé.

Chúc các bác thoải mái với lựa chọn của mình :-bd

Tham khảo giá cước:
    TRẢ TRƯỚC:
    - BB Mail với mức thuê bao 100.000đ/tháng, 30k/tuần, đầy đủ tính năng nhưng không đi kèm lưu lượng data, phút gọi/SMS miễn phí.
    - BB Chat với cước thuê bao 65.000đ/tháng, 20k/tuần chỉ có tin nhắn nhanh Yahoo, Gtalk, BlackBerry® Messenger...
    TRẢ SAU:
    - BB Web với cước thuê bao 150.000đ/tháng, có thêm so với trả trước là 50 phút thoạị nội mạng và 50SMS nội mạng cùng 350 MB data
    - BB Chat theo tháng: cước thuê bao 65.000đ/tháng.
    KHUYẾN MÃI:
    - Viettel miễn cước thuê bao tháng liền kề tháng hòa mạng cho 4.000 khách hàng đăng ký gói BB Chat đầu tiên trong thời gian từ 5-31/8/2011.

Note: thêm khuyến mãi 3 tháng BB Chat từ Viettel từ 19/01/2012 đến 31/01/2012
    => Viettel miễn phí 3 tháng BB Chat, đăng ký từ hôm nay 19-1-12 đến 31-1-12.

Mới đọc có vẻ ảo ảo, nhưng phương pháp rất hay. Tiết kiệm đc chút $ trong thời kì vật giá leo thang. )

mình thấy xài luôn user@viettel.bb.com ngon mà thế là tốt rồi vì thực ra mọi ng dùng cũng ko nhiều ) giờ thành hòm mặc định luôn cũng dc nữa mà kaka, cho nó đúng nghĩa BB ) :-bd

Cứ như đang đc đọc truyện trinh thám! "Mật mã Davince" chăng?

Ngẫm kỹ ra cũng rất hữu dụng, có nhiều ng` chỉ cần đọc mail chứ ko hẳn là cần phải reply ngay (Mình chỉ cần nhận mail báo có tin nhắn mới, bài viết mới, trích dẫn mới từ forum để kịp cập nhật thôi , chứ reply thì hầu như ko có!), còn ng` làm việc nhiều vs mail, chắc cũng ko tiếc tiền. =))
    --->Phương án tối ưu cho ai cần chứ ko cần đủ! =))

[ Posted by Mobile Device ]

Hay, sáng tạo, tiết kiệm, công nghệ, đúng chất BB là những lời dành cho chủ topic này

Đối với người hay giao dịch với mail nên dùng gói trả sau 150K có lẽ là hợp lý.

Em chưa đăng ký được mail @viettel.blackberry.com

Vẫn phải nhờ thằng smartMail check hộ

[ Posted by Mobile Device ]

Vậy thì dùng BIS làm gì nữa ạ, chơi phải chơi cho tới không người ta nói mình "hôi lông" ) ) ) )

Trích dẫn Gửi bởi sikora
    Em chưa đăng ký được mail @viettel.blackberry.com

Vẫn phải nhờ thằng smartMail check hộ
    Đăng ký trực tiếp trên bb đó nha bác, k0 phải trên web nhé

Guest
    Nghe hay đấy...để đọc lại kĩ xem nào...vừa đăng kí gói 100k/ tháng thấy tiếc quá.

Hay quá ta, nhưng chưa thử chưa biết!

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Dùng push mail và sync 3 phút, cái nào tốn pin hơn?
    Bởi nhungtthn123 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 23-03-2015, 11:23 PM
  2. Không Push được mail trên BB dùng BIS Mobi
    Bởi dkneu trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 08-12-2012, 01:22 PM
  3. So sánh dung lượng pin tiêu hao giữa Smart mail (5 phút) và Push mail
    Bởi ngocha2015 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 24-06-2012, 09:45 AM
  4. Ko dùng được gói BB chat sau khi đã tháo sim